અમેરિકાએ રશિયા પર કરી દિધી એવી કાર્યવાહી હવે રશિયાને પાયમાલ થતા કોઈ નઈ બચાવી શકે - khabarilallive    

અમેરિકાએ રશિયા પર કરી દિધી એવી કાર્યવાહી હવે રશિયાને પાયમાલ થતા કોઈ નઈ બચાવી શકે

યુનાઇટેડ સ્ટેટ્સ અને યુરોપિયન સહયોગી દેશો રશિયન તેલની આયાત પર પ્રતિબંધો લાદવાની તૈયારી કરી રહ્યા છે. અમેરિકાના વિદેશ મંત્રી એન્ટની બ્લિંકને રવિવારે આ નિવેદન આપ્યું હતું. તેમણે કહ્યું કે યુએસ અને યુરોપિયન સહયોગીઓ રશિયન તેલની આયાત પરના પ્રતિબંધોની શોધ કરી રહ્યા છે અને વ્હાઇટ હાઉસ તેમના પોતાના પ્રતિબંધો સાથે આગળ વધવા માટે મુખ્ય કોંગ્રેસ સમિતિઓ સાથે સંકલન કરી રહ્યું છે.

યુરોપ ક્રૂડ ઓઇલ અને કુદરતી ગેસ માટે રશિયા પર નિર્ભર છે પરંતુ હવે રશિયન ઉત્પાદનો પર પ્રતિબંધો લાદવાના વિચાર માટે વધુ ખુલ્લો છે. એક સૂત્રએ રવિવારે ન્યૂઝ એજન્સી રોઇટર્સને આ માહિતી આપી. દરમિયાન, યુએસ હાઉસ ઓફ રિપ્રેઝન્ટેટિવના સ્પીકર નેન્સી પેલોસીએ પણ રવિવારે એક પત્રમાં જણાવ્યું હતું કે ચેમ્બર રશિયન તેલની આયાત પર પ્રતિબંધ મૂકવાના કાયદાની “અન્વેષણ” કરી રહી છે.

તેમણે કહ્યું કે કોંગ્રેસ આ અઠવાડિયે મોસ્કો દ્વારા લશ્કરી આક્રમણના જવાબમાં યુક્રેનને 10 બિલિયન ડોલરની સહાય આપવા માંગે છે. તે જ સમયે, એક સૂત્રએ જણાવ્યું કે વ્હાઇટ હાઉસ સંભવિત પ્રતિબંધ અંગે સેનેટ ફાઇનાન્સ કમિટી અને હાઉસ ઓફ રિપ્રેઝન્ટેટિવ ​​વેઝ એન્ડ મીન્સ કમિટી સાથે પણ વાત કરી રહ્યું છે.

જો કે, બ્લિંકને વૈશ્વિક સ્તરે તેલનો સ્થિર પુરવઠો જાળવી રાખવાના મહત્વ પર પણ ભાર મૂક્યો હતો. બ્લિંકને એનબીસીના “મીટ ધ પ્રેસ” શોમાં એક મુલાકાતમાં જણાવ્યું હતું કે, “અમે હવે અમારા યુરોપિયન ભાગીદારો સાથે અમારા દેશોમાં રશિયન તેલની આયાત પર પ્રતિબંધ મૂકવાની સાથે સાથે તેલના સ્થિર વૈશ્વિક પુરવઠાને જાળવવા અંગે ખૂબ જ સક્રિય છીએ.” ચર્ચા કરી રહ્યા છીએ.

બ્લિંકન, જે યુક્રેન પર રશિયાના આક્રમણનો જવાબ આપવા માટે સાથી દેશો સાથે સંકલન કરવા સમગ્ર યુરોપમાં પ્રવાસ કરી રહ્યા છે, તેમણે એમ પણ કહ્યું કે તેમણે શનિવારે રાષ્ટ્રપતિ જો બિડેન અને તેમની કેબિનેટ સાથે તેલની આયાત અંગે ચર્ચા કરી હતી. અમેરિકા અને તેના સહયોગી દેશો દ્વારા રશિયા પર લાદવામાં આવેલા પ્રતિબંધોને પગલે ગત સપ્તાહમાં તેલના ભાવમાં વધારો થયો છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *