મંગળ દેવે કર્યો કન્યા રાશિમાં ગૌચર આ રાશિવાળા ને રહેવું પડશે સાવધાન તો આ રાશિવાળા ની થશે બલ્લે બલ્લે - khabarilallive

મંગળ દેવે કર્યો કન્યા રાશિમાં ગૌચર આ રાશિવાળા ને રહેવું પડશે સાવધાન તો આ રાશિવાળા ની થશે બલ્લે બલ્લે

મંગલ ગોચર 2023: જ્યોતિષશાસ્ત્રમાં મંગળને લાલ ગ્રહ તરીકે ઓળખવામાં આવે છે. લાલ રંગનો સંબંધ ક્રોધ સાથે છે. આ સિવાય મંગળને ગરમ અને ક્રોધિત ગ્રહ તરીકે પણ જોવામાં આવે છે. મંગળની તીવ્રતા ઘણી વધારે છે. જ્યોતિષ શાસ્ત્ર અનુસાર તમામ ગ્રહોમાં મંગળને સૌથી અગ્રણી ગ્રહનો દરજ્જો મળે છે.

આવી સ્થિતિમાં મંગળ આજે એટલે કે 18 ઓગસ્ટ 2023ના રોજ કન્યા રાશિમાં ગોચર કર્યું છે. ચાલો જ્યોતિષ ચિરાગ બેજન દારૂવાલા પાસેથી જાણીએ કે મંગળ ગોચરની તમામ 12 રાશિઓ પર શું અસર પડશે.

મેષ: મેષ રાશિના જાતકો માટે મંગળનું આ સંક્રમણ ઘણા અંશે શુભ પરિણામ લાવશે. આ સમય દરમિયાન તમે ખૂબ જ ઉર્જાવાન અનુભવ કરશો, જેનાથી તમને તમારા કાર્યસ્થળ પર ચોક્કસપણે ફાયદો થશે. આર્થિક રીતે પણ આ સમય તમારા માટે ઘણો સારો રહેવાનો છે. આ સમય દરમિયાન તમે વિવિધ સ્ત્રોતોમાંથી નાણાકીય લાભ મેળવી શકશો.

ખર્ચ કરતી વખતે સાવચેત રહો. પારિવારિક જીવનમાં થોડો ફેરફાર થવાની સંભાવના છે. ઉપરાંત, પ્રેમી-પ્રેમિકા અને તેમના જીવનસાથી વચ્ચે થોડો વિવાદ થવાની સંભાવના છે. સ્વાસ્થ્યની વાત કરીએ તો સમય બહુ સાનુકૂળ કહી શકાય નહીં. તમને તમારા સ્વાસ્થ્યનું વિશેષ ધ્યાન રાખવાની સલાહ આપવામાં આવે છે.

વૃષભ: મંગળનું આ ગોચર વૃષભ રાશિના લોકો માટે પ્રતિકૂળ પરિણામ લાવશે. આ સમય દરમિયાન તમને કોઈપણ પ્રકારની સટ્ટાબાજી અથવા કોઈપણ અનૈતિક કાર્ય કરવાથી બચવાની સલાહ આપવામાં આવે છે. પ્રોફેશનલ લોકોને કાર્યસ્થળે ઉતાર-ચઢાવનો સામનો કરવો પડી શકે છે.

આ સાથે તમારા જીવનમાં કેટલાક બિનજરૂરી અવરોધો પણ આવશે જેના કારણે તમે થોડો તણાવ અનુભવી શકો છો. આ રાશિના પ્રેમીઓ માટે આ સમય અનુકૂળ નથી કારણ કે આ સમય દરમિયાન તમારા સંબંધોમાં ગેરસમજણો થઈ શકે છે. તમારા સ્વાસ્થ્યનું વધુ ધ્યાન રાખો, અન્યથા પેટમાં દુખાવો અને સ્વાસ્થ્ય સંબંધિત કેટલીક સમસ્યાઓ તમારી પરેશાની વધારી શકે છે.

મિથુન: મિથુન રાશિના લોકો માટે મંગળનું આ સંક્રમણ શુભ સાબિત થઈ શકે છે. આ દરમિયાન, તમને તમારા જીવનસાથી અને પરિવારના સભ્યોનો સંપૂર્ણ સહયોગ મળશે, જેના આધારે તમે તમારા જીવનમાં આગળ વધી શકશો. આ સિવાય પ્રોફેશનલ લાઈફમાં કેટલાક મહત્વપૂર્ણ ફેરફારો થવાની સંભાવના છે.

આ પરિવહન તમારા માટે આર્થિક રીતે પણ અનુકૂળ રહેશે. આ સમય દરમિયાન તમે નવી પ્રોપર્ટી ખરીદી કે વેચી શકો છો. પ્રેમ સંબંધમાં પણ સમય અનુકૂળ રહેશે. જો કે, તમારા સ્વાસ્થ્યનું વિશેષ ધ્યાન રાખો અન્યથા રક્ત સંબંધિત કોઈપણ સમસ્યા તમને પરેશાન કરી શકે છે.

કર્ક: મંગળનું સંક્રમણ કર્ક રાશિના લોકો માટે સાનુકૂળ સાબિત થશે અને આ સમય દરમિયાન તમે તમારી અંદર નવી ઉર્જા અને હિંમત અનુભવશો, જે તમને તમારા જીવનના પડકારોને દૂર કરવામાં મદદ કરશે. આર્થિક રીતે સમય સાનુકૂળ રહેશે. ખર્ચ પર નજર રાખો.

તે જ સમયે, વ્યવસાયિક જીવન માટે પણ સમય અનુકૂળ રહેશે. આ સમય દરમિયાન જો તમે સટ્ટાબાજી વગેરેમાં પૈસા રોકો છો તો તમને શુભ ફળ મળી શકે છે. તમને તમારા સ્વાસ્થ્યનું વિશેષ ધ્યાન રાખવાની સલાહ આપવામાં આવે છે, અન્યથા શરદી અને તાવ જેવી સમસ્યાઓ તમને પરેશાન કરી શકે છે.

સિંહ: સિંહ રાશિના લોકો માટે મંગળનું સંક્રમણ બહુ સાનુકૂળ કહી શકાય નહીં. આ દરમિયાન પૈસાની બાબતમાં સાવધાન રહેવાની સલાહ આપવામાં આવે છે. આ સાથે તમારે તમારી વાણી પર પણ નિયંત્રણ રાખવું પડશે નહીંતર તમારી વાત કોઈને નુકસાન પહોંચાડી શકે છે. પારિવારિક સંબંધોમાં તમારે કેટલાક ઉતાર-ચઢાવનો સામનો કરવો પડશે.

તમને કાર્યસ્થળ પર પણ કેટલીક સમસ્યાઓનો સામનો કરવો પડી શકે છે. ઉપરાંત, આ સમય દરમિયાન તમારા દુશ્મનો તમારી છબી અને તમારી મહેનતને ખરાબ કરવાનો પ્રયાસ કરી શકે છે. ખાસ કરીને તમારા સ્વાસ્થ્યનું ધ્યાન રાખો, નહીં તો તમને કોઈ ગંભીર ઈજા અથવા પરેશાની થઈ શકે છે.

કન્યા રાશિ: કન્યા રાશિના જાતકો માટે મંગળનું આ ગોચર ખૂબ જ સાવધાની રાખવાનો સંકેત આપે છે. તમારા ગુસ્સાને કારણે તમારા જીવનમાં ઘણું બગડવાની સંભાવના છે, તેથી તમારા ગુસ્સા પર નિયંત્રણ રાખો. આ સિવાય આર્થિક દૃષ્ટિકોણથી પણ સમયને બહુ સારો કહી શકાય નહીં. તમારા ખર્ચ પર નિયંત્રણ રાખો. પ્રોફેશનલ લાઈફમાં કોઈ ઉતાવળિયો નિર્ણય લેવાનું ટાળો.

જો તમે નવો વ્યવસાય શરૂ કરવાનું વિચારી રહ્યા છો, તો આ સમય દરમિયાન તમને રોકવાની સલાહ આપવામાં આવે છે. ગુસ્સાના કારણે વિવાહિત જીવનમાં કેટલીક સમસ્યાઓ આવી શકે છે. તમે મુક્તપણે પ્રેમ જીવનનો આનંદ માણી શકશો. બીજી બાજુ સ્વાસ્થ્યની દ્રષ્ટિએ આ સમય સાવધાની રાખવાનો છે. આ દરમિયાન કોઈ જોખમ ભરેલું કામ ન કરો અને તમારા સ્વાસ્થ્યનું વિશેષ ધ્યાન રાખો.

તુલા: તુલા રાશિના જાતકો માટે મંગળનું આ સંક્રમણ અત્યંત પ્રતિકૂળ રહેવાનું છે. આ સમય દરમિયાન તમારી આર્થિક સ્થિતિ ખૂબ જ અસ્થિર રહેવાની છે, સાથે જ તમને વ્યાવસાયિક જીવનમાં વરિષ્ઠોનો સહયોગ મળશે નહીં. આ સિવાય કાર્યસ્થળ પર કોઈ પ્રકારનું અપમાન થવાની પણ સંભાવના છે.

પારિવારિક જીવનની દ્રષ્ટિએ પણ સમય અનુકૂળ નથી. આવી સ્થિતિમાં પરિવારના સભ્યો સાથે વાદ-વિવાદ કરવાનું ટાળો અને તમારા ગુસ્સા પર નિયંત્રણ રાખો. તમારા સ્વાસ્થ્યનું વિશેષ ધ્યાન રાખો, અન્યથા સ્વાસ્થ્ય સંબંધિત કોઈ સમસ્યા તમને મુશ્કેલીમાં મૂકી શકે છે.

વૃશ્ચિક: મંગળનું સંક્રમણ વૃશ્ચિક રાશિના જાતકોના જીવન પર મિશ્ર અસર કરશે. આ સમય દરમિયાન તમારી આર્થિક સ્થિતિ મજબૂત બનવાની છે અને ભૂતકાળમાં કરેલા કોઈપણ રોકાણમાંથી તમને સારું વળતર પણ મળશે. આ સાથે જ પ્રોફેશનલ લાઈફની દ્રષ્ટિએ પણ સમય ઘણો સારો રહેશે. આ સમય દરમિયાન તમને પ્રમોશન મળી શકે છે.

આ સિવાય વૃશ્ચિક રાશિના વ્યાપારીઓને પણ આ સમયગાળા દરમિયાન શુભ ફળ મળશે. પારિવારિક જીવનની દ્રષ્ટિએ પણ સમય અનુકૂળ રહેશે. જોકે પ્રેમીઓ માટે સમય અનુકૂળ નથી. આ દરમિયાન, તમારા જીવનસાથી સાથે દલીલ અથવા ગેરસમજ થવાની સંભાવના છે. સ્વાસ્થ્યની દ્રષ્ટિએ સમય સાનુકૂળ રહેવાનો છે.

ધનુરાશિ: ધનુ રાશિના લોકો માટે મંગળનું ગોચર બહુ અનુકૂળ નથી. આ સમય દરમિયાન તમને સફળતા મળશે, જોકે તમે તમારી સિદ્ધિઓથી સંતુષ્ટ નહીં રહેશો. જેની અસર તમારા માનસિક સ્વાસ્થ્ય પર જોવા મળી શકે છે. પારિવારિક જીવનની દૃષ્ટિએ પણ આ સંક્રમણ બહુ સારું નથી. તમને કાર્યસ્થળ પર સાવધાન રહેવાની સલાહ આપવામાં આવે છે. આ સિવાય તમે પૈસા સંબંધિત સમસ્યાઓથી પણ પરેશાન થઈ શકો છો.

જો કે, ભાગ્ય તમારો સાથ આપશે, કારણ કે જો તમે રોકાણ કરવાની યોજના બનાવી રહ્યા છો, તો સમય આ માટે અનુકૂળ સાબિત થઈ શકે છે. તમારા સ્વાસ્થ્ય વિશે વાત કરીએ તો, તમારે કેટલીક સમસ્યાઓનો સામનો કરવો પડી શકે છે, તેથી તમને તમારી જાતનું વિશેષ ધ્યાન રાખવાની સલાહ આપવામાં આવે છે.

મકર: મકર રાશિના લોકો માટે મંગળનું આ ગોચર સરેરાશ રહેવાનું છે. આ સમય દરમિયાન તમને સફળતા મેળવવા માટે સખત મહેનત કરવાની સલાહ આપવામાં આવે છે. જો કે કાર્યસ્થળ પર તમારા વિરોધીઓથી સાવધ રહો. પારિવારિક મતભેદો ઉકેલવા માટે સમય ખૂબ જ અનુકૂળ છે.

જો કે, તમારે તમારી વાણી પર વિશેષ નિયંત્રણ રાખવાની સલાહ આપવામાં આવે છે. બીજી તરફ સ્વાસ્થ્યની વાત કરીએ તો આ સમય દરમિયાન તાવ, થાક કે શરીરના દુખાવા જેવી સમસ્યાઓ તમને પરેશાન કરી શકે છે. આવી સ્થિતિમાં પોતાનું ખાસ ધ્યાન રાખો.

કુંભ: મંગળનું આ સંક્રમણ કુંભ રાશિના લોકો માટે પણ સરેરાશ પરિણામ લાવશે. આ સમય દરમિયાન તમને નિર્ણય લેવામાં મુશ્કેલીઓનો સામનો કરવો પડી શકે છે. આ ઉપરાંત, તમને ડ્રાઇવિંગ અને રોડ ક્રોસ કરતી વખતે ખાસ કાળજી લેવાની સલાહ આપવામાં આવે છે. આ સિવાય આ રાશિના જે લોકો પહેલાથી જ બીમાર છે તેમણે કોઈ સારા ડોક્ટરની સલાહ લેવી જોઈએ.

વિવાહિત જીવન વિશે વાત કરીએ તો, આ સમય દરમિયાન જીવનસાથીના સ્વભાવમાં કેટલાક નકારાત્મક ફેરફારોને કારણે સંબંધોમાં ખટાશ આવવાની સંભાવના છે. કાર્યક્ષેત્રમાં સફળતા મેળવવા માટે તમારે સખત મહેનત કરવી પડશે. જો કે, ધૈર્ય રાખો અને સખત મહેનત કરતા રહો. તેના શુભ પરિણામો તમને ચોક્કસ મળશે.

મીન: મીન રાશિના લોકો માટે મંગળનું આ ગોચર સાનુકૂળ રહેશે. જો કે, તમારા પારિવારિક જીવનમાં કેટલીક સમસ્યાઓ થવાની સંભાવના છે. વાણી અને ગુસ્સા પર સંયમ રાખવાની સલાહ છે. તમને તમારા વ્યવસાયિક જીવનમાં પણ કેટલીક સમસ્યાઓનો સામનો કરવો પડી શકે છે. જો કે, સખત મહેનતથી શરમાશો નહીં.

વિવાહિત જીવન વિશે વાત કરીએ તો, આ સમય દરમિયાન તમને તમારા જીવનસાથી સાથે કોઈપણ પ્રકારની દલીલ અથવા વિવાદથી દૂર રહેવાની સલાહ આપવામાં આવે છે. આ સમયગાળા દરમિયાન આર્થિક સ્થિતિ અનુકૂળ રહેશે. જો કે, ઉડાઉપણું ટાળો. સ્વાસ્થ્યના મામલામાં તમને સાવચેત રહેવાની સલાહ આપવામાં આવે છે, નહીં તો પેટ સંબંધિત કોઈ સમસ્યા તમને પરેશાન કરી શકે છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *