યુક્રેન એ પલટી નાખ્યા તમામ પાસા સતત 4 થા દિવસે પણ યુક્રેનનો પલટવાર પુતિનની ખુરશી હવે ખ તરામાં જાણો કેમ ફસાયું રશિયા - khabarilallive    

યુક્રેન એ પલટી નાખ્યા તમામ પાસા સતત 4 થા દિવસે પણ યુક્રેનનો પલટવાર પુતિનની ખુરશી હવે ખ તરામાં જાણો કેમ ફસાયું રશિયા

એક નવા ટેલિવિઝન સંબોધનમાં, વ્લાદિમીર પુટિને રશિયન સૈન્યના વિશેષ દળોની “બહાદુરીપૂર્વક તેમની લશ્કરી ફરજો નિભાવવા” માટે પ્રશંસા કરી છે. અને યુકેના એક મંત્રીએ દાવો કર્યો છે કે રશિયન રાષ્ટ્રપતિની ખુરશી હવે તેમના સૈનિકો પર નિર્ભર છે અને જો પુતિનને યુક્રેનમાં ઝટકો લાગે તો વ્લાદિમીર પુતિનની ખુરશી જોખમમાં આવી શકે છે.

રાષ્ટ્રપતિ પુતિને કહ્યું છે કે તેમણે ડોનબાસના લોકોને યુક્રેનિયન દળોથી બચાવવા માટે યુક્રેન પર હુમલો કર્યો છે અને કહ્યું છે કે તેઓ રશિયા તરફી અલગતાવાદીઓને મદદ કરવા માટે યુક્રેનમાં હસ્તક્ષેપ કરી રહ્યા છે, કારણ કે યુક્રેનિયન સેના તેમની ‘નરસંહાર’ કરી શકે છે.

યુક્રેનમાં રશિયન વિશેષ દળો
રશિયાના રાષ્ટ્રપતિ વ્લાદિમીર પુતિને સ્પેશિયલ ઓપરેશન ફોર્સના વાર્ષિક દિવસની ઉજવણી કરતા કહ્યું કે તેમની વિશાળ સેના યુક્રેનિયન પ્રતિકારને કચડી નાખવા માટે તેની લડાઈને વેગ આપી રહી છે, પરંતુ રશિયાએ તેના કારણે થયેલા નુકસાનને સ્વીકારવાનો ઇનકાર કરી દીધો છે. રશિયન સરકારે હજુ સુધી યુક્રેનની લડાઈમાં કોઈ જાનહાનિની ​​જાહેરાત કરી નથી

જો કે, દાગેસ્તાન પ્રાદેશિક સરકારના વડાએ પેરાટ્રૂપરના પરિવારને શોકની ઓફર કરી છે અને એવું માનવામાં આવે છે કે, રશિયન પ્રમુખ દ્વારા સ્ક્રિપ્ટ લખવામાં આવી હશે. બહાર રહો. કારણ કે, યુક્રેન વતી, રશિયન સૈનિકોના મૃતદેહોને રશિયા પહોંચાડવાની જવાબદારી રેડ ક્રોસ એનજીઓને આપવામાં આવી છે અને તેણે ઓછામાં ઓછા ત્રણ હજાર રશિયન સૈનિકોના મૃત્યુનો દાવો કર્યો છે.

દિવસો પુતિનની વિરુદ્ધ બાજુથી શરૂ થાય છે?આજે, બ્રિટનના સશસ્ત્ર દળોના પ્રધાન જેમ્સ હેપ્પીએ દાવો કર્યો હતો કે જો યુક્રેનમાં તેમની ઝુંબેશ નિષ્ફળ જાય તો પુતિન પાસે “ગણવાના માત્ર દિવસો” છે. તેમણે દાવો કર્યો હતો કે રાષ્ટ્રપતિ પુતિનનું યુક્રેન અભિયાન પાછળ પડી રહ્યું છે અને યુક્રેને જે રીતે પ્રતિકાર વ્યક્ત કર્યો છે તે રાષ્ટ્રપતિ પુતિન દ્વારા અપેક્ષિત ન હતો અને યુક્રેનમાં રશિયન સૈનિકોને ગંભીર પ્રતિકારનો સામનો કરવો પડી શકે છે.

બ્રિટિશ રાઈફલ્સમાં મેજર રહી ચૂકેલા જેમ્સ હેપ્પીએ જણાવ્યું હતું કે લડાઈના શરૂઆતના થોડા દિવસોમાં પુતિનની સેના મોટા શહેરો કબજે કરવામાં અસમર્થ રહી હતી અને રશિયન સૈનિકોને યુક્રેનિયન દળો સામે બહુ સફળતા મળી ન હતી. તેમણે ઉમેર્યું હતું કે રશિયન આક્રમણ વિખેરાઈ રહ્યું છે અને આગામી થોડા દિવસોમાં રશિયન સૈનિકો યુક્રેનમાં વધુ નુકસાન પહોંચાડી શકે છે.

શિયન અભિયાન ખૂબ પાછળ છે બ્રિટિશ અખબારના એક લેખમાં ભૂતપૂર્વ સંરક્ષણ અધિકારી જેમ્સ હેપ્પીએ જણાવ્યું હતું કે, “રાજધાની કિવમાં રશિયન આક્રમણ ધીમી પડી ગયું છે અને રશિયન સૈનિકો નવા પ્રદેશો પર નિયંત્રણ મેળવવામાં અસમર્થ છે, તેથી દરેક પસાર થતા સમય સાથે, તે જ સમયે, આ રશિયા માટે લડાઈ ખૂબ જ મુશ્કેલ બની રહી છે, કારણ કે હવે પુતિન માટે લાંબા સમય સુધી લડત ચાલુ રાખવી મુશ્કેલ બનશે. તેણે લખ્યું છે કે, ‘યુક્રેનની સેના ખૂબ જ સારી રીતે પ્રશિક્ષિત છે.

અને તેણે રશિયન ફ્રન્ટલાઈન દળોને પછાડવાનું શરૂ કરી દીધું છે અને રશિયન સૈનિકો પાસે હવે લોજિસ્ટિક્સનો પણ અભાવ છે, તેથી રાજધાની કિવમાં રહેવું તેમના માટે પૂરતું છે. તે મુશ્કેલ બની શકે છે અને અહીંથી શરૂ થાય છે. પુતિન માટે ખરાબ નસીબ. તે જ સમયે, મંત્રીએ એ પણ ઉલ્લેખ કર્યો છે કે યુક્રેનમાં મોટી સંખ્યામાં યુવાનો સેનામાં જોડાઈ રહ્યા છે, જેના કારણે લોકોનું સમર્થન મળ્યા બાદ સેનાનું મનોબળ નોંધપાત્ર રીતે વધી રહ્યું છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *