૧૦ મે થી આ રાશિઓનું બદલાઈ જશે ભાગ્ય બુધ દેવની ચાલમાં થશે મોટો ફેરફાર બનાવશે ધનવાન - khabarilallive    

૧૦ મે થી આ રાશિઓનું બદલાઈ જશે ભાગ્ય બુધ દેવની ચાલમાં થશે મોટો ફેરફાર બનાવશે ધનવાન

બુધ ગોચર 2023: મેષ રાશિમાં બુધનું સંક્રમણ: વૈદિક જ્યોતિષશાસ્ત્ર અનુસાર, બુધ ગ્રહને વધુ પ્રભાવશાળી માનવામાં આવે છે. તે બુદ્ધિ, તર્ક ક્ષમતા અને સારી વાતચીત કૌશલ્યનું પરિબળ છે. આ ઉપરાંત બુધ વિશ્લેષણાત્મક કૌશલ્ય, વ્યાપાર કુશળતા અને નિર્ણય લેવાની ક્ષમતાનું પણ પ્રતિનિધિત્વ કરે છે. બુધ સૌરમંડળના તમામ ગ્રહોમાં સૌથી ઝડપથી ફરતો ગ્રહ છે અને મિથુન અને કન્યા રાશિનો પણ સ્વામી છે.

બુધ લાભદાયી ગ્રહો (ગુરુ, શુક્ર અને ચંદ્ર) સાથે જોડાય ત્યારે શુભ ફળ આપે છે અને અશુભ ગ્રહો (મંગળ, કેતુ, શનિ, રાહુ, સૂર્ય) સાથે જોડાય ત્યારે અશુભ ફળ આપે છે. 10 મે, 2023 ના રોજ મેષ રાશિમાં બુધનો ઉદય થશે. ચાલો જ્યોતિષ ચિરાગ બેજન દારૂવાલા પાસેથી જાણીએ કે મેષ રાશિમાં બુધના ઉદયને કારણે તમારી રાશિ પર શું અસર થશે.

મેષ: મેષ રાશિમાં બુધના ઉદય સાથે, તમારી બૌદ્ધિક ક્ષમતાઓ ખૂબ જ મજબૂત થશે, જે તમને ઝડપી નિર્ણય લેવામાં મદદ કરશે. તમારા વ્યક્તિત્વમાં સુધારો થવાની પૂરી સંભાવના છે. આ સમયે તમે તમારી સેન્સ ઓફ હ્યુમરથી લોકોને પ્રભાવિત કરી શકશો. મીડિયા અને બેંકિંગ સાથે જોડાયેલા લોકોને આ સમયે સારી કમાણી થવાની આશા છે. જો તમે નોકરી બદલવાનું વિચારી રહ્યા છો તો આ સમયે તમને સફળતા મળશે. તમને ભાઈઓ અને મિત્રોનો પણ પૂરો સહયોગ મળશે.

વૃષભ: વૃષભ રાશિના લોકો માટે, આ સંક્રમણ તમને તમારા પરિવારના સભ્યો અથવા બાળકોના સ્વાસ્થ્ય સંબંધિત સમસ્યાઓ આપી શકે છે. એવી પરિસ્થિતિઓ હોઈ શકે છે કે તમારે કૉલેજ છોડવી પડે અથવા તમારું શિક્ષણ અધવચ્ચે જ બંધ કરવું પડે અથવા તમારા શિક્ષણમાં અંતર હોઈ શકે. તમારું સન્માન દાવ પર લાગી શકે છે. તમને સાવચેત રહેવાની સલાહ આપવામાં આવે છે. આ સમય દરમિયાન તમને મોટી આર્થિક અડચણોનો સામનો કરવો પડી શકે છે અથવા તમારે નોકરી ગુમાવવી અથવા વ્યવસાયમાં નિષ્ફળતાનો સામનો કરવો પડી શકે છે.

મિથુન: વ્યાવસાયિક જીવનમાં વૃદ્ધિ માટે આ સમય અનુકૂળ રહેશે. આ દરમિયાન તમને તમારા કામમાં સફળતા મળશે. આ સાથે આ સમયગાળા દરમિયાન કરવામાં આવેલ વેપારી સોદા પણ સારા સાબિત થશે. આ સમયે તમને ધીમી ગતિએ પૈસા મળશે, પરંતુ પૈસાનો પ્રવાહ સરળ રહેશે. તમે તમારી સર્જનાત્મકતાનો ઉપયોગ લક્ષ્યોને પ્રાપ્ત કરવા માટે કરશો. તમારી લવ લાઈફ થોડી નડતર સાથે સામાન્ય રહેશે. પરંતુ તણાવ અથવા મૂડ સ્વિંગ જેવી સ્વાસ્થ્ય સંબંધિત સમસ્યાઓ તમને પરેશાન કરી શકે છે.

કર્ક: કાર્યસ્થળ પર લોકો અથવા તમારા સાથીદારો બોસ અને અન્ય અધિકારીઓની સામે તમારી પ્રતિષ્ઠા બગાડીને તમારા પર પ્રભુત્વ મેળવવાનો પ્રયાસ કરશે. તમારા ઈરાદાઓનું ખોટું અર્થઘટન થઈ શકે છે. તમારું કાર્યસ્થળ અવ્યવસ્થિત હોઈ શકે છે અથવા વધુ પડતા કામને કારણે તમે તણાવમાં હોઈ શકો છો. 10મા ભાવમાં 12મા ભાવનો ઉદય સ્વામી જો અન્ય ગ્રહોની સ્થિતિ પણ સહયોગી ન હોય તો કેટલાક સમય માટે તમને બેરોજગાર અને બેરોજગાર છોડી શકે છે. તમે તમારું પદ અથવા પ્રતિષ્ઠા ગુમાવી શકો છો. આ સમયગાળો તમારા કાર્યસ્થળ અને કારકિર્દી માટે થોડો અસ્થિર બની શકે છે. સાવચેતી રાખવાની સલાહ આપવામાં આવે છે.

સિંહ: ઉચ્ચ શિક્ષણ મેળવવાના હેતુથી વિદેશ જવા માંગતા વિદ્યાર્થીઓ માટે આ સમય સાનુકૂળ સાબિત થશે. જો તમે રાજકારણ સાથે જોડાયેલા છો અથવા શિક્ષક, ઉપદેશક, ડૉક્ટર વગેરે છો તો આ સમયગાળો તમારા માટે ફળદાયી સાબિત થશે. આ સમય દરમિયાન તમારી વાતચીત કૌશલ્ય ઉત્તમ રહેશે અને આવી સ્થિતિમાં તમે તમારા શબ્દો વડે સરળતાથી બીજાને પ્રભાવિત કરી શકશો. શક્ય છે કે તમે તમારા જીવનસાથી સાથે વિદેશ પ્રવાસનું આયોજન કરી શકો. આ દરમિયાન તમારી આર્થિક સ્થિતિ ઘણી મજબૂત રહેશે, જેના કારણે તમે પૈસા બચાવી શકશો. તમારે તમારા પિતા અથવા પરિવારના કોઈ વૃદ્ધ સભ્ય જેવા કે દાદા-દાદી વગેરેના સ્વાસ્થ્યનું ધ્યાન રાખવું પડશે.

કન્યા: આ સમયગાળો તમને નાણાકીય સ્થિરતા માટે સંઘર્ષ કરી શકે છે. તમારા અથવા પરિવારના કોઈપણ સભ્યની બગડતી તબિયતને કારણે હોસ્પિટલનું બિલ વધી શકે છે. જો તમે નોકરી બદલવા ઇચ્છુક છો તો તમને તક મળી શકે છે પરંતુ પછી નોકરી બદલવાના નિર્ણય પર તમારે પસ્તાવું પડી શકે છે. કાર્યસ્થળ પર તમારા સહકર્મીઓ સહાયક ન હોય અને તમારા વધતા તણાવનું કારણ બની શકે છે. કોઈપણ રીતે ઓફિસ ગપસપ અથવા ઓફિસ પોલિટિક્સનો ભાગ ન બનો કારણ કે તેનાથી અધિકારીઓની સામે તમારી છબી ખરાબ થઈ શકે છે. નાણાકીય બાબતોનું આયોજન ખૂબ જ કાળજીપૂર્વક કરવું જોઈએ, ખાસ કરીને વ્યવસાયના માલિકો માટે, કારણ કે જો આ સમય દરમિયાન તમારો બુધ ખરાબ સ્થિતિમાં હોય તો તમને નાદારીનો સામનો કરવો પડી શકે છે.

તુલા: મેષ રાશિમાં બુધના ઉદય દરમિયાન તમે તમારા જીવનસાથી સાથે ધાર્મિક પ્રવૃત્તિઓમાં સક્રિયપણે ભાગ લેતા જોવા મળી શકો છો અથવા તમે પોતે કોઈ આધ્યાત્મિક ગુરુનું શરણ લઈ શકો છો કારણ કે બુધ તમારા નવમા ઘરનો સ્વામી છે. વ્યવસાયિક લોકો અને નોકરી કરતા લોકોના સંચાર કૌશલ્યમાં સુધારો થશે અને પરિણામે તમારી નિર્ણય લેવાની ક્ષમતામાં પણ સુધારો થશે. સમાજમાં વ્યક્તિના માન-સન્માનનો નિર્ધાર કુંડળીમાં મંગળની સ્થિતિ પર આધાર રાખે છે કારણ કે મંગળ તમારા સાતમા ઘરનો સ્વામી છે. જો કે, જો તમે તમારા સંબંધોને સમજદારીથી સંભાળશો તો વ્યક્તિગત જીવન સામાન્ય રહેશે.

વૃશ્ચિક: તમારા પ્રયત્નો તમને સફળતાના માર્ગ પર લઈ જઈ શકે છે. બીજી તરફ, કાયદાના ક્ષેત્રમાં કામ કરતા લોકોએ આ સમયગાળાનો મહત્તમ લાભ લેવો જોઈએ કારણ કે આમ કરવું તમારા માટે ફળદાયી સાબિત થશે. તબીબી ક્ષેત્ર સાથે જોડાયેલા લોકો આ સમયે તેમની કારકિર્દીમાં પ્રગતિ કરતા જોવા મળશે. જો કે, વેપારી વર્ગ માટે આ સમયગાળો થોડો પડકારજનક સાબિત થઈ શકે છે, તેથી તમને સલાહ આપવામાં આવે છે કે તમે બિઝનેસ પાર્ટનર સાથે કોઈપણ પ્રકારના મતભેદ અથવા વિવાદથી દૂર રહો કારણ કે નાની દલીલ પણ કાનૂની વિવાદમાં ફેરવાઈ શકે છે. જો તમે કોઈ કાનૂની મામલામાં સામેલ છો, તો નિર્ણય તમારા પક્ષમાં ન હોઈ શકે. આ દરમિયાન, તમારે ઉડાઉપણું ટાળવું પડશે. સ્વાસ્થ્યની વાત કરીએ તો પેટના નીચેના ભાગ અથવા નર્વસ સિસ્ટમથી સંબંધિત સમસ્યાઓ તમને પરેશાન કરી શકે છે.

ધનુરાશિ: આ રાશિના કેટલાક લોકો લગ્ન કરશે અથવા સંબંધ બાંધશે. તે જ સમયે, વિદ્યાર્થીઓને અભ્યાસમાં વિચલિત થવાની સમસ્યાનો સામનો કરવો પડી શકે છે, પરંતુ સખત મહેનતના આધારે, તમને સારા પરિણામ મળશે. જેઓ નોકરી શોધી રહ્યા છે તેમને નોકરીની સારી તકો મળશે. નોકરી કરતા લોકો તેમની વર્તમાન નોકરીમાં શ્રેષ્ઠતા મેળવશે. આ સમયગાળામાં સર્જનાત્મક ક્ષેત્ર સાથે જોડાયેલા લોકો ખીલતા જોવા મળશે. જે લોકોનો પોતાનો વ્યવસાય છે તેઓ નવો સોદો કરી શકશે. આ સાથે તમે આર્થિક રીતે પણ મજબૂત રહેશો.

મકર: વ્યવસાયિક રીતે તમે સારી પ્રગતિ કરશો, પરંતુ આ સમય દરમિયાન તમારે સહકર્મીઓ સાથે વાદ-વિવાદ અથવા વિવાદનો સામનો કરવો પડી શકે છે, જેના કારણે તમારી સમસ્યાઓ વધી શકે છે. વેપારીઓનો ધંધો સરળ રીતે ચાલશે. તમારું વ્યક્તિત્વ તમારી માતા દ્વારા પ્રભાવિત થઈ શકે છે અથવા તમે તમારી માતા સાથેના તમારા સંબંધોમાં સુધારો જોઈ શકો છો. સ્વાસ્થ્ય સંબંધિત સમસ્યાઓ તમને પરેશાન કરી શકે છે, તેથી સમય-સમય પર તમારા સ્વાસ્થ્યની તપાસ કરતા રહો. આર્થિક સ્થિતિ સ્થિર રહેશે પરંતુ તેમ છતાં તમારે તમારા બજેટ પર નજર રાખવી પડશે.

કુંભ: તમારે તમારા નાના ભાઈ-બહેનો સાથે મુશ્કેલીનો સામનો કરવો પડી શકે છે. જો તમે કોઈ પ્રોજેક્ટ હાંસલ કરવા ઈચ્છો છો અથવા જલ્દી પ્રમોશન મેળવવા ઈચ્છો છો તો સંભવ છે કે જો તમારી કુંડળીમાં બુધ નકારાત્મક સ્થિતિમાં અથવા અશુભ પ્રભાવમાં હોય તો તમને વિલંબનો અનુભવ થઈ શકે અથવા તે પૂર્ણ રીતે ન મળી શકે. વ્યાપારી લોકોએ વેપાર સોદા કરતી વખતે સાવચેતી રાખવી જોઈએ.

મીન: મેષ રાશિમાં બુધના ગોચરને કારણે મીન રાશિના જાતકોના પગારમાં વધારો થવાની સંભાવના છે. આ સાથે તમને પ્રમોશન પણ મળી શકે છે. પારિવારિક વ્યવસાય કરનારાઓ માટે આ સમયગાળો સારો રહેશે, આ દરમિયાન તેમને સારો નફો થવાની સંભાવના છે. તમે બચત પણ કરી શકશો. જો તમે તમારા જીવનસાથી સાથેના તમારા સંબંધોને લગ્નના બંધનમાં બદલવા માંગો છો, તો આ સમય દરમિયાન તમે તેમને તમારા પરિવાર સાથે પરિચય કરાવી શકો છો. આ સમયગાળો આર્થિક રીતે ફળદાયી રહેશે અને તમારી સંપત્તિમાં પણ વધારો થશે. આ સમયે તમે મકાન, જમીન કે વાહન ખરીદી શકો છો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *