ગુરુ અને શુક્રથી પંચ ગ્રહી સહિત બે રાજયોગનું નિર્માણ વૃષભ અને સિંહ સહિત આ રાશિઓ માટે ધન લાભ અને મળશે સફળતા - khabarilallive    

ગુરુ અને શુક્રથી પંચ ગ્રહી સહિત બે રાજયોગનું નિર્માણ વૃષભ અને સિંહ સહિત આ રાશિઓ માટે ધન લાભ અને મળશે સફળતા

જ્યોતિષ શાસ્ત્રમાં કુંડળીમાં અનેક પ્રકારના ગ્રહોના રાશિ પરિવર્તનનો યોગ છે. યોગ અને રાજયોગ એક યા બીજા ગ્રહોના સહયોગથી બને છે. કુંડળીમાં આવા અનેક યોગ છે, જેને ખૂબ જ શુભ માનવામાં આવે છે. આમાંથી એક યોગ છે “પંચગ્રહી યોગ”.

પંચ ગ્રહી યોગ: જ્યોતિષ શાસ્ત્રમાં પંચ ગ્રહી યોગને ખૂબ જ શુભ માનવામાં આવે છે.જ્યોતિષ શાસ્ત્ર અનુસાર જ્યારે એક ઘરમાં 5 ગ્રહ એક સાથે આવે છે ત્યારે પંચ ગ્રહી યોગ બને છે. આવા વ્યક્તિને જીવનમાં સુખ-સમૃદ્ધિ મળે છે. વ્યક્તિને સમાજમાં માન અને પ્રતિષ્ઠાનું સ્થાન મળે છે. આ સાથે તેમને ઉચ્ચ પદો પર નિયુક્ત કરવામાં આવે છે. એવું પણ જરૂરી નથી કે પંચગ્રહી યોગ દરેક વ્યક્તિ માટે શુભ હોવો જોઈએ. ઘણી વિપરીત અસરને કારણે, પરંતુ ચાલુ યોગનો લાભ દેશવાસીઓને મળી શકતો નથી.

પંચગ્રહી યોગની રચના: જ્યોતિષ શાસ્ત્ર અનુસાર, પંચગ્રહી યોગ બુધ વગર અને રાહુ કે કેતુમાંથી કોઈ એક ગ્રહની હાજરીમાં બને તો લાભદાયક છે. આવા લોકો જીવનમાં ઘણી સફળતા પ્રાપ્ત કરે છે. માન-સન્માનની સાથે તેમને ધન કમાવવામાં પણ વિશેષ સફળતા મળે છે. કારકિર્દીમાં દરેક દિશામાં વૃદ્ધિ છે. એ જ પંચગ્રહી યોગમાં જો શુભ ગ્રહોની હાજરી વધુ હોય અને અશુભ ગ્રહો ઓછા હોય તો તે ખૂબ જ અનુકૂળ અને શુભ ફળ આપે છે.

પંચગ્રહી યોગની અસર: જ્યોતિષ શાસ્ત્ર અનુસાર પંચગ્રહી યોગની અસર વ્યક્તિના સ્વભાવ અને મન પર પણ પડે છે. આવી સ્થિતિમાં જો કોઈપણ વ્યક્તિની કુંડળીમાં સૂર્ય, ચંદ્ર, મંગળ, બુધ અને શુક્રનો સહયોગ હોય તો તે વ્યક્તિની કુંડળીમાં પંચગ્રહી યોગ બને છે. આવા લોકો સ્વાર્થી હોય છે. તે દરેક કાર્યમાં પોતાનો ફાયદો આપે છે. વળી, આ લોકોના સ્વભાવમાં બીજાને પોતાના કરતા ઓછા માનવાનું પણ માનવામાં આવે છે.

સૂર્ય, ચંદ્ર, મંગળ, શુક્ર અને શનિના સહયોગથી બનેલા પાંચ ગ્રહ યોગથી વ્યક્તિઓ મહાન-શક્તિશાળી માનવામાં આવે છે. આ ગ્રહોના સંયોગને કારણે જાતકને ધન અને પ્રતિષ્ઠા મળે છે. આવી વ્યક્તિઓ આકર્ષક વ્યક્તિત્વથી સમૃદ્ધ હોય છે. વેપારમાં નફો મેળવવાની સાથે તેમની પ્રતિષ્ઠા અને સન્માન પણ વધે છે.

આ સાથે જ સૂર્ય, ચંદ્ર, બુધ, શુક્ર અને શનિની મદદથી જો જાતકની કુંડળીમાં પંચગ્રહી યોગ બને છે તો જાતક ધનવાન અને આર્થિક રીતે મજબૂત રહે છે. જો કે આ ગ્રહો દ્વારા બનેલા પંચ ગ્રહી યોગને કારણે વતનીઓને તેમના જીવનમાં મુશ્કેલીઓનો સામનો કરવો પડે છે. સ્ત્રીની કુંડળી સાથે તેમના સંયોગો બદલાય છે અને તેની વિપરીત અસરો તેના જીવન પર જોવા મળે છે.

વૈદિક જ્યોતિષ શાસ્ત્ર અનુસાર કુંડળીમાં કેટલાક એવા લોકો હોય છે જે ધન, સમૃદ્ધિ અને સુખ માટે જાણીતા હોય છે. આ ગ્રહોમાંનો એક અખંડ સામ્રાજ્ય છે, જે અત્યંત ફળદાયી અને પ્રભાવશાળી માનવામાં આવે છે.

સિંહ રાશિની સાથે મેષ, વૃષભ, સિંહ, વૃશ્ચિક અને કુંભ રાશિમાં જન્મેલા લોકોને અખંડ સામ્રાજ્ય યોગનો લાભ મળે છે. આ લોકોને ભાગ્યનો મજબૂત સાથ મળે છે. ઘર અને વ્યવસાયમાં પ્રગતિ થાય. સુખ-સમૃદ્ધિના લાભ સાથે તેઓ એક મોટા રાજકારણી તરીકે ઉભરી આવે છે.

અખંડ સામ્રાજ્ય રાજયોગની રચના: 5:00 કલાકે બીજા અને અગિયારમા ઘરનો સ્વામી જે ગુરુ છે, તે પછી દેશવાસીઓને અખંડ રાજ્ય યોગનો લાભ મળે છે. જ્યારે ગુરુને વૃષભ લગ્ન સાથે અગિયારમા ભાવનો, સિંહ લગ્ન સાથે પાંચમા ભાવનો, વૃશ્ચિક લગ્ન સાથેનો બીજો ભાવ અને કુંભ લગ્ન સાથેના બીજા અને અગિયારમા ભાવને પાંચમા ભાવ સાથેનો કારક માનવામાં આવે છે, ત્યારે અખંડ રાજ્ય યોગ રચાય છે.

અખંડ સામ્રાજય યોગનો લાભ: આ યોગના કારણે વ્યક્તિ માટે પૈસાની કમી નથી રહેતી. પૈતૃક સંપત્તિનો લાભ મળે છે, તે એકમાત્ર માલિક બની શકે છે. આ સાથે તેમની કારકિર્દી અને વ્યવસાયના દરેક ક્ષેત્રમાં પ્રગતિ થાય છે. સીધા પૈસા કમાવવાની સંભાવના છે. સુખ-સુવિધાઓનો આનંદ માણવાની સાથે અશુભ અસર પણ ઓછી થાય છે.

ઉચ્ચ શિક્ષણ મેળવવાની સાથે-સાથે બાળકને સુખનું ફળ પણ મળે છે. આ સાથે, તેને તેના ઉપક્રમોમાં સફળતા મળશે. આધ્યાત્મિક શક્તિનું જ્ઞાન છે, તેમજ શેરબજારમાં શેરબજારનું કામ ચાલી રહ્યું છે.

મહાલક્ષ્મી યોગ: કોઈની કુંડળીમાં ચંદ્ર અને મંગળ એક જ ઘરમાં જોડાય છે. ત્યારે મહાલક્ષ્મી યોગ રચાય છે. મહાલક્ષ્મી યોગ દેશવાસીઓના જીવનમાં ધનને સમૃદ્ધ બનાવે છે. આ સાથે તેમના કલ્યાણકારી ઘરમાં લક્ષ્મીનો પણ વાસ હોય છે. જ્યારે કોઈ શુભ ગ્રહ જાતિના બીજા ઘરમાં રહેતો હોય ત્યારે મહાલક્ષ્મી યોગ રચાયો હોવાનું માનવામાં આવે છે.

બીજા ઘરનો સ્વામી એટલે કે ધનનું ઘર અગિયારમા ભાવમાં એટલે કે ધનલાભનું ઘર હોય અને બીજા ભાવમાં કોઈ શુભ ગ્રહ હોય તો મહાલક્ષ્મી યોગ બને છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *