૫૦ વર્ષ પછી બન્યો વિપરીત રાજયોગ આ રાશિવાળાની કિસ્મત દોડશે ચિત્તાની જેમ - khabarilallive    

૫૦ વર્ષ પછી બન્યો વિપરીત રાજયોગ આ રાશિવાળાની કિસ્મત દોડશે ચિત્તાની જેમ

જ્યોતિષ શાસ્ત્ર અનુસાર, જ્યારે પણ કોઈ ગ્રહ કોઈ નક્ષત્રનું સંક્રમણ કરે છે, ત્યારે તેની અસર આપણા જીવનને ખૂબ જ પ્રભાવિત કરે છે. વ્યક્તિના જન્મથી જ તેના જીવન પર ગ્રહોની સ્થિતિની અસર દેખાવા લાગે છે. વ્યક્તિની કુંડળીમાં રાશિચક્ર અને ગ્રહોની સ્થિતિ પરથી આ જાણી શકાય છે. એ જ રીતે જ્યોતિષ શાસ્ત્ર અનુસાર 50 વર્ષ પછી વિપરીત રાજયોગ રચાયો છે. આ દરમિયાન અચાનક નાણાંકીય લાભ અને પ્રગતિની શક્યતાઓ છે.

વિપરિત રાજયોગ એ શુભ યોગોમાંનો એક છે.
વિપ્રીત રાજયોગઃ જ્યોતિષ શાસ્ત્ર અનુસાર વિપ્રીત રાજયોગ એ શુભ યોગોમાંનો એક છે. આ યોગો નકારાત્મક પ્રભાવવાળા તમામ ગ્રહોના એકસાથે આવવાથી બને છે. જો કોઈ વ્યક્તિની કુંડળીમાં 6ઠ્ઠા, 8મા અને 12મા ઘરનો સ્વામી અન્ય બે ઘરોમાંથી કોઈપણ એક સ્થાન પર બિરાજમાન હોય તો આવી સ્થિતિમાં વિપરીત રાજયોગ બને છે.

ભારતીય જ્યોતિષ શાસ્ત્ર અનુસાર રાજયોગના 3 પ્રકાર છે. હર્ષ રાજયોગ, સરલા રાજયોગ અને વિમલ રાજયોગ. જણાવી દઈએ કે જો કોઈ વ્યક્તિની કુંડળીમાં છઠ્ઠા ઘરનો સ્વામી 8મા કે 12મા ભાવમાં હોય તો હર્ષ રાજયોગ બને છે. બીજી તરફ જો 8મા ઘરનો સ્વામી 6ઠ્ઠા કે 12મા ઘરમાં હોય તો સરલા રાજયોગ બને છે. તેમજ જ્યારે 12મા ઘરનો સ્વામી 6ઠ્ઠા અને 8મા ભાવમાં હોય ત્યારે વિમલ રાજયોગ બને છે.

મેષ: જ્યોતિષ શાસ્ત્ર મુજબ મેષ રાશિના લોકો માટે વિપ્રીત રાજયોગ વિશેષ લાભદાયી રહેશે. તમને જણાવી દઈએ કે સૂર્ય, ગુરુ અને બુધનો સંયોગ આ રાશિના 12મા ભાવમાં છે અને ત્રીજા ઘરનો સ્વામી બુધ અને સૂર્યની સાથે 12મા ભાવમાં હાજર રહેશે. મેષ રાશિના લોકોને આ સમયગાળા દરમિયાન અચાનક ધન લાભ થશે. તણાવથી રાહત મળશે. સ્પર્ધાત્મક પરીક્ષાઓની તૈયારી કરી રહેલા લોકોને શુભ પરિણામ મળશે.

સિંહ રાશિ: આ રાશિનો સ્વામી બુધ અને ગુરુ સાથે આઠમા ભાવમાં બેઠો હશે. કૃપા કરીને જણાવો કે તેના ત્રીજા ઘરનો સ્વામી શુક્ર સાથે હાજર છે. આ સાથે વ્યક્તિની આવકમાં વધારો થવાના સંકેત સ્પષ્ટ દેખાઈ રહ્યા છે. પૈતૃક સંપત્તિના વેચાણથી લાભ થશે. આ સમય દરમિયાન ઘણી મોટી તકો ઉપલબ્ધ થશે. આટલું જ નહીં વિદેશ પ્રવાસે જવાના ચાન્સ પણ બની રહ્યા છે.

તુલા: વિપ્રીત રાજયોગ આ રાશિના લોકો માટે વરદાનથી ઓછો નહીં હોય. ત્રીજા ઘરનો સ્વામી ગુરુ છે અને તે છઠ્ઠા ઘરમાં સ્થિત છે. વેપારમાં સારો સોદો કરી શકશો. નોકરીયાત લોકોને નોકરી વગેરેમાં પણ ઘણી સફળતા મળશે. નોકરીની નવી તકો પ્રાપ્ત થશે.આ સમયમાં તમે તીર્થયાત્રા પર જઈ શકો છો.શેરબજારમાં પૈસાનું રોકાણ લાભદાયક રહેશે.

મકર: જ્યોતિષ શાસ્ત્ર અનુસાર મકર રાશિના લોકો માટે વિપરીત રાજયોગ શુભ સાબિત થશે. આ રાશિના જાતકોની કુંડળીના ત્રીજા ભાવમાં ગુરુ, બુધ અને સૂર્ય બિરાજમાન છે. પ્રેમ સંબંધમાં આવતી મુશ્કેલીઓ દૂર થશે. બંને વચ્ચે તાલમેલ સારો રહેશે. ઉત્સાહથી ભરપૂર રહેશે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *