યુક્રેનમાં ફસાયેલા ભારતીય ડોકટર ભારત આવવા માટે નથી તૈયાર તેના પાછળનું કારણ જાણીને થશે હેરાની - khabarilallive    

યુક્રેનમાં ફસાયેલા ભારતીય ડોકટર ભારત આવવા માટે નથી તૈયાર તેના પાછળનું કારણ જાણીને થશે હેરાની

આમાંના એક ભારતીય ડૉક્ટર ગિરીકુમાર પાટીલ છે. તે તેના પાલતુ પેન્થર અને જગુઆર વિના યુક્રેન છોડવા તૈયાર નથી. ગિરીકુમારને પ્રાણીઓ પ્રત્યેના પ્રેમ માટે અહીં જગુઆર કુમાર તરીકે પણ ઓળખવામાં આવે છે. તેની પાસે જગુઆર અને પેન્થર છે.

પાટીલ કહે છે કે તેમણે આ અંગે ભારતીય દૂતાવાસનો પણ સંપર્ક કર્યો હતો, પરંતુ તેમને કોઈ સંતોષકારક જવાબ મળ્યો ન હતો. તેણે કહ્યું કે મારો વિસ્તાર રશિયન સૈનિકોથી ઘેરાયેલો છે અને હું મારાથી શ્રેષ્ઠ પ્રયાસ કરી રહ્યો છું. હું તેમને મારા બાળકોની જેમ પ્રેમ કરું છું.

આવી જ એક ઘટના અમે તમારી સાથે શેર કરી રહ્યા છીએ. 21 વર્ષીય અખિલ રાધાકૃષ્ણન હંગેરી થઈને ભારત પરત ફર્યા છે. તેઓ ખુશ છે કે એમ્બેસીએ તેમને તેમની બિલાડી અમ્મીની સાથે લઈ જવાની મંજૂરી આપી છે.

અખિલ રાધાકૃષ્ણને પોતાની બિલાડી વિશે જણાવ્યું કે અમે એકબીજા સાથે રહીએ છીએ. મને તે લગભગ 4 મહિના પહેલા એક વરિષ્ઠ પાસેથી મળ્યું.

યુક્રેનથી ભારત આવતા વિદ્યાર્થીઓની સાથે પાળેલા કૂતરા અને બિલાડીઓ પણ આવી રહ્યા છે. ભારતીય નાગરિકોની સાથે સરકારે આ વિદેશી પ્રાણીઓને દેશમાં લાવવા માટે વિશેષ માર્ગદર્શિકા બહાર પાડી છે. આ અંતર્ગત કૂતરા, બિલાડીની માલિકી સાબિત કરવી પડશે. ઉપરાંત, તેમની તમામ રસીકરણ અને આરોગ્યની માહિતી પ્રમાણિત કર્યા પછી જ તેમને બીજા દેશમાં જવાની મંજૂરી આપી શકાય છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *