બુધ અને સુર્ય મળીને બનાવશે મિથુન રાશિમાં વિપરીત રાજયોગ આ 3 રાશિઓની જિંદગીમાં ગરીબી થશે દૂર અમિરીના દિવસો શરૂ - khabarilallive    

બુધ અને સુર્ય મળીને બનાવશે મિથુન રાશિમાં વિપરીત રાજયોગ આ 3 રાશિઓની જિંદગીમાં ગરીબી થશે દૂર અમિરીના દિવસો શરૂ

વૈદિક જ્યોતિષમાં ગ્રહોના સંક્રમણની સાથે કુંડળીમાં બનેલા રાજયોગનું પણ ઘણું મહત્વ છે. આ રાજયોગોની માનવ જીવન અને દેશ અને દુનિયા પર વિશેષ અસર પડે છે. જુલાઈ મહિનામાં, બુધ ગ્રહ મિથુન રાશિમાં પ્રવેશ કર્યો છે, જ્યાં સૂર્ય પહેલેથી જ હાજર છે. જેના કારણે બુધાદિત્ય યોગ તેમજ વિપરિત રાજયોગ સર્જાઈ રહ્યો છે.

જ્યોતિષ શાસ્ત્રમાં વિપરીત રાજયોગ જીવનમાં અચાનક અને મોટી સફળતા આપનાર માનવામાં આવે છે. આ રાજયોગની અસર ઘણી રાશિના લોકો પર થશે, પરંતુ કેટલીક રાશિઓને કોઈ ખાસ લાભ નથી મળી શક્યો. પરંતુ તે પહેલા ચાલો જાણીએ કે રાજયોગની વિરુદ્ધ શું છે.

જ્યારે કોઈ વ્યક્તિની કુંડળીમાં છઠ્ઠા, આઠમા કે બારમા ઘરનો સ્વામી આ ત્રણમાંથી કોઈપણ એકમાં સ્થિત હોય તો તેને વિરુદ્ધ રાજયોગ કહેવાય છે. એટલે કે જ્યારે છઠ્ઠા ઘરનો સ્વામી આઠમા કે બારમા ઘરમાં હોય, આઠમા ઘરનો સ્વામી છઠ્ઠા કે બારમા ઘરમાં હોય અથવા બારમા ઘરનો સ્વામી છઠ્ઠા કે આઠમા ઘરમાં હોય ત્યારે રાજાની સામે હોય. યોગ રચાય છે.

રાજયોગની વિરુદ્ધમાં, ત્રિકા ભવ (છ, આઠ, બાર ભવ) અને તેમના સ્વામીઓની ભૂમિકા મહત્વપૂર્ણ છે. આવો જાણીએ મિથુન રાશિમાં વિપરીત રાજયોગ બનવાના કારણે કઈ રાશિઓને વિશેષ લાભ અને પ્રગતિ મળી રહી છે.

કર્ક રાશિ આ સંકેત માટે, બુધ ત્રીજા અને બારમા ઘરનો સ્વામી છે અને બારમા ઘરમાં સૂર્ય સાથે બેઠો છે. વિપરિત રાજયોગ તમારા માટે શુભ સાબિત થઈ શકે છે. આ સમયગાળા દરમિયાન વિદેશથી સંબંધિત વેપારમાં લાભ થઈ શકે છે. બેંકિંગ, રોકાણ, આયાત-નિકાસ સાથે જોડાયેલા લોકોને વિશેષ લાભ મળવાની સંભાવના છે.

સૂર્યના પ્રભાવથી તમને તમારા કાર્યક્ષેત્રમાં માન-સન્માન મળશે અને અટકેલા કામ પૂરા થશે. વિદેશમાં ભણવા જતા વિદ્યાર્થીઓને સફળતા મળી શકે છે. આ સમય દરમિયાન તમારા વ્યવસાયમાં વધારો થશે

વૃશ્ચિક આ રાશિના આઠમા ઘરમાં વિપરીત રાજયોગ બની રહ્યો છે. સંક્રમણ કુંડળીમાં અગિયારમા અને આઠમા ઘરનો સ્વામી બુધ આઠમા ભાવમાં સ્થિત છે. સૂર્ય તેમની સાથે હોવાથી તેમની અસર વધુ વધશે. આ સમય દરમિયાન તમારું સ્વાસ્થ્ય સારું રહેશે અને તમે જૂના રોગથી છુટકારો મેળવી શકો છો.

દશમેશ સૂર્ય આઠમા ભાવમાં જવાથી નોકરી-ધંધામાં અચાનક ધન આવવાની શક્યતાઓ છે. આ સમયગાળા દરમિયાન આધ્યાત્મિકતામાં તમારી રુચિ વધશે. તેની સાથે સંશોધન કે તપાસ સાથે જોડાયેલા લોકોને ફાયદો થશે.

મકર મકર રાશિના લોકો માટે વિપરીત રાજયોગ શુભ અને ફળદાયી સાબિત થઈ શકે છે. કારણ કે તમારી ગોચર કુંડળીમાં છઠ્ઠા અને નવમા ઘરનો સ્વામી બુધ છે. ઉપરાંત, તે માત્ર છઠ્ઠા ઘરમાં સ્થિત છે. આ સાથે આઠમા સ્વામી સૂર્ય છઠ્ઠા ભાવમાં બિરાજમાન છે.

આ રીતે એક મજબૂત રાજયોગ બની રહ્યો છે. આ સમયે તમને કોર્ટના મામલામાં સફળતા મળી શકે છે. તેની સાથે હિંમત અને બહાદુરીમાં પણ વધારો થશે. તે જ સમયે, તમે આ સમયે લોન ચૂકવવામાં સક્ષમ હશો. સ્વાસ્થ્યમાં સુધારો થશે અને તે જ સમયે તમે તમારા શત્રુઓ પર વિજય મેળવશો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *