ગ્રહોની ચાલ બદલવાથી વર્ષો પછી બન્યો આ અશુભ સંયોગ આ રાશિવાળા રહે થોડા સંભાળીને - khabarilallive    

ગ્રહોની ચાલ બદલવાથી વર્ષો પછી બન્યો આ અશુભ સંયોગ આ રાશિવાળા રહે થોડા સંભાળીને

જુલાઈ મહિનામાં ગ્રહોના સંક્રમણ અને બે ગ્રહોના સંયોગને કારણે રાજયોગ બનાવવાની પ્રક્રિયા ચાલુ રહે છે. વૈદિક જ્યોતિષ અનુસાર, ગ્રહો સમયાંતરે સંક્રમણ કરીને શુભ અને અશુભ યોગ બનાવે છે, જેની અસર માનવ જીવન અને પૃથ્વી પર પણ જોવા મળે છે.

દરમિયાન, ગ્રહોની ચાલમાં પરિવર્તનના કારણે, એક ખૂબ જ અશુભ ચતુર્ગુણ પાપકર્તારી યોગ રચાયો છે, જે ઘણા લોકો પર પ્રતિકૂળ અસર કરી શકે છે. જ્યોતિષ શાસ્ત્રમાં, પાપકર્તારી યોગને ખૂબ જ અશુભ માનવામાં આવે છે, જે વ્યક્તિની કુંડળીમાં તે હોય છે તેણે સંઘર્ષ અને પીડાદાયક જીવન જીવવું પડે છે.

જ્યોતિષ શાસ્ત્ર અનુસાર આ યોગ ત્યારે બને છે જ્યારે 4 રાશિઓ 4 અશુભ ગ્રહોની વચ્ચે ફસાઈ જાય છે અને ચારેય રાશિઓના સ્વામી અશુભ ગ્રહોની સાથે હોય છે. કાર્ત્રીને એક પ્રકારની કાતર તરીકે ગણવામાં આવે છે જેનો ઉપયોગ કોઈપણ વસ્તુને કાપવા માટે થાય છે.

એ જ રીતે પાપ કર્તારી યોગ કોઈપણ ગ્રહ કે ભાવનાના ફળને કાપી નાખે છે, એટલે કે તેના ફળને ઘટાડે છે. કુંડળીના પાંચમા ભાવમાં ગુરુ બેઠો છે. તેની આગળ એક ઘર એટલે કે છઠ્ઠા ઘરમાં અશુભ શનિ બેઠો છે. અશુભ ગ્રહો મંગળ અને કેતુ એક ઘરની પાછળ એટલે કે ચોથા ઘરમાં બેઠા છે. આ રીતે પાપ કર્તરી યોગ કુંડળીના પાંચમા ઘરમાં આવે છે.

આ રાજયોગ કેવી રીતે રચાય છે?
જ્યોતિષ શાસ્ત્ર અનુસાર કર્તારી એક સંસ્કૃત શબ્દ છે જેનો અર્થ થાય છે કાપવું. કરતારી યોગ બે પ્રકારનો છે, શુભ કર્તારી અને પાપ કરતારી. શુભ કર્તરી યોગ એ છે કે જ્યારે કોઈ પણ ઘરમાં અથવા ગ્રહની બંને બાજુએ એટલે કે બીજા અને બારમા ભાવમાં માત્ર શુભ ગ્રહો જ હાજર હોય.

કુંડળીના કોઈપણ ઘર કે ગ્રહમાંથી બીજા અને બારમા બંને ભાવમાં અશુભ ગ્રહો હોય ત્યારે પાપ કર્તરી યોગ બને છે. જ્યારે કુંડળીમાં ઘરની બંને બાજુ અશુભ ગ્રહો સ્થિત હોય છે, ત્યારે તે ઘરના ફળને કાતરની જેમ કાપી નાખે છે, જેને પાપકર્તારી યોગ કહેવાય છે. જ્યારે આ સ્થિતિ શુભ ઘરની બંને બાજુ બને છે તો તેને વિશેષ અશુભ માનવામાં આવે છે.

આ 4 રાશિઓ માટે ખૂબ જ અશુભ છે
કર્કઃ ચતુર્ગુણ પાપકર્તારી યોગ દેશવાસીઓ માટે હાનિકારક સાબિત થઈ શકે છે. મંગળ અને સૂર્યની વચ્ચે ચંદ્ર અટવાયેલો છે, જેની નકારાત્મક અસર પડશે.સ્વાસ્થ્ય સંબંધિત કેટલીક સમસ્યાઓ થઈ શકે છે. વાહન ચલાવતી વખતે સાવધાની રાખો, અકસ્માત થવાની સંભાવના છે.માતાના સ્વાસ્થ્યનું પણ ધ્યાન રાખવું. વેપારી વર્ગ માટે પ્રતિકૂળ સમય છે અને આવક પર તેની અસર પડી શકે છે.

કન્યાઃ આ યોગમાં જાતકોએ સાવધાની રાખવાની જરૂર છે. રાશિનો સ્વામી બુધ, સૂર્ય સાથે બુધાદિત્ય યોગ હોવા છતાં, સૂર્યને ક્રૂર ગ્રહ માનવામાં આવે છે. બીજી તરફ કન્યા રાશિની એક તરફ મંગળ છે અને બીજી તરફ કેતુ છે, આવી સ્થિતિમાં પ્રતિકૂળ અસર થવાની સંભાવના છે. ઈજા થઈ શકે છે, કેટલીક સમસ્યાઓનો સામનો કરવો પડી શકે છે. કોઈને પૈસા ઉધાર આપવાનું ટાળો. નવું કામ શરૂ કરવા માટે સમય સારો નથી. નોકરી કરતા લોકોએ પણ સાવધાન રહેવાની જરૂર છે.

વૃષભ: ચતુર્ગુણ પાપકર્તારી યોગ અશુભ સાબિત થઈ શકે છે. વૃષભ રાશિનો સ્વામી શુક્ર થોડા દિવસો પછી મંગળ સાથે યુતિ કરશે. બીજી તરફ, તમારી સંક્રમણ કુંડળીના લગ્નની જમણી બાજુએ અશુભ ગ્રહ રાહુ અને ઉલટી બાજુ ક્રૂર ગ્રહ સૂર્યદેવ બિરાજમાન છે. સ્વાસ્થ્ય સંબંધી સમસ્યાઓ થઈ શકે છે. ઉપરાંત, તમારે આ સમયે કોઈ નવું કાર્ય શરૂ ન કરવું જોઈએ. તે જ સમયે, આ સમયે તમારી વાણી કઠોર હોઈ શકે છે. તેથી દલીલ કરવાનું ટાળો.

મીનઃ આ રાશિના જાતકો માટે પરેશાનીનો યોગ સાબિત થઈ શકે છે. સ્વામી ગુરુ રાહુ દેવ ગ્રહ સાથે બિરાજમાન છે. ત્યાં શનિદેવની ત્રીજી દ્રષ્ટિ પડી રહી છે. બીજી તરફ મીન રાશિમાં શનિ જમણી બાજુ અને રાહુ ડાબી બાજુ છે.કોઈ બાબતને લઈને તણાવ થઈ શકે છે. ધનહાનિ થવાની શક્યતાઓ પણ બની રહી છે. સ્વાસ્થ્ય સંબંધી સમસ્યાઓ થઈ શકે છે. તે જ સમયે, તમારો પરિવારમાં કોઈની સાથે વાદ-વિવાદ થઈ શકે છે. સતત દલીલો ટાળો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *