આ રાશિવાળા પર નઈ થાય શનિની સાડેસાતીની અસર મળશે બધેલી લાભ અને પ્રગતિ - khabarilallive    

આ રાશિવાળા પર નઈ થાય શનિની સાડેસાતીની અસર મળશે બધેલી લાભ અને પ્રગતિ

જ્યોતિષશાસ્ત્રમાં શનિને સૌથી ધીમી ગતિનો ગ્રહ માનવામાં આવે છે. શનિને એક રાશિમાંથી બીજી રાશિમાં સંક્રમણ કરવામાં અઢી વર્ષનો સમય લાગે છે. આ સમયગાળો શનિ કી ધૈયા તરીકે પણ ઓળખાય છે.

શનિની સાડાસાત અને ઘૈયા ખૂબ જ મુશ્કેલ સમય માનવામાં આવે છે. જો શનિ સાડા સાત વર્ષના હોય તો જીવનમાં દરેક મોરચે મુશ્કેલીઓનો સામનો કરવો પડે છે. જો સાદે સતી હોય તો વ્યક્તિના દરેક નિર્ણય ખોટા પડવા લાગે છે, જીવનમાં સંઘર્ષ વધે છે અને મિત્રો પણ દુશ્મન બની જાય છે.

શનિ દરેક રાશિના લોકોને એક યા બીજા સમયે પ્રભાવિત કરે છે, પરંતુ ત્રણ રાશિના લોકો પર તેની અસર ઘણી ઓછી હોય છે. જ્યારે પણ શનિ એક રાશિમાંથી બીજી રાશિમાં પ્રવેશ કરે છે અથવા તેની દશામાં ફેરફાર કરે છે, ત્યારે રાશિચક્રને શુભ અને અશુભ બંને ફળ મળે છે. શનિની સાડાસાત અમુક રાશિઓને અસર કરતી નથી. જેના કારણે તેમના કોઈપણ કામમાં કોઈ અડચણ આવતી નથી.

જો કોઈની કુંડળીમાં કોઈ શુભ ગ્રહની દશા પહેલાથી જ ચાલી રહી હોય અને આ દરમિયાન શનિની સાડાસાત પણ શરૂ થઈ જાય તો આવી સ્થિતિમાં શનિદેવ ભાગ્યે જ પોતાની ખરાબ નજર નાખે છે. આ લોકોના કોઈપણ કામમાં કોઈ અવરોધ નથી. આ લોકોને દરેક કામમાં ચોક્કસ સફળતા મળે છે.

જોકે, આ માટે તેઓએ ઘણી મહેનત કરવી પડશે. કુંભ અને મકર શનિના પોતાના ચિહ્નો છે. બીજી તરફ, શનિ તુલા રાશિમાં ઉચ્ચ છે. આવી સ્થિતિમાં શનિની સાડાસાત વર્ષ પછી પણ આ ત્રણ રાશિઓ પર શનિની અસર ઓછી જોવા મળે છે.

બીજી તરફ જો શનિદેવ જન્મકુંડળીમાં ત્રીજા, છઠ્ઠા, આઠમા અને બારમા ભાવમાં ઉચ્ચ હોય તો શનિ સાડાસાત હોવા છતાં વ્યક્તિ પર તેનો અશુભ પ્રભાવ નથી પડતો. બલ્કે શનિદેવ શુભ અને ફળદાયી છે. જો રાશિવાળાની કુંડળીમાં ચંદ્ર મજબૂત ઘરમાં બેઠો હોય તો શનિની સાડાસાતી વખતે પણ રાશિ પર કોઈ ખરાબ અસર પડતી નથી. આ લોકોને લાભ મળવાની શક્યતાઓ વધુ હોય છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *