રાજકોટના આ પરિવારે દિકરીના જન્મ પર વહેચી એવી વસ્તુ જે કોઈએ ક્યારે વિચાર્યું પણ નઈ હોય - khabarilallive    

રાજકોટના આ પરિવારે દિકરીના જન્મ પર વહેચી એવી વસ્તુ જે કોઈએ ક્યારે વિચાર્યું પણ નઈ હોય

સામાન્ય રીતે પરિવારમાં નવા સદસ્યના જન્મ પછી લોકો તેમના સંબંધીઓનું મોં મીઠુ કરાવે છે, એકબીજાને મીઠાઈ ખવડાવતા હોય છે. આવી સ્થિતિમાં રાજકોટના એક પરિવારે આ પરંપરાગત પરંપરાથી આગળ વધીને કંઈક નવું કરવાનું વિચાર્યું.

તેમણે પુત્રીના જન્મની ખુશીમાં તેમના સંબંધીઓને રામચરિત માનસ આપવાનું નક્કી કર્યું છે. આ અંગે ખુશી વ્યક્ત કરતાં પુત્રી રૂદ્રીના માતા હિમાની બેને જણાવ્યું હતું કે મીઠાઈ વહેંચવાથી થોડી ક્ષણો માટે મોં મીઠુ થઈ શકે છે. પરંતુ જો આપણે કોઈનું જીવન હંમેશ માટે મધુર બનાવવું હોય તો તેને માનસ વાંચવા માટે પ્રેરિત કરવું જોઈએ.

આ આશયથી અમે રામચરિત માનસનું વિતરણ કરવાનું નક્કી કર્યું છે. આનાથી વાચકોના સ્વભાવમાં અને તેમના સંબંધોમાં સદાય મધુરતા પ્રસરી જશે. રામચરિત માનસ વાંચવાથી વાચકના જીવનમાં અદ્ભુત પરિવર્તન આવશે.તેમણે વધુમાં કહ્યું કે આજે ફેમિલીની સંખ્યા ઝડપથી વધી રહી છે.

આવી સ્થિતિમાં પારિવારિક સંબંધોને કેવી રીતે વ્યવસ્થિત રાખવા તેની સંપૂર્ણ માહિતી રામચરિત માનસ આપે છે. સસરા, વહુ, જમાઈ અને સસરા એ સંબંધ કેવો હોવો જોઈએ એ વિશે ઊંડાણપૂર્વક વિચારે છે. કહેવાય છે કે પુત્ર તેની માતાને સૌથી વધુ પ્રેમ કરે છે.

જેમાં દીકરી તેના પિતાને સૌથી વધુ પ્રેમ કરે છે. આવી સ્થિતિમાં એક પિતા પોતાની પુત્રી રુદ્રીના જન્મની ઉજવણી અનોખી રીતે કરવા માટે પોતાનો સંપૂર્ણ પગાર ખર્ચીને રામચરિત માનસનું વિતરણ કરશે.

જણાવી દઈએ કે રાજકોટ જીલ્લા જેલમાં આ પરિવાર દ્વારા રામચરિત માનસની ભેટ શહેર પોલીસ કમિશ્નરની કચેરીમાં આવેલી લાઈબ્રેરીથી લઈને શહેરના તમામ પોલીસ સ્ટેશનોની લાઈબ્રેરીઓ તેમજ લાઈબ્રેરીઓમાં આપવામાં આવશે. તેમજ વિવિધ સંસ્થાઓમા આપવામાં આવશે

આ સાથે મિત્ર વર્તુળો અને સ્નેહીજનોની ધાર્મિક સંસ્થાઓ પણ આપવામાં આવશે. આ સાથે મુખ્યમંત્રી ભૂપેન્દ્ર પટેલ વતી રામચરિત માનસ વડાપ્રધાન કાર્યાલયને મોકલવામાં આવશે. ઉલ્લેખનીય છે કે આજે જ્યારે લોકો પશ્ચિમી સંસ્કૃતિની પાછળ જઈ રહ્યા છે અને રેસ્ટોરાંમાં પાર્ટી અને કેક વગેરે કાપીને હજારો રૂપિયા ખર્ચે છે. આવા સંજોગોમાં આ પરિવારે પોતાની દીકરીના જન્મની અનોખી રીતે ઉજવણી કરીને સમાજને સારી આશા આપવાનો પ્રયાસ કર્યો છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *