મહાન સ્પિનર શેન વોર્નનું થયું નિધન ૫૨ વર્ષની ઉંમરે કહ્યું દુનિયાને અલવિદા - khabarilallive    

મહાન સ્પિનર શેન વોર્નનું થયું નિધન ૫૨ વર્ષની ઉંમરે કહ્યું દુનિયાને અલવિદા

ઓસ્ટ્રેલિયાના દિગ્ગજ ક્રિકેટર શેન વોર્નનું ‘શંકાસ્પદ હાર્ટ એટેક’ના કારણે 52 વર્ષની વયે અવસાન થયું છે. શેન વોર્ન થાઈલેન્ડમાં હાજર હતો. મળતી માહિતી મુજબ, શેન વોર્ન તેના વિલામાં હાજર હતો, અને તે બેભાન હાલતમાં મળી આવ્યો હતો.

દિગ્ગજ સ્પિનર ​​શેન વોર્નનું શુક્રવારે નિધન થયું હતું. તેઓ 52 વર્ષના હતા. કેટલાક મીડિયા રિપોર્ટ્સ અનુસાર, વોર્નને હાર્ટ એટેક આવ્યો હતો. તેમના નિધનથી ક્રિકેટ જગતમાં શોકની લહેર છવાઈ ગઈ હતી. ભૂતપૂર્વ ભારતીય ઓપનર વીરેન્દ્ર સેહવાગે તેની તસવીર સાથે ટ્વિટ કર્યું અને લખ્યું, ‘વિશ્વાસ નથી આવતો. મહાન સ્પિનરોમાંથી એક, સ્પિનને શાનદાર બનાવનાર સુપરસ્ટાર શેન વોર્ન હવે નથી. તેમના પરિવાર, મિત્રો, વિશ્વભરના તેમના ચાહકો પ્રત્યે મારી સંવેદના.

અનુભવી ઝડપી બોલર શોએબ અખ્તરે લખ્યું, ‘મહાન સ્પિનર ​​શેન વોર્નના નિધનના દુઃખદ સમાચાર મળ્યા. હું કેટલો આઘાત અને દુઃખી છું તેનું વર્ણન કરવા માટે મારી પાસે શબ્દો નથી. કેવું મહાન વ્યક્તિત્વ, ક્રિકેટર અને માનવી.

શેન વોર્નની ગણતરી વિશ્વના મહાન બોલરોમાં થાય છે. 13 સપ્ટેમ્બર 1969ના રોજ વિક્ટોરિયામાં જન્મેલા વોર્ને તેની કારકિર્દીમાં 145 ટેસ્ટ, 194 વન-ડે ઈન્ટરનેશનલ મેચ રમી હતી. તેણે ટેસ્ટમાં 708 અને ODI ફોર્મેટમાં 293 વિકેટ લીધી હતી. આ સિવાય ફર્સ્ટ ક્લાસ ક્રિકેટમાં તેના નામે 1319 વિકેટનો રેકોર્ડ છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *