શનિદેવ થયા વક્રી ૩ રાશિનાં જાતકો પર શરૂ થઇ સાડાસાતી શનિના દુષ પ્રભાવથી બચવા કરો આ કાર્ય - khabarilallive    

શનિદેવ થયા વક્રી ૩ રાશિનાં જાતકો પર શરૂ થઇ સાડાસાતી શનિના દુષ પ્રભાવથી બચવા કરો આ કાર્ય

શનિનું નામ સાંભળતા જ દરેકના મનમાં અજાણ્યાનો ડર આવી જાય છે. જ્યોતિષ શાસ્ત્ર અનુસાર શનિને પાપી ગ્રહ માનવામાં આવે છે. આ કારણ છે કે, જ્યારે પણ કોઈ પણ રાશિના લોકો શનિની સાડાસાત અને સાડાસાત વર્ષના પ્રભાવમાંથી પસાર થાય છે, ત્યારે તેમના જીવનમાં ઘણી સમસ્યાઓ આવે છે.

જરૂરી નથી કે શનિ દરેક વ્યક્તિ પર નકારાત્મક અસર કરે, શનિદેવ મનુષ્યને તેના કર્મો અનુસાર શુભ અને અશુભ બંને ફળ આપે છે. ધીમી ગતિના કારણે શનિની શુભ અને અશુભ બંને અસરોની અસર લાંબા સમય સુધી રહે છે. શનિદેવ કુંભ રાશિમાં વક્રી થઈ ગયા છે, જેના કારણે શનિની સાડાસાત અને સાડાસાતની અશુભ અસર થઈ શકે છે. અમુક રાશિના જાતકો પર દોઢ-દોઢ કલાકનો સમયગાળો જોવા મળી રહ્યો છે. તે રાશિ ચિહ્નો શું છે

જ્યોતિષમાં કહેવામાં આવ્યું છે કે જો કોઈ વ્યક્તિની રાશિમાં શનિદેવની સાદે સતી જોવામાં આવે તો તે ત્રણ તબક્કામાંથી પસાર થાય છે. આ સમયે મીન રાશિના લોકો માટે શનિની સાદે સતી સૌથી કષ્ટદાયક સમય માનવામાં આવે છે. શનિદેવે 17 જૂન 2023 થી કુંભ રાશિમાં પૂર્વવર્તી ગતિ શરૂ કરી. કુંભ રાશિના લોકો પર શનિની સાદે સતીનો બીજો ચરણ જોવા મળી રહ્યો છે.

તે જ સમયે, તેનો ત્રીજો તબક્કો મકર રાશિના વતનીઓને અસર કરી રહ્યો છે. આ સમયે મીન, કુંભ અને મકર રાશિના લોકોએ સાવધાન રહેવાની જરૂર છે, નહીં તો તમને અનેક પ્રકારના નુકસાનનો સામનો કરવો પડી શકે છે. શનિની સાડાસાતીમાં આ ત્રણ રાશિના જાતકોએ પૈસા અને સ્વાસ્થ્ય સંબંધિત બાબતો પર વિશેષ ધ્યાન આપવું પડશે.

જ્યોતિષ શાસ્ત્ર અનુસાર કુંભ રાશિમાં શનિની પશ્ચાદવર્તી થવાને કારણે કર્ક અને વૃશ્ચિક રાશિના લોકો પર પથારીની પીડાદાયક અસર જોવા મળી રહી છે. આ દરમિયાન તમારે મોટાભાગના ક્ષેત્રોમાં નિષ્ફળતાનો સામનો કરવો પડશે.

કર્ક રાશિના જાતકોની કુંડળીના આઠમા ભાવમાં અને વૃશ્ચિક રાશિના જાતકોની કુંડળીના ચોથા ભાવમાં શનિની પથારીની અસર જોવા મળી રહી છે, જેના કારણે ભાગ્યનો પૂરો સાથ નહીં મળે. વિદ્યાર્થીઓએ વધુ મહેનત કરવી પડશે. આ દરમિયાન તમે નિરાશ પણ થઈ શકો છો. માતાના સ્વાસ્થ્ય સંબંધિત સમસ્યાઓ વધી શકે છે.

જ્યોતિષ શાસ્ત્ર અનુસાર જો તમે શનિદેવના અશુભ પ્રભાવથી બચવા માંગતા હોવ તો શનિવારે પીપળના ઝાડ નીચે દીવો કરો.શનિના અશુભ પ્રભાવથી બચવા માટે શનિવારે શનિ મંદિરમાં જઈને શનિ ચાલીસાનો પાઠ કરવાથી લાભ થઈ શકે છે.

શનિવારના દિવસે જરૂરતમંદ લોકોને સરસવનું તેલ અને કાળી અડદની દાળનું દાન કરવાથી શનિના અશુભ પ્રભાવોથી છુટકારો મળે છે.આ સિવાય શનિના અશુભ પ્રભાવોને ઘટાડવા માટે શનિ સાથે સંબંધિત મંત્રોનો નિયમિત જાપ કરવો જોઈએ.જો તમે ભગવાનને પ્રસન્ન કરવા માંગો છો. શનિ, કોઈ ગરીબ કે અસહાય વ્યક્તિને ભૂલથી પણ દુઃખ ન આપો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *