યુક્રેનમાં જેલેનસ્કી ના પત્નીએ કરી આંશુ સાથે દેશ વાસીઓને અપીલ કહ્યું હવે 92 કલાક છે ભારે રશિયાએ કર્યું આ કામ - khabarilallive    

યુક્રેનમાં જેલેનસ્કી ના પત્નીએ કરી આંશુ સાથે દેશ વાસીઓને અપીલ કહ્યું હવે 92 કલાક છે ભારે રશિયાએ કર્યું આ કામ

યુએનજીએમાં રૂસો-યુક્રેન યુદ્ધની ચર્ચા થઈ
યુએનજીએના પ્રમુખ અબ્દુલ્લા શાહિદે સોમવારે 193 સભ્યોની સંસ્થાના યુક્રેન પર કટોકટી વિશેષ સત્રની અધ્યક્ષતા કરી હતી. યુક્રેનના રાજદૂત સર્ગેઈ કિસલિતસિયાએ સંયુક્ત રાષ્ટ્ર મહાસભાના 76માં સત્ર દરમિયાન રશિયનમાં તેમનું નિવેદન વાંચ્યું હતું.

તેમણે કહ્યું હતું કે વૈશ્વિક સુરક્ષા માટે તોતિંગ જોખમને ધ્યાનમાં રાખીને જનરલ એસેમ્બલીએ આ કટોકટી સત્ર બોલાવવું પડ્યું હતું. સર્ગેઈએ કહ્યું કે જનરલ એસેમ્બલીએ સ્પષ્ટપણે રશિયાની આક્રમકતા રોકવાની માંગ પર પોતાનો અવાજ ઉઠાવવો જોઈએ. તેમણે કહ્યું કે રશિયાએ કોઈપણ શરત વિના યુક્રેનના પ્રદેશોમાંથી તરત જ પોતાની સેના હટાવી લેવી જોઈએ.

યુક્રેન રશિયા પર ઉશ્કેરણી વિના યુદ્ધ કરવાનો આરોપ લગાવે છે.સંયુક્ત રાષ્ટ્રમાં યુક્રેનના રાજદૂત સર્ગેઈ કસ્લિસિયાએ રશિયા પર યુક્રેન સામે બિનઉશ્કેરણી વિનાનું યુદ્ધ ચલાવવાનો આરોપ લગાવ્યો છે.

યુક્રેનના મુદ્દા પર ચર્ચા કરવા માટે બોલાવવામાં આવેલી સુરક્ષા પરિષદની કટોકટીની બેઠકને સંબોધતા કસ્લિસિયાએ કહ્યું, “સંયુક્ત રાષ્ટ્રની સ્થાપના પછી પ્રથમ વખત, યુરોપના કેન્દ્રમાં સંપૂર્ણ વિકસિત યુદ્ધ છે.” વિશ્વમાં દરેક વ્યક્તિ જાણે છે કે રશિયાએ એકલાએ આ આક્રમણ શરૂ કર્યું હતું, જેને હવે બેલારુસ દ્વારા મદદ મળી રહી છે. તેણે કહ્યું, “આ યુદ્ધ ઉશ્કેરવામાં આવ્યું ન હતું, તે કોઈએ પસંદ કર્યું હતું જે હવે બંકરમાં બેઠું છે.

અમે જાણીએ છીએ કે મે 1945 માં બર્લિનમાં બંકરમાં બેઠેલા માણસ સાથે શું થયું હતું. હું મારું ઔપચારિક નિવેદન ચાલુ રાખું તે પહેલાં, હું તમને રશિયનમાં સ્વિચ કરવા અને હેડફોન પર આવું કરવા માટે આમંત્રિત કરવા માંગુ છું, કારણ કે હું ઈચ્છું છું કે તમે માર્યા ગયેલા રશિયન સૈનિકના સ્માર્ટફોનનો આ સ્ક્રીન શૉટ વાંચો. અહીં એવા વ્યક્તિનો વાસ્તવિક સ્ક્રીનશૉટ છે જે પહેલેથી જ મરી ગયો છે.”

ઝેલેન્સકીની પત્ની નાગરિકોના નામે ઈમોશનલ પોસ્ટ કરે છે યુક્રેન અને રશિયા વચ્ચે યુદ્ધ ચાલુ છે. યુક્રેનના મોટાભાગના નાગરિકો તેમના ઘર છોડીને અન્ય દેશોમાં જઈ રહ્યા છે. બીજી તરફ, યુક્રેનના રાષ્ટ્રપતિ વોલોડીમિર ઝેલેન્સકી પહેલા દિવસથી જ પોતાનું વતન છોડવાનો ઈન્કાર કરી રહ્યા છે. તેની પત્ની ઓલેના ઝેલેન્સકાએ પણ તેના પતિ સાથે યુક્રેનમાં રહેવાનું નક્કી કર્યું છે.

તે સોશિયલ મીડિયા પર પણ લોકો સાથે સતત વાત કરી રહી છે. તેણે ઈન્સ્ટાગ્રામ પર લખ્યું, ‘મારા વ્હાલા દેશવાસીઓ! આજે હું તમને બધાને ટીવી પર, શેરીઓમાં, ઇન્ટરનેટ પર જોઉં છું. હું તમારી પોસ્ટ અને વિડિયો જોઉં છું અને મને ગર્વ છે કે હું મારી દેશની ધરતી પર તમારી સાથે જીવું છું. મને ગર્વ છે કે હું મારા પતિ અને જનતાની વચ્ચે છું.’ બીજી પોસ્ટમાં તેણે એક બાળકની તસવીર શેર કરી.

રશિયાની ન્યુક્લિયર ફોર્સ હાઈ એલર્ટ પર છે
રશિયાના રાષ્ટ્રપતિ વ્લાદિમીર પુતિને યુક્રેન સાથેની વાતચીત વચ્ચે ત્રણ સ્તરીય પરમાણુ દળોને ‘હાઈ એલર્ટ’ પર મૂક્યા છે. તેનાથી પરમાણુ યુદ્ધનું જોખમ વધી ગયું છે. આ દરમિયાન રશિયાએ 36 દેશો માટે તેની એરસ્પેસ બંધ કરી દીધી છે. પશ્ચિમી પ્રતિબંધો અને નાટો શક્તિઓ દ્વારા આક્રમક નિવેદનોને ટાંકીને પુતિને રવિવારે રશિયાના પરમાણુ દળોને “હાઈ એલર્ટ” પર આદેશ આપ્યો હતો.

સંરક્ષણ પ્રધાન સર્ગેઈ શોઇગુએ જણાવ્યું હતું કે બેલારુસના ગોમેલ ક્ષેત્રમાં વ્યૂહાત્મક મિસાઇલ દળો, ઉત્તરીય અને પેસિફિક કાફલાઓને રદ કરવામાં આવ્યા છે અને હડતાલ માટે તૈયાર રહેવાનો આદેશ આપવામાં આવ્યો છે. તમામ પરમાણુ મિસાઇલોને ફાયરિંગ મોડ પર મૂકવામાં આવી છે. કર્મચારીઓને સ્ટેન્ડબાય પર રહેવા માટે કહેવામાં આવ્યું છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *