જૂનમાં શનિ ચાલશે ઉલ્ટી ચાલ વર્ષો પછી બનશે ત્રણ મોટા રાજયોગ આ રાશિઓની ચમકી જશે કિસ્મત - khabarilallive    

જૂનમાં શનિ ચાલશે ઉલ્ટી ચાલ વર્ષો પછી બનશે ત્રણ મોટા રાજયોગ આ રાશિઓની ચમકી જશે કિસ્મત

વૈદિક જ્યોતિષમાં શનિ ગ્રહને કર્મનો કલ્યાણ કરનાર અને ન્યાયનો કારક માનવામાં આવે છે. તમામ ગ્રહોમાં શનિ સૌથી ધીમી ગતિએ ચાલતો ગ્રહ છે, તે કોઈપણ એક રાશિમાં લગભગ અઢી વર્ષ સુધી રહે છે, તેની હિલચાલ તમામ રાશિના વતનીઓને પણ અસર કરે છે. આ એપિસોડમાં હવે 17 જૂને શનિદેવ તેઓ ફરી એકવાર પોતાનો માર્ગ બદલવા જઈ રહ્યા છે, જેના કારણે એક સાથે અનેક રાજયોગો બનશે અને તેની અસર રાશિઓ પર પણ પડશે.

17 જૂને એકસાથે 3 રાજયોગ રચાશેઃ વૈદિક જ્યોતિષ શાસ્ત્ર અનુસાર, શનિ 17 જૂન, 2023ના રોજ રાત્રે 10.48 કલાકે કુંભ રાશિમાં પૂર્વવર્તી સ્થિતિમાં પ્રવેશ કરશે. આ પછી, 4 નવેમ્બર, 2023 ના રોજ સવારે 8.26 કલાકે કુંભ રાશિમાં, તે ફરી એક વખત પૂર્વવર્તી રહેશે. હાલમાં શનિ પોતાની રાશિ કુંભ રાશિમાં બેઠો છે.

શનિ વર્ષ 2025 સુધી આ રાશિમાં રહેશે, ત્યારબાદ તે મીન રાશિની યાત્રા પર રહેશે. શનિ કુંભ રાશિમાં હશે ત્યારે શશ મહાપુરુષ રાજયોગ બનશે. આ જ કેન્દ્ર ત્રિકોણ રાજયોગ કુંભ રાશિમાં પણ સીધી ચાલથી બનશે.શનિની પાછળ ચાલવાને કારણે 20 વર્ષ પછી ધન રાજયોગ પણ બનશે, જેના કારણે દેશવાસીઓને ભારે લાભ થશે.

વક્રી શનિ શું છેઃ જો શનિદેવ ઉલટી દિશામાં આગળ વધે તો તેને વક્રી શનિ કહેવાય છે. જ્યારે પૃથ્વી પરથી જોવામાં આવે છે, ત્યારે શનિ વિરુદ્ધ દિશામાં આગળ વધતો દેખાય છે. ભૌગોલિક રીતે શનિની ચાલની દિશામાં કોઈ ફેરફાર થતો નથી. એક તરફ પૂર્વવર્તી શનિની દશા સાથે ‘કેન્દ્ર ત્રિકોણ રાજયોગ’ રચાઈ રહ્યો છે.

જ્યોતિષમાં શશ મહાપુરુષ યોગઃ જ્યોતિષમાં શશ મહાપુરુષ યોગને ખૂબ જ શુભ માનવામાં આવે છે. આ શુભ યોગ શનિદેવ સાથે સંબંધિત છે. શનિ ગ્રહના કારણે બનેલો આ શશ મહાપુરુષ યોગ પાંચ મહાયોગોમાંનો એક છે. જ્યારે શનિ લગ્ન અથવા ચંદ્રમાંથી કેન્દ્ર ગૃહમાં હોય અથવા શનિ લગ્ન અથવા ચંદ્રમાંથી પ્રથમ, ચોથા, સાતમા અને દસમા ભાવમાં તુલા, મકર અને કુંભ રાશિમાં હોય ત્યારે દેશવાસીઓની કુંડળીમાં શશ મહાપુરુષ યોગ રચાય છે. યોગ રચાય છે. આ જ શનિદેવ કુંભ રાશિમાં તેમજ તેની મૂળ ત્રિકોણ રાશીમાં બિરાજમાન છે. શનિનું મૂળ ત્રિકોણમાં હોવું ખૂબ જ શુભ અને ફળદાયી માનવામાં આવે છે.

કેન્દ્ર ત્રિકોણ રાજયોગ શું છે: જ્યોતિષશાસ્ત્ર અનુસાર, જ્યારે 3 કેન્દ્ર ભવ જેમ કે 3, 4, 7 અને 10 ત્રિકોણ ભવ જેમ કે 1, 5, 9 એકબીજા સાથે જોડાણ કરે છે અથવા દ્રષ્ટિ અને રાશિ બદલી નાખે છે, ત્યારે કેન્દ્ર ત્રિકોણ રાજયોગ રચાય છે. બાંધકામ થાય છે. માતા લક્ષ્મીને ત્રિકોણ ભવની દેવીની માન્યતા આપવામાં આવી છે.

જેમાં ભગવાન વિષ્ણુને કેન્દ્રના દેવતા તરીકે બિરાજમાન કરવામાં આવ્યા હતા. આવી સ્થિતિમાં જો નવમું ઘર કેન્દ્ર ત્રિકોણ રાજયોગમાં ઉન્નત હોય તો દેશવાસીઓ માટે શુભ લક્ષ્મી યોગ બને છે. આનાથી પૈસાના રોકાણનો લાભ, સ્વાસ્થ્ય લાભ, નોકરીમાં પ્રતિષ્ઠા મળે છે.

શું છે ધન રાજયોગઃ લગ્ન કુંડળીમાં બીજું ઘર પાંચમા ઘર, નવમા ઘર અને અગિયારમા ઘર અને તેમના સ્વામી સાથે જોડાયેલું હોય તો ધન રાજયોગ બને છે. જો કુંડળીમાં બીજા ઘરનો સ્વામી અગિયારમા ભાવમાં હોય અને અગિયારમા ઘરનો સ્વામી બીજા ભાવમાં હોય તો જ ધન યોગ બને છે. જન્મપત્રકમાં બીજું ઘર નાણાંનું ઘર અને અગિયારમું ઘર આર્થિક લાભનું ઘર છે. આવી સ્થિતિમાં બંને ઘરો વચ્ચેનો સંબંધ ધન રાજયોગ માનવામાં આવે છે.

વૃષભ: કેન્દ્ર ત્રિકોણ રાજયોગ અત્યંત ફળદાયી સાબિત થઈ શકે છે. ભગવાન શનિ તમારી રાશિના સ્વામી શુક્રના મિત્ર છે. દેશવાસીઓના જીવનમાં ઘણા મહત્વપૂર્ણ ફેરફારો થવાના સંકેત મળી રહ્યા છે. ઈચ્છિત નોકરી મળવાની પ્રબળ શક્યતાઓ છે. જો કે આ સમય દરમિયાન કાર્યસ્થળ પર કામનું દબાણ થોડું વધારે રહી શકે છે.

નવા કાર્યો સોંપવામાં આવી શકે છે. નોકરી-ધંધા સહિત નોકરી-ધંધામાં સકારાત્મક પરિવર્તન જોવા મળશે. રોકાણથી લાભ મળી શકે છે. નવી નોકરીની ઓફર આવી શકે છે. આવકમાં વધારો થવાના પણ સંકેત છે. ઓફિસમાં નવી જવાબદારી મળી શકે છે.નવી પ્રોપર્ટી ખરીદી શકો છો.

મેષઃ કેન્દ્ર ત્રિકોણ રાજયોગ રાશિના જાતકો માટે ખૂબ જ લાભદાયી સાબિત થઈ શકે છે. તમને નાણાકીય લાભ સાથે પ્રમોશન મળી શકે છે. લાંબા સમયથી ચાલી આવતી સમસ્યાઓનો પણ ઉકેલ આવી શકે છે.

વ્યાપારમાં સફળતાની સાથે વધુ નફો પણ થઈ શકે છે. પરિવાર સાથે સારો સમય પસાર થઈ શકે છે. કાર્યક્ષેત્રમાં પ્રમોશનની તકો મળી શકે છે. તમારી પૈસા સંબંધિત સમસ્યાઓ દૂર થશે. આકસ્મિક નાણાંકીય લાભની શક્યતાઓ પણ બની રહી છે.

કુંભ: કુંભ રાશિના લોકો માટે ષશ રાજયોગ બનતા લાભદાયી સાબિત થઈ શકે છે. તમારા ચહેરા પર એક અલગ જ તેજ જોવા મળશે. તમારા મોટા લોકો સાથે સંબંધ બનશે. સાથે જ લાંબા સમયથી અટકેલા કામ પણ થવા લાગશે. જીવનસાથી આ સમયગાળામાં પ્રગતિ કરી શકે છે. તે જ સમયે, તમે ભાગીદારીના કામમાં સારી સફળતા મેળવી શકો છો.

સિંહ: ષષ્ઠ રાજયોગની રચના રાશિવાળાઓ માટે લાભદાયી સાબિત થઈ શકે છે. આકસ્મિક ધન પ્રાપ્ત થઈ શકે છે. પરિવારના તમામ સભ્યો અને સંબંધીઓ સાથે સારા સંબંધો શેર કરશો. અવિવાહિતો માટે સંબંધનો પ્રસ્તાવ આવી શકે છે. આ સમયે તમે ભાગીદારીનું કામ પણ શરૂ કરી શકો છો.

કોર્ટ-કચેરીના સમાન મામલાઓમાં વિજય મળી શકે છે.આ જ કેન્દ્ર ત્રિકોણ યોગથી અચાનક ધનલાભ થશે અને અટકેલા કામ પૂરા થશે. વેપાર અને કોર્ટના મામલાઓમાં પણ લાભ થશે. પ્રમોશન અને ઇન્ક્રીમેન્ટ મળવાના ચાન્સ છે. નોકરીના પ્રયાસમાં સફળતા મળશે. જૂના રોગોથી પણ તમને રાહત મળી શકે છે.

વૃશ્ચિક: ષષ્ઠ રાજયોગ આર્થિક અને મિલકતના મામલામાં ફાયદાકારક સાબિત થઈ શકે છે. વાહન અને મિલકત ખરીદવા માટે તમારા માટે અનુકૂળ સમય છે. પૈતૃક સંપત્તિનો લાભ મળી શકે છે. સ્થાવર મિલકત, જમીન-સંપત્તિ કે શનિનું કામ કરતા લોકો માટે આ સમય અદ્ભુત સાબિત થઈ શકે છે. બીજી બાજુ, જો તમે નોકરી કરતા હો, તો તમને સારી નોકરીની ઓફર મળી શકે છે.

તુલા રાશિઃ શનિની પૂર્વવર્તી સ્થિતિમાં બનેલો ત્રિકોણ રાજયોગ તુલા રાશિના લોકો માટે ખૂબ જ લાભદાયી છે. સંતાન પક્ષથી તમને સફળતા મળશે. રોકાણ માટે સમય સાનુકૂળ છે. કરિયરમાં પ્રગતિ થઈ શકે છે. બેંકિંગ- રોકાણથી લાભ મળી શકે છે. તેની સાથે વિવાહિત જીવનમાં પણ સફળતાના સંકેતો છે. કાર્યસ્થળમાં તમારા કામથી ખુશ થઈને ઉચ્ચ અધિકારીઓ કોઈ મોટી જવાબદારી સોંપી શકે છે. તમને ભાગ્યનો પૂરો સાથ મળી શકે છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *