શનિજયંતિ પર બન્યા ત્રણ શુભ રાજયોગ મળશે ચિંતાઓથી મુક્તિ અને થશે ધનલાભ - khabarilallive
     

શનિજયંતિ પર બન્યા ત્રણ શુભ રાજયોગ મળશે ચિંતાઓથી મુક્તિ અને થશે ધનલાભ

જ્યોતિષ શાસ્ત્ર અનુસાર શનિદેવને ન્યાયના દેવતા માનવામાં આવે છે. શનિદેવ લોકોને તેમના કર્મો પ્રમાણે ફળ આપે છે. શનિદેવને ગ્રહોના ન્યાયાધીશ પણ કહેવામાં આવે છે. માન્યતા અનુસાર, જે વ્યક્તિ પર શનિદેવની નજીકથી નજર પડે છે, તે વ્યક્તિ માટે ખરાબ દિવસોની શરૂઆત થાય છે, પરંતુ જ્યારે શનિદેવ કોઈ વ્યક્તિ પર પ્રસન્ન થાય છે, તો આવી વ્યક્તિને રાજા બનાવી શકાય છે.

આ વર્ષે શનિ જયંતિ 19 મે, 2023 ના રોજ જેષ્ટ મહિનાની અમાવાસ્યાના દિવસે ઉજવવામાં આવી રહી છે. એવી માન્યતાઓ છે કે આ દિવસે શનિદેવનો જન્મ થયો હતો. શનિદેવ માતા છાયા અને ભગવાન સૂર્યના પુત્ર છે. ભોપાલ નિવાસી જ્યોતિષ અને વાસ્તુ નિષ્ણાત પંડિત હિતેન્દ્ર કુમાર શર્મા જણાવી રહ્યા છે કે આ વખતે શનિ જયંતિ પર કયો શુભ રાજયોગ બની રહ્યો છે અને સુખ-સમૃદ્ધિ મેળવવા માટે કયા ઉપાયો કરવા જોઈએ.

3 રાજયોગો થઈ રહ્યા છે: જ્યોતિષ શાસ્ત્ર અનુસાર શનિ જયંતિ પર શોભન યોગ બની રહ્યો છે. આ દરમિયાન શનિ પોતાની રાશિ કુંભ રાશિમાં રહેવાના છે. આ કારણથી કુંભ રાશિમાં પણ શષ યોગ બનશે. મેષ રાશિમાં ગુરુ અને ચંદ્રની હાજરીને કારણે ગજકેસરી યોગ પણ બની રહ્યો છે.

એટલા માટે જ્યોતિષ શાસ્ત્ર અનુસાર આ દિવસ ખૂબ જ મહત્વપૂર્ણ માનવામાં આવે છે. માન્યતાઓ અનુસાર આ દિવસે શનિદેવની પૂજા કરવાથી શનિના ઘૈયા, સાડે સતી અને મહાદશાના અશુભ પ્રભાવોને ઓછા કરી શકાય છે.

શનિ જયંતિ પર શનિદેવને પ્રસન્ન કરવા માટે તેલ, કાળા કપડા, લોખંડની વસ્તુઓ, છત્રીનું દાન કરવું શુભ માનવામાં આવે છે.આ સિવાય શનિદેવને અડદની દાળના લાડુ અર્પણ કરવા પણ શુભ માનવામાં આવે છે.- શનિ જયંતિ પર શનિદેવનો પ્રકોપ આ દિવસે ગરીબ અને લાચાર લોકોને ભોજન આપીને ટાળી શકાય છે.

સાથે જ આવું કરવાથી શનિની સાડાસાતીની સમસ્યાથી પણ છુટકારો મળી શકે છે.શનિ જયંતિ પર ભૂલથી પણ લોખંડ ન ખરીદવું જોઈએ.જુઓ, કોઈ વ્યક્તિ તેલ માંગે છે કે મૂકે છે. શનિ મંદિરમાં વાટકી સાથે.- શનિ જયંતિના દિવસે શનિદેવની કૃપા મેળવવા માટે પાણીમાં એક નારિયેળ તરતો અને એક જુના જૂતા ચોકડી પર રાખો.

ધ્યાનમાં રાખો કે કોઈએ તમને આ કરતા જોવું જોઈએ નહીં. આ ઉપાય કરવાથી શનિદેવ પ્રસન્ન થાય છે અને આર્થિક સંકટ દૂર થાય છે.- જો તમે પણ પૈસા સંબંધિત સમસ્યાઓથી પરેશાન છો. તેથી શનિ જયંતિના દિવસે આકના છોડને લોખંડનો ખીલો અર્પણ કરો.

આમ કરવાથી તમારી ધન સંબંધિત તમામ સમસ્યાઓ દૂર થઈ જશે.- આ સિવાય તમે સ્મશાનભૂમિમાં લાકડાનું દાન કરી શકો છો.- શનિ જયંતિના દિવસે નૌકાની ખીલી અથવા ઘોડાના જૂતાની બનેલી લોખંડની વીંટી મધ્યમાં ધારણ કરો. આંગળી

આ દિવસે સાંજે પીપળના ઝાડ નીચે સરસવના તેલનો દીવો પ્રગટાવો.- શનિની ધૈયા સતી કે મહાદશામાંથી મુક્તિ મેળવવા માટે શનિ જયંતિના દિવસે હનુમાન ચાલીસા સુંદરકાંડનો પાઠ કરો. આમ કરવાથી તમને શનિદેવના અશુભ ફળોથી છુટકારો મળશે.- વાંદરાઓને કેળા, ગોળ ખવડાવો, આમ કરવાથી તમારા માથા પરનું દેવું ઉતરી જશે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *