શુક્રનું કર્ક રાશિમાં ગોચર થતા જ બનશે એક સાથે 2 રાજ્યોગ આ રાશિઓ ઉપર થશે ધનવર્ષા - khabarilallive

શુક્રનું કર્ક રાશિમાં ગોચર થતા જ બનશે એક સાથે 2 રાજ્યોગ આ રાશિઓ ઉપર થશે ધનવર્ષા

પ્રેમ, સૌંદર્ય, ભૌતિક સુખ-સુવિધાઓ અને આકર્ષણોનો કારક શુક્ર 19 ઓગસ્ટ સુધી સિંહ રાશિમાં રહેશે અને 7 ઓગસ્ટે સૂર્ય અને શુક્રના સંયોગથી દેશવાસીઓને દરેક ક્ષેત્રમાં સફળતા મળી શકે છે. કારણ કે આ યુતિ તમારી રાશિથી ચોથા ભાવમાં બનવા જઈ રહી છે. તમામ ભૌતિક સુખો પ્રાપ્ત કરી શકાય છે.

શુક્ર સિંહ રાશિમાંથી બહાર જશે અને તેની નિર્ધારિત સ્થિતિમાં જ કર્ક રાશિમાં સંક્રમણ કરશે. શુક્ર 2જી ઓક્ટોબર 2023 સુધી કર્ક રાશિમાં રહેશે અને 15 ઓગસ્ટ સુધી સૂર્ય કર્ક રાશિમાં રહેશે, આનાથી કર્કમાં સૂર્ય અને શુક્રનો સંયોગ પણ બનશે, જેનાથી રાજભંગ યોગ બનશે. શુક્રના આ જ સંક્રમણથી ગજલક્ષ્મી રાજયોગ પણ બનશે.

શું છે ગજલક્ષ્મી યોગ
જ્યારે રાહુ મેષ રાશિમાં પહેલાથી જ હોય ​​છે અને ગુરુ એ જ સમયે મેષ રાશિમાં પ્રવેશ કરે છે ત્યારે ગજલક્ષ્મી યોગ રચાય છે. આ યોગની અસરથી ઘરમાં સુખ-શાંતિ, સમૃદ્ધિ, વૈભવ વગેરે બની રહે છે.ગજલક્ષ્મી યોગ ગમે તે રાશિમાં બને તો શનિની સાડાસાત વર્ષની પૂર્ણાહુતિ થાય છે.તમને ધનલાભ થાય છે, નોકરી સંબંધિત દરેક સમસ્યા દૂર થાય છે. દૂર થાય છે અને પ્રેમ સંબંધો સફળ થાય છે. ગજલક્ષ્મી યોગના પ્રભાવથી વેપારમાં ઝડપથી આર્થિક લાભ થાય છે અને નવા વેપારમાં પણ ચમક આવે છે.

કુંડળીમાં રાજભંગ યોગ ક્યારે બને છે
જ્યારે સૂર્ય તુલા રાશિમાં દસ અંશથી ઓછો હોય છે, જ્યારે સૂર્ય અને ચંદ્ર લગ્નના છઠ્ઠા ભાવમાં હોય છે અને તેઓ શનિ દ્વારા ગ્રહણ કરે છે, જ્યારે શનિ લગ્નમાં અથવા કેન્દ્રમાં હોય છે, ત્યારે તે કોઈ પણ શુભ ગ્રહ દ્વારા દૃષ્ટિપાત થતો નથી અને જ્યારે ચંદ્ર અને મંગળ મેષ રાશિમાં સ્થિત હોય અને શનિની બાજુમાં હોય અને અન્ય કોઈ શુભ ગ્રહ દ્વારા તેની તરફ ન હોય તો રાજભંગ યોગ બને છે.

જો ચંદ્ર કેન્દ્રમાં હોય, શનિ અને સૂર્ય કેન્દ્રમાં હોય તો રાજભંગ યોગ બને છે. જ્યારે શનિ કેન્દ્રમાં હોય અને ચંદ્ર લગ્નમાં હોય ત્યારે રાજભંગ યોગ બને છે જ્યારે ગુરુ બારમા ભાવમાં હોય છે.જ્યારે ગુરુ રાહુ કે કેતુ સાથે હોય છે અને શનિ, મંગળ કે સૂર્યમાંથી કોઈપણ બે ગ્રહો સાથે હોય છે ત્યારે રાજભંગ યોગ બને છે. જો ગુરુ રાહુ કે કેતુ સાથે હોય અને શનિ, મંગળ કે સૂર્યમાંથી કોઈ પણ બે ગ્રહો તેની સાથે હોય તો રાજભાંગ યોગ બને છે.કોઈ પણ બે અશુભ ગ્રહો દસમા ભાવમાં હોય છે અને દસમા ઘરમાં શુભ ગ્રહો હોય છે. જો હા, તો રાજયોગ ઓગળી જાય છે.

જાણો રાશિચક્ર પરની અસર

વૃષભ – સંક્રમણ અને રાજયોગ ખૂબ જ શુભ સાબિત થઈ શકે છે. તમારી ભૌતિક સુખ-સુવિધાઓ વધશે અને તમને નવી કાર ખરીદવાની તક મળી શકે છે. તમને નાણાકીય કટોકટીમાંથી રાહત મળશે અને તમને પૈસા કમાવવાની ઉત્તમ તકો મળશે. કરિયરમાં નવી તકો મળશે.

કન્યાઃ- ગજલક્ષ્મી રાજયોગ કન્યા રાશિના જાતકોને અપાર લાભ આપશે.જૂનું રોકાણ લાભદાયી રહેશે અને તેમને સારું વળતર મળશે. તમારી યોજનાઓ સફળ થશે. તમને લાંબા સમયથી અટવાયેલા પૈસા મળશે. આવકના નવા સ્ત્રોત પણ ખુલશે. તમારા બાળકો તમને તેમની પ્રગતિ અને સફળતા સંબંધિત કેટલાક સારા સમાચાર લાવી શકે છે. જે લોકો બજારમાં રોકાણ કરવા માગે છે તેઓ આ સમયગાળા દરમિયાન રોકાણ કરી શકે છે. શેરબજાર, સટ્ટા અને લોટરીમાં પૈસા રોકનારાઓ માટે સમય સારો છે.

તુલા રાશિ – ગજલક્ષ્મી રાજયોગ શુભ સાબિત થઈ શકે છે. કારણ કે શુક્ર ગ્રહ તમારી રાશિથી ક્રિયાના ઘર તરફ પાછા ફરવા જઈ રહ્યો છે. નોકરી-ધંધામાં વૃદ્ધિ થવાની સંભાવના છે. નોકરી કરતા લોકોને આ સમયે પ્રમોશન મળી શકે છે.તમારી ભૌતિક સુખ-સુવિધાઓમાં વધારો થશે. બીજી તરફ જે લોકો વેપારી છે, તેમને આ સમયે વેપારમાં સારો નફો મળી શકે છે. નોકરીયાત લોકો માટે પ્રમોશનની શક્યતાઓ બની રહી છે. તમારી ભૌતિક સુખ-સુવિધાઓ પણ વધશે. રાજભંગ રાજ યોગથી ઘણો ફાયદો થશે, કારણ કે તુલા રાશિનો સ્વામી શુક્ર છે.તમને તમારા કરિયરમાં મોટી સફળતા મળી શકે છે. તમને ઉચ્ચ પદ મળી શકે છે, પગારમાં મોટો વધારો થઈ શકે છે.અચાનક પૈસાથી તમારી આર્થિક સ્થિતિમાં સુધારો થશે.વ્યાપાર સારો ચાલશે.કોઈ મોટી ઈચ્છા પૂર્ણ થઈ શકે છે.

મિથુન: ગજલક્ષ્મી રાજયોગ આ રાશિઓ માટે સાનુકૂળ સાબિત થઈ શકે છે. કારણ કે શુક્ર ગ્રહ તમારી સંક્રમણ કુંડળીના ધન ગૃહ પર પશ્ચાદવર્તી થવા જઈ રહ્યો છે. તમારી આર્થિક સ્થિતિમાં સુધારો થશે. પહેલા કરતા ખર્ચ પર વધુ નિયંત્રણ રહેશે અને તમે પૈસા બચાવી શકશો. જે લોકો મીડિયા, માર્કેટિંગ, એજ્યુકેશન કે કોમ્યુનિકેશન સાથે જોડાયેલા છે તેમના માટે આ સમય શાનદાર સાબિત થઈ શકે છે.

મેષઃ- સૂર્ય અને શુક્રના સંયોગથી જાતકોને દરેક ક્ષેત્રમાં સફળતા મળી શકે છે. કારણ કે આ યુતિ તમારી રાશિથી ચોથા ભાવમાં બનવા જઈ રહી છે. તમામ ભૌતિક સુખો પ્રાપ્ત કરી શકાય છે. જૂનું રોકાણ સારો નફો આપશે અને આર્થિક સ્થિતિ મજબૂત રહેશે. નોકરીયાત લોકોને કરિયરમાં ઉન્નતિની સારી તકો મળશે. વાહન કે મિલકત ખરીદી શકો છો. આ સમય દરમિયાન તમે તીર્થયાત્રા પર જઈ શકો છો.

સિંહ – સંક્રમણ અને રાજયોગ ફળદાયી સાબિત થશે.આવકમાં વૃદ્ધિનો મજબૂત સંયોગ રહેશે. અટવાયેલા પૈસા મળવાના કારણે હવેથી તમને તમારા દરેક કાર્યોમાં સફળતા મળવા લાગશે. પૈતૃક સંપત્તિથી તમારા માટે ભારે લાભ થવાના સંકેત છે. નોકરીયાત લોકો પોતાની કારકિર્દીમાં નવી ઊંચાઈઓ પ્રાપ્ત કરી શકશે.

કર્કઃ- અચાનક નાણાંકીય લાભ થવાની સંભાવના છે. માન અને આત્મવિશ્વાસમાં વધારો થશે. જમીન-મિલકતમાં ધનલાભ અને સારો લાભ થવાના સંકેત છે. જે લોકો કોઈની સાથે પ્રેમ સંબંધમાં છે તેમને રોમાંસની ભરપૂર તકો મળશે અને વિવાહિત જીવન સારું રહેશે. ગજલક્ષ્મી રાજયોગ તમારા માટે ખૂબ જ શુભ અને ફળદાયી રહેશે. પરિવાર સાથે સારો સમય પસાર થશે. આ સમયે તમે ધાર્મિક યાત્રા પર જવાનું વિચારી શકો છો. સૂર્ય-શુક્રનો યુતિ કર્ક રાશિમાં રહેશે, તેનાથી રાજભંગ રાજયોગ બનશે, જેનાથી માન-સન્માન વધશે

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *