શ્રાવણમાં બન્યો વિષ કારી યોગ પરંતુ આ ત્રણ રાશિવાળા ની ચમકી જશે કિસ્મત નોકરી ધંધામાં સાતમા આસમાને જંપ લગાવશે - khabarilallive

શ્રાવણમાં બન્યો વિષ કારી યોગ પરંતુ આ ત્રણ રાશિવાળા ની ચમકી જશે કિસ્મત નોકરી ધંધામાં સાતમા આસમાને જંપ લગાવશે

વૈદિક જ્યોતિષ શાસ્ત્ર અનુસાર ગ્રહોની સ્થિતિ બદલાવાથી 12 રાશિઓ પ્રભાવિત થાય છે. એ જ રીતે, કેટલીકવાર એકથી વધુ ગ્રહો એક જ રાશિમાં બેસે છે, તો તેમના સંયોગથી શુભ કે અશુભ યોગ બને છે. એ જ રીતે આજે ચંદ્ર અને શનિનો સંયોગ છે, જેના કારણે વિષ યોગ બની રહ્યો છે. જાણો કઈ રાશિના જાતકોને થશે ફાયદો.

વિષ યોગ ક્યારે રચાય છે?
વૈદિક જ્યોતિષ શાસ્ત્ર અનુસાર આજે એટલે કે 6 જુલાઈએ બપોરે 1.38 મિનિટે ચંદ્ર કુંભ રાશિમાં પ્રવેશ કરશે અને 8 જુલાઈએ બપોરે 2.58 વાગ્યા સુધી આ રાશિમાં રહેશે. કૃપા કરીને જણાવો કે શનિ પહેલાથી જ તેની પોતાની રાશિ કુંભ રાશિમાં પૂર્વવર્તી સ્થિતિમાં બેઠો છે. આવી સ્થિતિમાં ચંદ્ર અને શનિના સંયોગથી વિષ યોગ બની રહ્યો છે.

વિષ યોગ કુંભ રાશિમાં હોય તો શુભ ફળ આપશે
જ્યારે શનિ અને ચંદ્રનો સંયોગ હોય ત્યારે તે પરેશાનીકારક માનવામાં આવે છે. ચંદ્ર પર શનિની અસર માનસિક શક્તિ પર ખરાબ અસર કરે છે. તેની સાથે ભાગ્ય વધુ ફળ આપે છે.

બીજી તરફ જો આ યુતિ વૃષભ, તુલા, મકર કે કુંભ રાશિમાં થઈ રહી હોય તો તે ખૂબ જ શુભ માનવામાં આવે છે. એવું માનવામાં આવે છે કે માનસિક શક્તિ મજબૂત થવાથી છઠ્ઠી ઇન્દ્રિય ખુલે છે અને ભાગ્ય પણ ચાલ્યા જાય છે. આવી સ્થિતિમાં, શનિ અને ચંદ્રનો આ સંયોજન ઘણી રાશિઓ માટે ફાયદાકારક સાબિત થઈ શકે છે.

આ રાશિના જાતકોને વિષ યોગથી લાભ મળશે
સાવન મહિનામાં શનિ અને ચંદ્રના સંયોગથી બનેલો વિષ યોગ ઘણી રાશિઓ માટે ફાયદાકારક સાબિત થઈ શકે છે. આ રાશિના જાતકોને દરેક ક્ષેત્રમાં સફળતાની સાથે પૈસા અને લાભ મળશે. વૈદિક જ્યોતિષ શાસ્ત્ર અનુસાર જુલાઈ મહિનામાં બનેલા વિષ યોગને કારણે સિંહ, તુલા અને કુંભ રાશિના લોકોને લાભ મળવાની પ્રબળ સંભાવનાઓ બની રહી છે. વેપારમાં પ્રગતિના સંકેતો છે. આ સાથે વિદેશ જવાનું સપનું પૂરું થઈ શકે છે.

તમે સખત મહેનતનું સંપૂર્ણ પરિણામ મેળવી શકો છો. પરંતુ સ્વાસ્થ્યને લઈને થોડી સાવધાની રાખવાની જરૂર છે. પરિવાર સાથે સારો સમય પસાર થઈ શકે છે. પ્રેમ સંબંધોની વાત કરીએ તો, આ સમયગાળો સારો રહેશે અને જો તમે કોઈની રાહ જોઈ રહ્યા છો અથવા કોઈ તમને છોડી ગયું છે, તો તે તમારા જીવનમાં ફરી એક વાર આવી શકે છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *