૧૯ તારીખથી શનિજયંતિ પર બદલાય જશે આ રાશિવાળા ની કિસ્મત મળશે અચાનક મોટા લાભ - khabarilallive    

૧૯ તારીખથી શનિજયંતિ પર બદલાય જશે આ રાશિવાળા ની કિસ્મત મળશે અચાનક મોટા લાભ

19મી મેને શુક્રવારે શનિ જયંતિની ઉજવણી કરવામાં આવી રહી છે. પૌરાણિક કથાઓ અનુસાર, જ્યેષ્ઠ અમાવસ્યાના દિવસે, ગ્રહ રાજા સૂર્ય અને દેવી છાયાના પુત્ર શનિદેવનો જન્મ થયો હતો. આ દિવસે શનિદેવની વિધિવત પૂજા કરવાથી અને છાયાનું દાન કરવાથી શનિની અશુભ અસર ઓછી થાય છે અને શનિદેવની કૃપા જીવનભર બની રહે છે.

શનિ જયંતિના દિવસે ગજકેસરી યોગ, ષષ્ઠ યોગ અને શોભન મહાયોગની રચના થઈ રહી છે, જેના કારણે આ દિવસનું મહત્વ વધુ વધી જાય છે. આ શુભ યોગ રાશિઓ અનુસાર શનિ જયંતિના દિવસે જ્યોતિષ શાસ્ત્રમાં કેટલાક જ્યોતિષીય ઉપાયો જણાવવામાં આવ્યા છે.

શનિ જયંતિના દિવસે રાશિ પ્રમાણે ઉપાય કરવાથી શનિની સાડાસાત, ધૈયા અને શનિની મહાદશાનો અશુભ પ્રભાવ ઓછો થાય છે અને નોકરી, ધંધા, પરિવાર અને પૈસાને લગતી ચાલી રહેલી સમસ્યાઓનો અંત આવે છે. ચાલો જાણીએ જ્યોતિષ ચિરાગ બેજન દારૂવાલા પાસેથી કે શનિ જયંતિના દિવસે તમામ રાશિઓ પર શું અસર પડશે.

શનિ જયંતિની તમામ રાશિઓ પર શું અસર થશે?
મેષ: શનિદેવ તમારી રાશિના લોકોને સારો નફો આપવાનું કામ કરશે. શનિદેવની કૃપાથી આ સમયે વેપારમાં લાભની સ્થિતિ છે, મિત્રોનો સહયોગ મળવાની સંભાવના છે. સંશોધન કાર્યમાં લાગેલા લોકો આ સમયે સારા પરિણામ આપવામાં સફળ થશે. બેંકિંગ અને મશીનના કામ સાથે જોડાયેલા લોકોને કંઈક નવું કરવા મળી શકે છે. આ સમયે તમારા વરિષ્ઠ તમારા પ્રત્યે દયાળુ રહેશે.

વૃષભ: શનિનું સંક્રમણ વૃષભ રાશિના લોકો માટે વિશેષ આશીર્વાદ લઈને આવ્યું છે. તમને તમારી મહેનત પ્રમાણે શુભ ફળ મળશે. તમારા જીવનમાં જલ્દી જ સારો બદલાવ આવવાનો છે. તમને માતા-પિતાનો સંપૂર્ણ સહયોગ મળશે.

મિથુન: મિથુન રાશિના લોકો માટે શનિ જયંતિ ખૂબ જ લાભદાયી રહેશે. તમારી રાશિમાં અત્યારે શનિ નવમા ભાવમાં છે અને ગુરુ અગિયારમા ભાવમાં ભ્રમણ કરી રહ્યો છે. આવી સ્થિતિમાં તમારી આર્થિક સ્થિતિ સારી રહેશે. નોકરીમાં બઢતી અને વૃદ્ધિના સારા સંકેતો છે. શનિદેવની વિશેષ કૃપા તમારા પર બની રહેશે. ભાગ્યના સારા સહયોગથી તમને દરેક બાબતમાં સફળતા મળશે.

કર્ક રાશિ: કર્ક રાશિના જાતકો માટે શનિનું રાશિ પરિવર્તન શુભ પરિણામ લાવે છે. તમારી પરેશાનીઓ ઓછી થશે. તમને તમારા પરિવાર અને માતાપિતાનો સંપૂર્ણ સહયોગ મળશે. કર્ક રાશિના જાતકોને રચનાત્મક કાર્યોમાં અપાર સફળતા મળવાની સંભાવના છે. જીવનમાં સુખ-સમૃદ્ધિ મળશે.

સિંહ રાશિ: શનિ જયંતિ અને આ દિવસે બનેલા યોગ સિંહ રાશિના લોકો માટે ખૂબ જ ફાયદાકારક રહેશે. ગજકેસરી યોગથી ધનલાભની સારી સંભાવના છે. તમારા પારિવારિક સુખમાં સતત વધારો થવાની સંભાવના છે. તમને સારા નસીબ મળશે, જેના કારણે તમારી આર્થિક સ્થિતિ પહેલા કરતા સારી રહેશે.

કન્યા રાશિ: આ રાશિ પર શનિની અસર સારી નથી. તેણે કોઈ નવું કામ શરૂ ન કરવું જોઈએ. તમારા પ્રેમ સંબંધો માટે આ સમય અનુકૂળ નહીં રહે. પ્રેમીથી અણબનાવની સમસ્યા પણ થઈ શકે છે. વિદ્યાર્થીઓને થોડી મુશ્કેલીમાં સફળતા મળશે. શેરબજારમાં સમજદારીપૂર્વક પૈસા ખર્ચો કારણ કે પૈસાની ખોટ થવાની સંભાવના છે. આ સમયે તમારે વાહન ચલાવતી વખતે સાવધાની રાખવી પડશે. ગુપ્ત જ્ઞાનમાં રસ વધી શકે છે.

તુલા: તુલા રાશિના લોકો માટે શનિનું સંક્રમણ શુભ અને ફળદાયી સાબિત થશે. તમને દરેક ક્ષેત્રમાં સફળતા મળવાની આશા છે. તમારા કામની પ્રશંસા થશે. વિદ્યાર્થીઓ માટે ઉચ્ચ શિક્ષણની તકો બની રહી છે. વેપારમાં તમને લાભ મળશે. તમને પિતાનો સંપૂર્ણ સહયોગ મળશે.

વૃશ્ચિક: આ રાશિ પર શનિનો પ્રકોપ સૌથી વધુ રહેશે. કોઈ નવું કામ શરૂ ન કરવું. સારા સમય માટે સવારે અને સાંજે હનુમાન ચાલીસાનો પાઠ કરો. જેઓ વર્તમાન નોકરીથી સંતુષ્ટ નથી અને નવી નોકરી શોધી રહ્યા છે તેઓને સારા સમાચાર મળી શકશે નહીં. તમને શનિદેવની કૃપા અને ભાગ્ય ભાગ્યે જ મળશે. રિયલ એસ્ટેટના મામલામાં નિર્ણય હવે તમારા પક્ષમાં નહીં આવે.

ધનુરાશિ: શનિ ધનુરાશિમાં પ્રવેશ કરી રહ્યો છે. સાડે સતીની અસર આ રાશિના લોકો પર પણ જોવા મળે છે. જો કે, તેના વ્યવસાય અને કામની સ્થિતિ સારી રહેશે અને તેને દરેક મહેનતમાં સફળતા મળશે. આ સમયે તમને તમારા ભાઈઓ તરફથી સારો સહયોગ મળશે, જેના કારણે તમારું મન પ્રસન્ન રહેશે. આ સમયે ધર્મ, તત્વજ્ઞાન અને જ્યોતિષ સાથે જોડાયેલા લોકોને સારી ખ્યાતિ મળી શકે છે. શનિની દ્રષ્ટિ તમને ધાર્મિક યાત્રા પર લઈ જઈ શકે છે. આ સમયે તમને તમારા ગુરુની કૃપા પ્રાપ્ત થશે.

મકર: મકર રાશિની પોતાની નિશાની શનિ છે. આ કારણે આ રાશિના લોકોને શુભ પરિણામ મળવાની સંભાવના છે. જે લોકો પર શનિની સાડાસાતી અને શનિની બેડીની અસર થઈ રહી છે, તેઓને આમાંથી મુક્તિ મળશે. તમારા ગુણોની પ્રશંસા થશે. તમારા સ્વાસ્થ્યનું વિશેષ ધ્યાન રાખો.

કુંભ: શનિ જયંતિ પર તમારી રાશિમાં શશ રાજ યોગ બની રહ્યો છે. આ સાથે મેષ રાશિમાં ગજકેસરી યોગના કારણે તમારી રાશિ પર શનિ જયંતિનો લાભદાયક પ્રભાવ પડશે. તમને તમારી મહેનતનું સંપૂર્ણ પરિણામ મળશે. આત્મવિશ્વાસ વધવાથી તમામ પ્રકારના અટકેલા કામ પૂરા થશે.

મીન: શનિદેવની કૃપા તમારા પર બની રહેશે. તેનાથી દેવાની સમસ્યા દૂર થઈ શકે છે. ઘરેલું વિખવાદ પણ દૂર થશે. પારિવારિક જીવન સુખમય રહેશે. આ સમય દરમિયાન તમારી આવકમાં વધારો થશે અને તમે વધારાની આવક માટે પ્રયત્ન કરશો, જેમાં તમને સફળતા મળશે. આવકના નવા સ્ત્રોત પણ બની શકે છે. વિવાહિત જીવન સુખમય રહેશે. ગરીબોને ફળ અને અનાજનું દાન કરવાથી આ રાશિના જાતકોને પ્રગતિનો લાભ મળશે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *