દરેક ભારતીયોને કહ્યું આજેજ છોડી દો કિવ ભારતીય દૂતાવાસ ની ખુબજ મોટી એલર્ટ જાણો શા માટે - khabarilallive    

દરેક ભારતીયોને કહ્યું આજેજ છોડી દો કિવ ભારતીય દૂતાવાસ ની ખુબજ મોટી એલર્ટ જાણો શા માટે

રશિયા અને યુક્રેન વચ્ચે ચાલી રહેલા યુદ્ધમાં રશિયા વધુને વધુ આક્રમક બની રહ્યું છે. ગત રાતથી યુક્રેનની રાજધાની કિવ પર મિસાઈલ છોડવામાં આવી રહી છે. જોખમને જોતા ભારતીય દૂતાવાસે તમામ ભારતીયો માટે એડવાઈઝરી જારી કરી છે. એડવાઈઝરીમાં તમામ ભારતીયોને આજે કીવમાંથી બહાર નીકળવાની સૂચના આપવામાં આવી છે. તેને ગમે તે માધ્યમથી કિવ ખાલી કરવાનું કહેવામાં આવ્યું છે.

તમને જણાવી દઈએ કે કિવમાં રશિયન સૈનિકો સોમવાર રાતથી સતત બોમ્બ અને મિસાઈલથી હુમલો કરી રહ્યા છે. કિવને કબજે કરવા માટે રશિયા એકદમ આક્રમક બની ગયું છે. સતત હુમલાથી ખતરો વધી ગયો છે. આ જ કારણ છે કે ભારતીય એમ્બેસીએ ઉતાવળમાં એડવાઈઝરી જારી કરી છે.

રશિયા દ્વારા પણ એડવાઈઝરી જારી કરવામાં આવી હતી જણાવી દઈએ કે યુક્રેનિયન પોલીસ દ્વારા કેટલાક ભારતીયો પર વધતા જતા ખતરા અને હુમલાની ઘટના બાદ રશિયાએ પણ ભારતીય વિદ્યાર્થીઓ માટે એડવાઈઝરી જારી કરી હતી. જેમાં કહેવામાં આવ્યું હતું કે જે ભારતીયો યુક્રેનમાં ફસાયેલા છે.

તેઓ રશિયન સૈનિકનો સંપર્ક કરે. રશિયન સૈનિકો તેમને તમામ શક્ય મદદ પૂરી પાડશે અને યુક્રેનમાંથી સુરક્ષિત રીતે બહાર નીકળવામાં મદદ કરશે. રશિયા દ્વારા જારી કરવામાં આવેલી એડવાઈઝરીમાં વધુ વસ્તુઓ કહેવામાં આવી છે.

ભારતીયોને બહાર કાઢવાના સતત પ્રયાસો થઈ રહ્યા છ તમને જણાવી દઈએ કે યુક્રેનમાં ફસાયેલા ભારતીયો માટે સતત પ્રયાસો કરવામાં આવી રહ્યા છે. ભારત સરકાર ઓપરેશન ગંગા નામનું અભિયાન ચલાવી રહી છે. આ ઝુંબેશ યોગ્ય રીતે અને ઝડપથી હાથ ધરવામાં આવે તે માટે સરકારે ગઈકાલે તેના 4 કેન્દ્રીય મંત્રીઓને યુક્રેનના પડોશી દેશોમાં પણ માર્ગ શોધવા માટે મોકલ્યા હતા. આ તમામ મંત્રીઓ વિશેષ દૂત તરીકે આ દેશોમાં જશે અને ફસાયેલા ભારતીયોને બચાવવાનો પ્રયાસ કરશે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *