મંગળ દેવ કરશે ગૌચર આ રાશિવાળા માટે હવે થશે બધુ મંગળ જ મંગળ અદભુત પ્રગતિ મળશે - khabarilallive    

મંગળ દેવ કરશે ગૌચર આ રાશિવાળા માટે હવે થશે બધુ મંગળ જ મંગળ અદભુત પ્રગતિ મળશે

વૈદિક જ્યોતિષમાં ભવિષ્યની આગાહી કરવા માટે ગ્રહોના સંક્રમણને વિશેષ મહત્વ માનવામાં આવે છે. આ પ્રમાણે દરેક ગ્રહ એક રાશિમાંથી બીજી રાશિમાં ચોક્કસ સમયે પ્રવેશ કરે છે, જેની અસર માનવ જીવન અને પૃથ્વી પર જોવા મળે છે. હિંમત અને ઉર્જાનો કારક મંગળ 18 ઓગસ્ટે બપોરે 3:14 કલાકે કન્યા રાશિમાં ગોચર કરશે.

કન્યા રાશિ એ પૃથ્વી તત્વની સ્ત્રી રાશિ છે. રાશિચક્રમાં છઠ્ઠા સ્થાનમાં હોવાથી મંગળ અહીં સારી સ્થિતિમાં છે. આ નિશાની સ્પર્ધા, સંઘર્ષ અને લડાઈનું પ્રતિનિધિત્વ કરે છે અને અહીં મંગળ તેને ઉર્જા અને હિંમત આપે છે.

વૈદિક જ્યોતિષમાં લાલ ગ્રહ મંગળને ‘ભૂમિપુત્ર’ તરીકે ઓળખવામાં આવે છે. ‘મંગલ’ શબ્દનો અર્થ ‘શુભ’ થાય છે. દક્ષિણ ભારતમાં, મંગલ દેવ ભગવાન કાર્તિકેય (મુરુગન) સાથે સંકળાયેલા છે. જ્યારે ઉત્તર ભારતમાં તેમનો સંબંધ ભગવાન હનુમાન સાથે જણાવવામાં આવ્યો છે. અગ્નિ તત્વ મંગળને જીવનશક્તિ, ઉર્જા, હિંમત, બહાદુરી, સહનશક્તિ, સંકલ્પશક્તિ અને કંઈક કરવાની પ્રેરણા વગેરેનો કારક માનવામાં આવે છે.

કુંડળીમાં મંગળની સ્થિતિ મજબૂત હોય ત્યારે લોકો સેના, પોલીસ, કૃષિ, ટેકનોલોજી, એન્જિનિયરિંગ વગેરે ક્ષેત્રોમાં ઘણી પ્રગતિ કરે છે. કેટલીક રાશિના જાતકોને બુધની રાશિમાં મંગળના ગોચરથી વિશેષ લાભ મળી શકે છે. આવો જાણીએ કઈ કઈ છે આ રાશિઓ-

મેષ: આ રાશિ માટે મંગળ ઉર્ધ્વગામી અને આઠમા ઘરનો સ્વામી છે. છઠ્ઠા ભાવમાં તેનું સંક્રમણ તમારા માટે ફાયદાકારક સાબિત થઈ શકે છે. છઠ્ઠા ભાવમાં સ્વર્ગસ્થ સ્વામી મંગળની હાજરી તમને તમારા શત્રુઓ પર વિજય અપાવશે અને તમે લડાઈમાં દરેક પર પ્રભુત્વ મેળવશો.

પરંતુ વધુ પડતો ગુસ્સો લાંબા ગાળે નુકસાન પહોંચાડી શકે છે. આ દરમિયાન કોર્ટ-કોર્ટના મામલામાં નિર્ણય તમારા પક્ષમાં આવી શકે છે. આ સમય દરમિયાન કાર્યસ્થળમાં ઘણા ફેરફારો પણ જોવા મળી શકે છે અથવા તમારે કામના સંબંધમાં લાંબા અંતરની મુસાફરી અથવા વિદેશની યાત્રા કરવી પડી શકે છે.

કર્ક રાશિ: આ રાશિ માટે મંગળ પાંચમા અને દસમા ઘરનો સ્વામી છે. કેન્દ્ર અને ત્રિકોણનો સ્વામી હોવાથી મંડલ તમારા માટે ફાયદાકારક છે. ત્રીજા ઘરમાં તેનું સંક્રમણ તમારા માટે ખૂબ જ શુભ પરિણામ લાવી શકે છે. આ સમય દરમિયાન તમારે ઘણી નાની મુસાફરી કરવી પડી શકે છે, જે કરિયર અથવા બિઝનેસ માટે પણ ફાયદાકારક રહેશે.

આ સમયગાળા દરમિયાન, નાના ભાઈ-બહેનોનો સહકાર રહેશે અને વાતચીત કૌશલ્ય વધશે. મીડિયા, વકીલાત, મીડિયા વગેરે સાથે જોડાયેલા લોકો માટે ખૂબ જ સારો સમય આવી રહ્યો છે.

વૃશ્ચિક: મંગળ આ રાશિના જાતકો માટે સ્વર્ગનો સ્વામી અને છઠ્ઠું ઘર છે. તમારા અગિયારમા ભાવમાં મંગળનું ગોચર તમારા માટે ખૂબ જ અનુકૂળ સાબિત થઈ શકે છે. આ સમયગાળા દરમિયાન તમારી મહેનત ફળ આપશે અને આર્થિક લાભ થવાની સંભાવનાઓ બની રહી છે.

તમારી બધી ઈચ્છાઓ પૂર્ણ થશે અને કેટલાક નવા લોકો સાથે સંબંધ બનશે. જો તમે આ સમયગાળા દરમિયાન લોન અથવા લોન લેવાની તૈયારી કરી રહ્યા છો, તો તમને તેમાં સફળતા મળશે. સ્વાસ્થ્યની દૃષ્ટિએ અગિયારમું ઘર સમસ્યાઓ આપી શકે છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *