શનિ ગ્રહની બદલાશે ચાલ આ રાશિઓને આપશે શુભ અશુભ ફળ થશે ખૂબ જ મોટી ધનવર્ષા - khabarilallive    

શનિ ગ્રહની બદલાશે ચાલ આ રાશિઓને આપશે શુભ અશુભ ફળ થશે ખૂબ જ મોટી ધનવર્ષા

17 જૂન, 2023 ના રોજ રાત્રે લગભગ 10.56 વાગ્યે, શનિ ગ્રહ કુંભ રાશિમાં પશ્ચાદવર્તી શરૂ કરશે. 4 મહિના પછી, તેઓ ફરીથી 4 નવેમ્બરે બપોરે 12.31 વાગ્યે સીધા થશે. શનિની પૂર્વગ્રહને કારણે કેન્દ્ર ત્રિકોણ રાજયોગ પણ બની રહ્યો છે. શનિની પૂર્વવર્તી ગતિને કારણે ઘણી રાશિઓ પર શુભ અસર જોવા મળશે અને કેટલીક રાશિઓ પર અશુભ અસર જોવા મળશે.

શનિની વક્ર દ્રષ્ટિ: સૂર્ય અને ચંદ્ર સિવાય બધા ગ્રહો પાછળ છે. વકરી એટલે કે તેઓ વિરુદ્ધ દિશામાં આગળ વધવાનું શરૂ કરે છે. જ્યારે તેઓ પૂર્વવર્તી હોય છે ત્યારે તેમની દ્રષ્ટિની અસર જુદી હોય છે. એક પશ્ચાદવર્તી ગ્રહ તેની ઉન્નતિ સમાન પરિણામો આપે છે. પૂર્વવર્તી ગ્રહ સાથે સંયોજિત ગ્રહની અસરમાં મધ્યમ વધારો થાય છે.

જો ઉચ્ચ રાશિનો કોઈ ગ્રહ પૂર્વવર્તી હોય તો તે નીચ રાશિમાં રહેવાનું પરિણામ આપે છે. તેવી જ રીતે, જ્યારે કોઈ કમજોર ગ્રહ પાછળ થઈ જાય છે, ત્યારે તે તેના ઉચ્ચ રાશિમાં સ્થિત હોવાનું પરિણામ આપે છે. તેવી જ રીતે, જો નવમસામાં ઉચ્ચ રાશિનો ગ્રહ નીચ રાશિમાં હોય તો તે નીચ રાશિનું પરિણામ આપે છે.

જો કોઈ કલ્યાણકારી અથવા અશુભ ગ્રહ દુર્બળ રાશિમાં હોય પરંતુ નવવંશમાં તેના ઉચ્ચ રાશિમાં સ્થિત હોય તો તે ઉચ્ચ રાશિનું જ પરિણામ આપે છે. આ ગ્રહની બે રાશિઓ છે – પ્રથમ કુંભ અને બીજી મકર. આ ગ્રહ તુલા રાશિમાં ઉચ્ચ અને મેષ રાશિમાં દુર્બળ છે. જ્યારે આ ગ્રહ પૂર્વગ્રહમાં હોય છે, ત્યારે તે તુલા રાશિના લોકોને સ્વાભાવિક રીતે સકારાત્મક અને મેષ રાશિના લોકોને નકારાત્મક અસર આપે છે.

પરંતુ જ્યારે શનિ અન્ય રાશિઓને ભ્રમિત કરે છે, ત્યારે તેની અલગ અસર થાય છે. જો તે મેષ રાશિની અનુકૂળ રાશિ ધનુરાશિમાં ભ્રમણ કરી રહ્યો છે, તો તેની મેષ રાશિના લોકો પર નકારાત્મક અસર નહીં પડે. કેન્દ્રમાં શનિ (ખાસ કરીને સાતમા ઘરમાં) અશુભ છે.

અન્ય ઘરોમાં શુભ ફળ આપે છે. દરેક ગ્રહ તેની પોતાની સ્થિતિથી સાતમા ઘરને સીધી રીતે જુએ છે. સાતમા ઘર સિવાય શનિ ત્રીજા અને દસમા ઘરને પણ પૂર્ણ દ્રષ્ટિથી જુએ છે. જે રાશિથી શનિ હોય છે, તે સ્થાન પર તે પશ્ચાદવર્તી જુએ છે.

શનિની પૂર્વવર્તી દ્રષ્ટિની અશુભ અસરઃ એવું કહેવાય છે કે જ્યારે કોઈ વ્યક્તિ સમાજમાં ગુનો કરે છે, ત્યારે શનિદેવની ખરાબ નજર તેના પર પડે છે અને પછી શનિદેવના આદેશથી તેના અનુયાયીઓ રાહુ અને કેતુ તેને સજા આપવા માટે સક્રિય થઈ જાય છે.

વ્યાજનો ધંધો કરનારા, વ્યભિચારી, દારૂડિયા, શોષણ કરનારા, નાસ્તિક, જુગારી અને ગંદા લોકો પર શનિની અશુભ અસર હોય છે.

શુભ અશુભ પરિણામ: જો કોઈ પણ ગ્રહ પીછેહઠ કરતો હોય તો તે દરેક વ્યક્તિની કુંડળી અનુસાર શુભ કે અશુભ ફળ આપે છે. દાખલા તરીકે, જ્યારે ગુરૂ ગ્રહ પૂર્વવર્તી હોય છે, ત્યારે શુભ કે અશુભ પરિણામો આપવાની તેની અસરમાં કોઈ ફરક પડતો નથી, એટલે કે, જે ગુરુ સામાન્ય રીતે કોઈ ચોક્કસ કુંડળીમાં શુભ પરિણામ આપે છે તે તે કુંડળીમાં પણ પાછલી સ્થિતિમાં પણ શુભ પરિણામ આપે છે.

વિશેષ કુંડળીમાં ગુરુ જે સામાન્ય રીતે પૂર્વવર્તી ગતિમાં અશુભ પરિણામ આપે છે તે કુંડળીમાં અશુભ પરિણામ આપશે. હા, પ્રતિક્રમણને કારણે ગુરુના વર્તનમાં ચોક્કસ પરિવર્તન આવે છે, જેમ કે પ્રતિક્રમણની સ્થિતિમાં ગુરુ ક્યારેક શુભ કે અશુભ પરિણામ આપવામાં વિલંબ કરે છે. આ જ નિયમો અન્ય ગ્રહોને પણ લાગુ પડે છે.

જ્યોતિષીઓના એક વર્ગના મતે જો કોઈ ગ્રહ પોતાની ઉચ્ચ રાશિમાં પાછળ જાય તો તેનું પરિણામ અશુભ બને છે અને જો કોઈ ગ્રહ તેની કમજોરી રાશિમાં પાછળ જાય તો તેનું પરિણામ શુભ બને છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *