દેવોના દેવ સૂર્ય એ બનાવ્યો સપ્તક યોગ આ રાશિવાળાને હવે કિસ્મત ચમકી જશે વીજળીની જેમ - khabarilallive      

દેવોના દેવ સૂર્ય એ બનાવ્યો સપ્તક યોગ આ રાશિવાળાને હવે કિસ્મત ચમકી જશે વીજળીની જેમ

17 ઓગસ્ટ, 2023, ગુરુવારે, સૂર્ય ગ્રહ સિંહ રાશિમાં સંક્રમણ કરે છે. બીજી તરફ સૂર્યનો પુત્ર કહેવાતો શનિ પહેલેથી જ કુંભ રાશિમાં બેઠો છે. જ્યોતિષ વિજ્ઞાન અનુસાર સૂર્ય અને શનિની સીધી દ્રષ્ટિ એકબીજા પર પડી રહી છે.

જ્યોતિષના મતે શનિ અને સૂર્યનો સંબંધ સારો માનવામાં આવતો નથી, જેના કારણે સૂર્ય સંક્રમણને કારણે સમસપ્તક યોગ રચાયો છે. જ્યોતિષશાસ્ત્રમાં આ યોગ તમામ રાશિઓ માટે સારો માનવામાં આવતો નથી. આ સમય દરમિયાન કેટલીક રાશિઓ એવી છે, જેમાં સૌથી વધુ સાવધાની રાખવાની જરૂર છે. આવો જાણીએ, કઈ રાશિના જાતકોએ સંસપ્તક યોગથી સાવધાન રહેવું જોઈએ?

સિંહ રાશિઃ સિંહ રાશિના લોકો માટે સંસપ્તક યોગ અશુભ માનવામાં આવે છે. આ દરમિયાન વતનીઓ વધુ ગુસ્સે થશે અને પોતાની વાણીથી બીજાને દુઃખ પહોંચાડશે. તેનાથી માનસિક તણાવ પણ વધશે અને વિવાહિત જીવનમાં અનેક પ્રકારની સમસ્યાઓ ઊભી થઈ શકે છે. તેની સાથે જ કાર્યસ્થળ પર કેટલીક સમસ્યાઓનો પણ સામનો કરવો પડી શકે છે.

કન્યાઃ- કન્યા રાશિના લોકોએ પણ સંસપ્તક યોગથી સાવધાન રહેવાની જરૂર છે. આ સમય દરમિયાન આર્થિક ક્ષેત્ર પર અસર પડશે અને અચાનક ખર્ચ વધી શકે છે. આ માટે લોન પણ લેવી પડી શકે છે. આ સમય દરમિયાન સ્વાસ્થ્ય સંબંધિત સમસ્યાઓ પણ થઈ શકે છે. જાતકો પર કામના વધુ પડતા તણાવને કારણે દબાણ રહેશે જેના કારણે મન વિચલિત રહી શકે છે.

મકર: સંસપ્તક યોગ મકર રાશિ પર નકારાત્મક અસર કરી શકે છે. આ દરમિયાન, વતન ન્યાયિક મામલાઓમાં ફસાઈ શકે છે. જેના કારણે તણાવ વધશે. આ સાથે આર્થિક સ્થિતિ પર પણ નકારાત્મક અસર થવાના સંકેતો મળી રહ્યા છે. વળી, વિરોધી પક્ષ પ્રભુત્વ મેળવી શકે છે, તેથી આ સમયમાં વધુ સાવધાની રાખવાની જરૂર છે. કેટલીક સમસ્યાઓ બાળક તરફથી પણ આવી શકે છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *