ગાડીમાં વાપરો છો ફાસ્ટેગ તો જરૂર જાણીલો આ નવા કાયદા નકે એટલા ચલાન કપાશે કે પગાર પતી જશે - khabarilallive    

ગાડીમાં વાપરો છો ફાસ્ટેગ તો જરૂર જાણીલો આ નવા કાયદા નકે એટલા ચલાન કપાશે કે પગાર પતી જશે

અત્યાર સુધી દેશમાં ટ્રાફિકના નિયમોનું પાલન ન કરવા બદલ જ વાહનોના ચલણ કાપવામાં આવતા હતા. આગામી દિવસોમાં, FASTag રિચાર્જ ન કરાવ્યું હોય તો પણ તમારું ચલણ કાપવામાં આવશે. તમને જણાવી દઈએ કે સરકાર સમગ્ર દેશમાં ટોલ બ્લોક હટાવવાની યોજના પર કામ કરી રહી છે.

નવી સિસ્ટમ હેઠળ, ટોલ ફક્ત ચાલતા વાહન પાસેથી જ લેવામાં આવશે. આ માટે NHAI અને રોડ ટ્રાન્સપોર્ટ અને હાઈવે મંત્રાલય સાથે મળીને નિયમો બનાવી રહ્યા છે. તેનો ડ્રાફ્ટ તૈયાર થઈ ચૂક્યો છે. આ નવી સ્કીમ પૂર્ણ થવા પર, જો કોઈ વાહન FASTag વિના અથવા ફી ચૂકવ્યા વિના પસાર થાય છે, તો તેનું ચલણ કાપવામાં આવશે.

જો વાહનનું ચલણ વારંવાર કાપવામાં આવશે તો તેની આરસી બ્લેકલિસ્ટ કરવામાં આવશે. આ સૂચિત નિયમ હાલમાં વિચારણા હેઠળ છે અને અમે ભવિષ્યમાં તેનો અમલ થતો જોઈ શકીએ છીએ. જો આ યોજનાને કેન્દ્રીય કેબિનેટની મંજૂરી મળી જાય છે, તો સૌથી પહેલા આ સિસ્ટમ દિલ્હી-મેરઠ એક્સપ્રેસ વે પર લાગુ કરવામાં આવશે.

આ એક્સપ્રેસ વે પર આધુનિક ઓટોમેટિક નંબર પ્લેટ રીડર કેમેરા લગાવવામાં આવ્યા છે. દેશના અન્ય રાષ્ટ્રીય ધોરીમાર્ગો પર પણ આવી જ વ્યવસ્થા કરવામાં આવી રહી છે. પ્રારંભિક તબક્કામાં આ સિસ્ટમનો અભિપ્રાય લેવામાં આવશે અને ભવિષ્યમાં પણ તેનો અમલ શરૂ કરવામાં આવશે.

ટોલ પોઈન્ટ પર લગાવવામાં આવેલા આ અતિ આધુનિક કેમેરાની મદદથી ચાલતા વાહનની નંબર પ્લેટ અને ફાસ્ટેગ દ્વારા અંતર પ્રમાણે ટોલની રકમ કપાશે. જો કોઈ વાહન FASTag વગર પસાર થશે તો તેના ફૂટેજ કેમેરામાં કેદ થઈ જશે. તેના આધારે દંડ અને ચલણ અંગેની માહિતી વાહન માલિકને મોબાઈલ પર મોકલવામાં આવશે.

આ સમગ્ર સિસ્ટમ ઓનલાઈન હશે અને તેમાં કોઈ કાગળની જરૂર પડશે નહીં. તેનાથી ટોલ વસૂલાતની કામગીરી પારદર્શક બનશે અને નેશનલ હાઈવેની કમાણી પણ વધશે. જો દંડ નહીં ભરાય તો FASTag કંપની નોટિસ મોકલશે. તેની નકલ આપોઆપ NHAI અને પરિવહન વિભાગની સિસ્ટમ સુધી પહોંચી જશે.

જો કોઈ વાહન માલિક ચલણ સામે અપીલ કરશે તો કેમેરાના ફૂટેજના આધારે તેને દંડ ફટકારવામાં આવશે. ફાસ્ટેગને ઓનલાઈન રિચાર્જ કરવું સરળ છે. આ માટે તમે બેંક એકાઉન્ટ તેમજ ઓનલાઈન પેમેન્ટ વોલેટનો ઉપયોગ કરી શકો છો. જો તમારા મોબાઈલમાં Paytm છે તો તમે તેને ઓનલાઈન રિચાર્જ કરી શકો છો.

જો તમે Axis Bank Fastag Recharge, Bank of Baroda Fastag Recharge, ICICI Bank Fastag રિચાર્જ, Indian Highways Management Company Fastag Recharge અને IndusInd Bank Fastag રિચાર્જ લીધું છે, તો તમે Paytm થી ઓનલાઈન રિચાર્જ કરી શકશો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *