3 મોટા રાજયોગ સાથે થશે સૂર્યનું ગોચર આ 8 રાશિઓ ઉપર થશે ધનના ઢગલા - khabarilallive    

3 મોટા રાજયોગ સાથે થશે સૂર્યનું ગોચર આ 8 રાશિઓ ઉપર થશે ધનના ઢગલા

જ્યોતિષ શાસ્ત્રમાં ગ્રહો, નક્ષત્રો, રાજયોગનું જન્મકુંડળીમાં ઘણું મહત્વ માનવામાં આવે છે, તેના કારણે 12 રાશિઓના જીવન પર સારી અને ખરાબ અસર જોવા મળે છે. દરેક સમયના અંતરાલ પછી ગ્રહ એક રાશિ છોડી દે છે. સાઇન કરે છે અને બીજી રાશિમાં પ્રવેશ કરે છે, આવી સ્થિતિમાં જ્યારે 2 ગ્રહો એક રાશિમાં આવે છે, તો યુતિ બને છે અને રાજયોગ પણ બને છે.

આ એપિસોડમાં હવે 17 ઓગસ્ટ ગુરુવારે ગ્રહોનો રાજા સૂર્ય કર્ક રાશિમાંથી બહાર નીકળી સિંહ રાશિમાં પ્રવેશ કરી રહ્યો છે, તેવા સંજોગોમાં 3 મોટા રાજયોગ બનશે, જે ઓક્ટોબર સુધી લાભદાયી રહેશે. એક તરફ શનિ અને સૂર્ય મળીને સમસપ્તક યોગ અને વાસી રાજયોગ રચશે તો બીજી તરફ બુધ અને સૂર્ય બુધાદિત્ય રાજયોગ રચશે.

બુધાદિત્ય, સંસપ્તક અને વાસી રાજયોગ શું છે
વૈદિક જ્યોતિષ અનુસાર, આદિત્યનો અર્થ સૂર્ય છે, આ રીતે, જ્યારે સૂર્ય અને બુધ બંને ગ્રહ જન્મકુંડળીમાં એકસાથે હાજર હોય છે, ત્યારે બુધાદિત્ય યોગ રચાય છે. કુંડળીમાં બુધ અને સૂર્ય એકસાથે હોય ત્યારે વિશેષ પરિણામ મળે છે. આ જ સૌરમંડળમાં બુધ સૂર્યની સૌથી નજીકનો ગ્રહ છે, આવી સ્થિતિમાં બુધ અને સૂર્ય કુંડળીમાં મોટાભાગે એક સાથે દેખાય છે.

જ્યારે વ્યક્તિની કુંડળીમાં બુધાદિત્ય યોગ બને છે ત્યારે તેને ધન, સુખ, કીર્તિ અને માન-સન્માન મળે છે.
જ્યોતિષ શાસ્ત્ર અનુસાર જ્યારે બે ગ્રહો એકબીજાથી સાતમા સ્થાનમાં હોય છે ત્યારે તે ગ્રહોની વચ્ચે સંસપ્તક યોગ બને છે. બીજા શબ્દોમાં કહીએ તો, જ્યારે ગ્રહો એકબીજાને તેમના સાતમા પૂર્ણ પાસામાં જુએ છે, ત્યારે સંસપ્તક યોગ રચાય છે.

જ્યોતિષશાસ્ત્રમાં શનિ અને મંગળ બંનેને પાપી ગ્રહોની સંજ્ઞા આપવામાં આવી છે અને જ્યારે તેઓ એકબીજાથી સાતમા સ્થાનમાં હોય છે ત્યારે આ બંને ગ્રહો અશુભ પરિણામ આપે છે. મંગળને અગ્નિનો કારક માનવામાં આવે છે, જ્યારે સિંહ રાશિને પણ અગ્નિ તત્વની નિશાની માનવામાં આવે છે.સૂર્ય હાલમાં કર્ક રાશિમાં બેઠો છે જ્યારે 17 ઓગસ્ટે સૂર્ય કર્ક રાશિમાંથી નીકળીને સિંહ રાશિમાં પ્રવેશ કરશે. આ સમયે બુધ સિંહ રાશિમાં રહેશે.

જ્યારે સૂર્ય સિંહ રાશિમાં હશે ત્યારે ચંદ્ર કર્ક રાશિમાં હશે અને શુક્ર સૂર્યથી 12મા ભાવમાં હશે. એટલા માટે આ શુભ ફળદાયી નિવાસી રાજયોગ બનશે. આ સાથે સિંહ રાશિમાં સૂર્યના સંક્રમણ સમયે ચંદ્ર અને મંગળનો સંયોગ પણ જોવા મળશે. જેના કારણે ચંદ્ર યોગ બનશે.

મેષ: બુધાદિત્ય રાજયોગથી મૂળ વતનીઓને ભારે લાભ મળશે. નોકરીયાત લોકોની આવકમાં વધારો થઈ શકે છે, તેમને પ્રમોશન મળી શકે છે. નાણાકીય બાબતોમાં તમને શુભ પરિણામ મળશે અને તમે પૈસા બચાવી શકશો. નોકરિયાત લોકોને ઈન્ક્રીમેન્ટ અને પ્રમોશન મળી શકે છે. આ સમય દરમિયાન તમને અચાનક પૈસા મળી શકે છે. રહેવાસીઓને પણ રાજયોગનો લાભ મળશે.તમે વધુ બચત કરી શકશો. ભાગ્ય તમારો સાથ આપશે. રહેવાસીઓને પણ રાજયોગનો લાભ મળશે.

મિથુન: સૂર્ય ભગવાનનું રાશિ પરિવર્તન લાભદાયક સાબિત થઈ શકે છે. ભૌતિક સુખો પ્રાપ્ત થઈ શકે છે. નોકરી વ્યવસાય માટે પણ સમય સાનુકૂળ રહેશે. વતનીઓને કરિયરમાં ઉન્નતિ માટે સારી તકો મળવાની સંભાવના છે. તે જ સમયે, તમે વાહન અથવા કોઈપણ મિલકત ખરીદી શકો છો. ભાઈ-બહેનોનો સહયોગ મળશે. હિંમત અને શક્તિ વધશે. માર્કેટિંગ, સોશિયલ મીડિયા અથવા કન્સલ્ટેશન વગેરે ક્ષેત્રે કામ કરતા લોકોનું નસીબ ખુલી શકે છે.ધાર્મિક કાર્યો અથવા ધાર્મિક ગ્રંથોના અભ્યાસમાં રસ વધી શકે છે.

તુલા રાશિ: વાસી રાજ યોગ બનવાને કારણે તુલા રાશિના જાતકોને ધનલાભ થઈ શકશે.સરકારી ક્ષેત્રને લગતું કોઈ કામ હોય તો તે આ સમયમાં થઈ જશે. આમાંથી પૈસા અને નફો પણ થશે. કાર્યસ્થળમાં પણ તમને માન-સન્માન મળશે. લાંબા સમયથી અટકેલા કામ પૂર્ણ થશે. પૈસાની બાબતમાં પણ તમને વશી રાજયોગથી લાભ થશે. તમારી આવકના સ્ત્રોત વધશે. જૂના મિત્રોની મદદ મળવાની પણ સંભાવના છે.

વતનીઓને બુધાદિત્ય રાજયોગનો સારો લાભ મળશે.આવકમાં વધારો થવાની સંભાવના છે. શેરબજારમાં રોકાણ કરવા માટે સાનુકૂળ સમય છે, મોટો નફો થઈ શકે છે, પરંતુ સાવધાની રાખીને રોકાણ કરો. પૈસાનું રોકાણ કરવાથી મોટો ફાયદો થઈ શકે છે. કંઈક નવું શરૂ કરવા માટે અનુકૂળ અને સારો સમય છે. તમને સફળતા મળી શકે છે.

વૃશ્ચિક: દેશવાસીઓ માટે સંસપ્તક રાજયોગ બનવો સારો રહેશે. જૂના રોકાણથી લાભ થઈ શકે છે. નોકરી-ધંધામાં પ્રગતિ થઈ શકે છે. નસીબ ચમકી શકે. મજબૂત નેટવર્ક બનાવવામાં સક્ષમ બનશે. આ સમયે તમારી મનોકામનાઓ પૂર્ણ થશે. સાથે જ તમને બુધાદિત્ય રાજયોગનો લાભ મળશે.આ લોકોને બુધાદિત્ય અને વાસી રાજ યોગનો પણ લાભ મળશે. વેપારમાં લાભ, નોકરીમાં પ્રમોશન અને પૈતૃક સંપત્તિનો લાભ મળવાની પ્રબળ સંભાવના છે.

વૃષભ: સંસપ્તક રાજયોગની રચના શુભ સાબિત થઈ શકે છે. વિદેશથી લાભ મળવાની સંભાવના છે. આ સમય દરમિયાન તમે વિદેશ પણ જઈ શકો છો. હિંમત અને બહાદુરીમાં વધારો થઈ શકે છે. એસ્પોર્ટ્સ અને આયાતનો વ્યવસાય કરતા લોકો લાભ મેળવી શકે છે. રાજકીય લોકો માટે સમય સાનુકૂળ સાબિત થઈ શકે છે, તેમને પદ મળી શકે છે. બીજી તરફ જે લોકો એન્જિનિયર, પોલીસ, આર્મી સાથે જોડાયેલા છે તેમને આ સમયે સારો ફાયદો મળી શકે છે.

બુધાદિત્ય રાજયોગ પણ ખૂબ જ શુભ રહેશે. વિદેશ યાત્રા અને નોકરી ધંધામાં પ્રગતિ થવાની સંભાવના છે. આ સાથે જે લોકો સરકારી નોકરી શોધી રહ્યા છે તેમને સારા સમાચાર મળશે, રાજકીય લોકો માટે પણ સમય અનુકૂળ રહેશે. સંતાન તરફથી સારા સમાચાર મળી શકે છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *