યુદ્ધ વચ્ચે પાકિસ્તાને રશિયા ને કર્યો ફોન અમેરિકાને ખબર પડતાં જ કરી નાખ્યું આ કામ

કારણ કે, જે દિવસે યુદ્ધ શરૂ થયું તે દિવસે પાકિસ્તાનના વડા પ્રધાન ઈમરાન ખાન તેમની મુલાકાતે મોસ્કો પહોંચ્યા અને ત્યાં સુધી કહ્યું કે હું યોગ્ય સમયે આવ્યો છું, હું તેનો આનંદ લઈ રહ્યો છું. હવે અમેરિકા સાથે પાકિસ્તાનના સંબંધો અફઘાનિસ્તાન સાથે પણ એવા જ ખરાબ છે.

રાષ્ટ્રપતિ બન્યા બાદ પણ જો બિડેને પાકિસ્તાનને ફોન પણ કર્યો ન હતો. હવે ઈમરાન ખાને ફરીથી પગ માર્યો, જેના કારણે તે FATFની ગ્રે લિસ્ટમાંથી બહાર નીકળી શક્યો નહીં. હવે પાકિસ્તાનના વિદેશ પ્રધાન શાહ મહેમૂદ કુરેશીએ શનિવારે તેમના રશિયન સમકક્ષ સેર્ગેઈ લવરોવ સાથે ફોન પર વાત કરી હતી.

કુરેશીએ તણાવ ઓછો કરવા અને યુક્રેન સંકટના રાજદ્વારી ઉકેલ માટે હાકલ કરી હતી. ઇસ્લામાબાદમાં વિદેશ કાર્યાલય દ્વારા જારી કરાયેલા નિવેદન અનુસાર, કુરૈશીએ લવરોવ સાથે ટેલિફોનિક વાતચીત કરી હતી અને બંને વિદેશ મંત્રીઓએ દ્વિપક્ષીય સંબંધો ઉપરાંત પ્રાદેશિક સ્થિતિ પર ચર્ચા કરી હતી. યુક્રેનની તાજેતરની પરિસ્થિતિ પર પાકિસ્તાનની ચિંતાઓને રેખાંકિત કરતાં, વિદેશ પ્રધાન કુરેશીએ જણાવ્યું હતું કે પાકિસ્તાને યુએન ચાર્ટરના મૂળભૂત સિદ્ધાંતો પર ભાર મૂક્યો છે અને નિવેદનમાં જણાવ્યા મુજબ, ડિ-એસ્કેલેશન માટે હાકલ કરી છે. તેણે સંબંધિત બહુપક્ષીય કરારો અને આંતરરાષ્ટ્રીય કાયદા અનુસાર રાજદ્વારી ઉકેલની જરૂરિયાતને પણ રેખાંકિત કરી.

જો કે, પાકિસ્તાન હવે અમેરિકાને મનાવવા માટે આ બધું કરી રહ્યું છે પરંતુ તેનો કોઈ ફાયદો થવાનો નથી. કારણ કે, આ બોલનાર પાકિસ્તાન કરતાં અમેરિકા વધુ ખાઈ રહ્યું છે. યુક્રેન યુદ્ધની વાત કરીએ તો આજે 11મો દિવસ છે અને રશિયા ગમે ત્યારે આખા દેશ પર કબજો કરી શકે છે. એ અલગ વાત છે કે પશ્ચિમી દેશો એકતરફી વાત કરી રહ્યા છે અને યુક્રેનને બચાવવામાં લાગેલા છે. પશ્ચિમી દેશો અહીં અણઘડ રમત રમી રહ્યા છે. પરંતુ એક વાત સ્પષ્ટ છે કે હવે યુક્રેન પાસે વધુ સમય બચ્યો નથી.

Leave a Reply

Your email address will not be published.