૧૪ જુલાઈથી બદલાઈ જશે જીવન ધન ધાન્યના ભરાઈ જશે ભંડાર બનશે ભદ્ર રાજયોગ - khabarilallive    

૧૪ જુલાઈથી બદલાઈ જશે જીવન ધન ધાન્યના ભરાઈ જશે ભંડાર બનશે ભદ્ર રાજયોગ

ગ્રહોના રાશિ પરિવર્તનને જ્યોતિષશાસ્ત્રમાં એક મોટી ઘટના માનવામાં આવે છે, આ ગ્રહોના સંક્રમણને કારણે યુતિ બને છે અને રાજયોગ બને છે, જે 12 રાશિઓને પ્રભાવિત કરે છે. 8 જુલાઈ, 2023 ના રોજ, ગ્રહોનો રાજકુમાર, બુધ ગ્રહ ચંદ્રની માલિકીની કર્ક રાશિમાં પ્રવેશ કર્યો છે અને 17 જુલાઈ, 2023 ના રોજ, સૂર્ય ભગવાન પણ કર્ક રાશિમાં પ્રવેશ કરશે, આનાથી બુધાદિત્ય અને વિપરીત રાજયોગ રચાશે. બુધ અને સૂર્યનું.

જ્યોતિષ શાસ્ત્ર અનુસાર જ્યારે કુંડળીમાં સૂર્ય અને બુધ એક સાથે આવે છે ત્યારે બુધાદિત્ય યોગ બને છે.આ દરમિયાન સૂર્ય અને બુધના સંયોગથી વિપરીત રાજયોગ પણ બનશે. આ પછી 14 જુલાઈએ બુધના ઉદયને કારણે ભદ્ર રાજયોગ બનશે. સિંહ રાશિમાં બુધનું સંક્રમણ 25 જુલાઈ 2023ના રોજ સવારે 4.26 કલાકે થશે.

3 રાજયોગ એકસાથે રચાશે
વૈદિક જ્યોતિષ અનુસાર, આદિત્યનો અર્થ સૂર્ય છે, આ રીતે, જ્યારે સૂર્ય અને બુધ બંને ગ્રહ જન્મકુંડળીમાં એકસાથે હાજર હોય છે, ત્યારે બુધાદિત્ય યોગ રચાય છે. બુધાદિત્ય યોગ કુંડળીમાં જે ઘરમાં હાજર હોય તેને મજબૂત બનાવે છે.

કુંડળીમાં બુધ અને સૂર્ય એકસાથે હોય ત્યારે વિશેષ પરિણામ મળે છે. બુધ સૂર્યમંડળમાં સૂર્યની સૌથી નજીકનો ગ્રહ છે, આવી સ્થિતિમાં કુંડળીમાં બુધ અને સૂર્ય મોટાભાગે એક સાથે દેખાય છે.

વૈદિક જ્યોતિષ અનુસાર આ યોગ બુધ ગ્રહ સાથે સંબંધિત છે. જો તમારી કુંડળીમાં, બુધ લગ્નના ઘરોમાં અથવા ચંદ્રથી કેન્દ્રમાં સ્થિત છે, એટલે કે, જો બુધ કુંડળીમાં ચંદ્રથી 1માં, 4માં, 7માં અથવા 10માં ભાવમાં સ્થિત છે, તો મિથુન અથવા કન્યા રાશિમાં. , તો તમારી કુંડળીમાં ભદ્ર યોગ છે.

જ્યારે વ્યક્તિની કુંડળીમાં વિપરીત રાજયોગ રચાય છે, ત્યારે આગળ વધવા માટે સમાન અનંત સમૃદ્ધ તકો ઉપલબ્ધ થાય છે. આ વિરોધી રાજયોગ ત્રણ પ્રકારના છે – હર્ષ રાજયોગ, વિમલ રાજયોગ અને સરલા રાજયોગ.

જાણો રાશિચક્ર પરની અસર
મિથુન: બુધનું સંક્રમણ લાભદાયી સાબિત થઈ શકે છે. તમને પૈસા કમાવવાની તક મળી શકે છે. મિલકતના મામલાના નિકાલથી રાહત મળશે. કાર્યમાં સફળતા મળશે. તેને ધન અને વાણીનું માનવામાં આવે છે. બુધ તમારી રાશિથી ઉર્ધ્વગામી અને ચોથા ભાવનો સ્વામી છે. એટલા માટે આ સમયે તમને તમારા કાર્ય-વ્યવસાયમાં સફળતા મળી શકે છે.આવકમાં વધારો થવાની સંભાવના છે. આકસ્મિક ધન પ્રાપ્ત થઈ શકે છે. મિલકત કે વાહનનો આનંદ મેળવી શકશો.

સિંહ: બુધનું ગોચર રાશિના જાતકો માટે શુભ સાબિત થવાનું છે. તમારી આવક વધવાની આશા છે, વેપારી લોકોને મોટો સોદો મળી શકે છે. નાણાંકીય લાભની પ્રબળ શક્યતાઓ છે. તમને વિદેશમાં કામ કરવાની તક મળી શકે છે. આવકમાં વધારો થવાના સંકેત છે. 2જા અને 11મા ઘરનો સ્વામી બુધ 12મા ભાવમાં સ્થિત છે. પ્રમોશનની સાથે તમારો પગાર પણ વધશે. અંગત સંબંધોમાં તમને સમસ્યાઓનો સામનો કરવો પડી શકે છે. વિદ્યાર્થીઓ, કલાકારો અને ખેલાડીઓ તેમના વ્યક્તિત્વ વિકાસ પર ધ્યાન આપે, ભવિષ્યમાં તેની જરૂર પડી શકે છે.

કર્કઃ બુધનું ગોચર તમારા માટે વરદાન સાબિત થઈ શકે છે. કાર્યક્ષેત્રમાં સફળતા પ્રાપ્ત થશે. કામના બળ પર તમારું પદ અને પ્રતિષ્ઠા વધી શકે છે. કરિયરમાં આગળ વધવા માટે નવી તકો મળી શકે છે. વિદેશને બદલે તમારા પોતાના દેશમાં કામ કરવું તમારા માટે વધુ ફાયદાકારક રહેશે. સરકારી નોકરી મેળવવા માટે સમય સારો છે. શૈક્ષણિક સ્પર્ધામાં સારા પરિણામની સંભાવના છે. સંતાન સુખનો સરવાળો બની રહ્યો છે. જો તમે તમારો વ્યવસાય ચલાવો છો, તો આ સમયે સમજદારીથી કામ કરવું ફાયદાકારક રહેશે. કોઈપણ કાર્ય કરવા માટે આત્મવિશ્વાસ સાથે આગળ વધો અને પોતાનામાં વિશ્વાસ રાખો.

તુલા રાશિ: બુધનું રાશિ પરિવર્તન વ્યવસાયમાં ઉજ્જવળ સાબિત થઈ શકે છે. વેપારમાં કરેલા પ્રયત્નોથી વધુ નફો થઈ શકે છે. નોકરી કરતા લોકોને પ્રમોશન મળી શકે છે. તમે તમારા માટે નવી કાર અથવા ઘર ખરીદી શકો છો. અટવાયેલા કાર્યો સફળ થશે, જમીન-મિલકતથી લાભ થશે. આયાત-નિકાસના વ્યવસાય સાથે જોડાયેલા વેપારીઓ માટે સમય સારો રહેશે. કોઈ કામ કરશો તો સફળતા મળશે. નોકરી કરતા લોકોને પ્રમોશન મળી શકે છે. નવી કાર કે મકાન ખરીદી શકો છો.

કુંભ: જ્યોતિષ શાસ્ત્ર અનુસાર કુંભ રાશિના લોકો માટે સારો સમય શરૂ થયો છે. બુધના સંક્રમણથી આ રાશિના લોકોને ધન અને પ્રતિષ્ઠા મળશે. જો તમે નોકરી શોધી રહ્યા છો અથવા કારકિર્દી શોધી રહ્યા છો, તો તમારી ઈચ્છાઓ ટૂંક સમયમાં પૂર્ણ થવા જઈ રહી છે. કરિયર સંબંધિત પ્રમોશન અને પ્રતિભાને ઓળખવામાં આવશે. જો તમે ક્યાંક પૈસા રોકવાનું વિચારી રહ્યા છો, તો આ સમય અનુકૂળ છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *