શનિ જયંતી પર આજે જ કરિલો આ ઉપાય ધન ધાન્યના ભરાઈ જશે ભંડાર - khabarilallive    

શનિ જયંતી પર આજે જ કરિલો આ ઉપાય ધન ધાન્યના ભરાઈ જશે ભંડાર

આ વર્ષે શનિ જયંતિ 19 મે 2023 ના રોજ ઉજવવામાં આવશે. ભગવાન શનિદેવને કર્મના દાતા અને ન્યાયના દેવતા માનવામાં આવે છે. સૂર્યપુત્ર વ્યક્તિને તેના કર્મોના આધારે ફળ આપે છે. એવું કહેવાય છે કે જ્યારે શનિદેવ ભક્તો પર પ્રસન્ન થાય છે, ત્યારે તેઓ તેમના જીવનને ખુશીઓથી ભરી દે છે.

બીજી તરફ જો કોઈ વ્યક્તિ કંઈ ખોટું કરે છે તો શનિદેવ તેને ચોક્કસપણે સજા આપે છે. શનિ જયંતિના દિવસે શનિદેવની વિધિ-વિધાનથી પૂજા કરવાથી ભક્તોની દરેક મનોકામના પૂર્ણ થાય છે. શનિ જયંતિના દિવસે શનિદેવની કૃપાથી કુંડળીમાં શનિની અશુભ સ્થિતિમાં જોવા મળતી અસરો જેમ કે શનિની સાડાસાત અને ઘૈયા જેવી સ્થિતિઓથી પણ બચી શકાય છે.

શનિ જયંતિના દિવસે કેટલાક ખાસ ઉપાય કરવાથી ઘણી સમસ્યાઓથી છુટકારો મેળવી શકાય છે. આચાર્ય ઈન્દુ પ્રકાશ પાસેથી જાણીએ કે શનિ સંબંધિત સમસ્યાઓથી બચવા અને શુભ ફળ મેળવવા માટે કયા વિશેષ ઉપાયો અને મંત્રોનો જાપ કરવો જોઈએ.

1. જો તમે થોડા દિવસોથી કમરના દુખાવા અથવા આંખની સમસ્યાથી પરેશાન છો તો શનિ જયંતિના દિવસે થોડા કાળા અડદના દાણાને કાળા કપડામાં બાંધીને તમારા મંદિરના ખૂણામાં રાખો. શનિદેવના આ મંત્રનો 21 વાર જાપ પણ કરો. મંત્ર છે- ઓમ શ્રી હ્રીં શં શનૈશ્ચરાય નમઃ.

2. જો તમે સંતાનનું સુખ મેળવી શકતા નથી, તો શનિ જયંતિના દિવસે તમારા ઘરની છત, બાલ્કની અથવા ઘરની બહાર પક્ષીઓ માટે અનાજ અને પાણી રાખો. અહીં એક વાતનું ધ્યાન રાખવું કે ખોરાક અને પાણી કબૂતરો માટે નહીં પણ પક્ષીઓ માટે રાખવાનું હોય છે. શનિદેવના આ મંત્રનો 51 વાર જાપ પણ કરો. મંત્ર છે – ઓમ ઐં શં હ્રીં શનૈશ્ચરાય નમઃ.

3. જો તમે તમારા ઘરની સુખ-શાંતિ અને સૌભાગ્ય વધારવા માંગો છો તો શનિ જયંતિના દિવસે તમારા મંદિરમાં કાળું કપડું ચઢાવો. સાથે જ હેશાની દેવના આ મંત્રનો 11 વાર જાપ કરો. મંત્ર છે- શં હ્રીં શં શનિશ્ચરાય નમઃ.

4. જો ઘરમાં તમારી કોઈ વાત સંભળાતી નથી તો શનિ જયંતિના દિવસે શનિદેવનું ધ્યાન કરતી વખતે તમારે તમારા મંદિરમાં એક મુઠ્ઠી આખા અડદનો અર્પણ કરવો જોઈએ અને શનિદેવના મંત્રનો 21 વાર જાપ કરવો જોઈએ. મંત્ર છે- ઓમ શ્રી શ્રી શ્રી શનૈશ્ચરાય નમઃ.

5. જો તમે કોઈ સમસ્યાનો ઉકેલ લાવવાનો રસ્તો શોધી શકતા નથી, તો શનિ જયંતિના દિવસે તમારા હાથની લંબાઈથી 19 ગણો કાળો દોરો લઈને તેને માળા બનાવીને તમારા ગળામાં પહેરો. સાથે જ હેશની દેવના આ મંત્રનો 108 વાર જાપ કરો. મંત્ર છે- ઓમ શ્રી શ્રી શ્રી શનૈશ્ચરાય નમઃ.

6. જો તમને કોઈ કામ કરવામાં મન નથી લાગતું અથવા તમને કામ કરવાનું મન નથી થતું કે કામ દરમિયાન આળસ તમને પરેશાન કરે છે તો શનિ જયંતિના દિવસે તમારે શનિદેવના આ દસ નામોનો 108 વાર જાપ કરવો જોઈએ. નામ આ પ્રમાણે છે- કોનાસ્થ પિંગલો બભરુ: કૃષ્ણ રૌદ્રોન્તકો યમ:. સૌરીઃ શનિશ્ચરો મંદઃ પિપ્પલાદેન ભલામણ કરી.

7. જો તમે જીવનમાં શત્રુઓથી મુક્તિ મેળવવા માંગો છો તો શનિ જયંતિના દિવસે સ્નાન વગેરે કર્યા પછી 11 વાર શનિદેવના મંત્રનો જાપ કરો. મંત્ર છે- ઓમ ઐં શ્રી હ્રીં શનૈશ્ચરાય નમઃ.

8. જો તમે ઈચ્છો છો કે તમારી અંદર સકારાત્મકતા હંમેશા રહે અને તમારા મનમાં નવા વિચારો આવતા રહે તો શનિ જયંતિના દિવસે ઘરના મુખ્ય દરવાજા પર સરસવના તેલનો દીવો પ્રગટાવો. સાથે જ હેશાની દેવના આ મંત્રનો 21 વાર જાપ કરો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *