યુક્રેનમાં સૌને મળી નવી ઉમ્મીદ રશિયાની તોપો અને ગો ળીબારી વચ્ચે શેલ્ટરમાં યુકેનની મહિલાએ આપ્યો બાળકીને જન્મ શુ થમી જશે યુધ્ધ

યુક્રેન પર રશિયન હુ મલા બાદ દેશના લોકો તણાવપૂર્ણ પરિસ્થિતિમાં છે. યુક્રેનની રાજધાની કિવમાં સર્વત્ર તબાહી મચાવતા રશિયાની આર્ટિલરી બો મ્બ વરસાવી રહી છે.ઘણા લોકો પોતાનો જીવ બચાવવા માટે બંકરની નીચે છુપાઈ ગયા છે. તે જ સમયે, આ ભયાનક પડછાયામાં, યુક્રેનિયન પરિવારનું ઘર આનંદથી ગુંજી ઉઠ્યું.

વાસ્તવમાં, જ્યારે લડાઈ શરૂ થવાની હતી, ત્યારે મહિલાની ગર્ભાવસ્થાનો છેલ્લો મહિનો ચાલી રહ્યો હતો. યુદ્ધ દરમિયાન 23 વર્ષની એક મહિલાએ આશ્રયસ્થાનમાં આશરો લીધો હતો. જો કે, થોડા સમય પછી તેણીને પ્રસૂતિની પીડા થઈ. તેની ચીસો સાંભળીને યુક્રેનની પોલીસ મદદ માટે દોડી આવી.

ચારેબાજુ ફાયરિંગ અને વિસ્ફોટોના અવાજો વચ્ચે, મહિલાએ એક બાળકીને જન્મ આપ્યો, જેનું નામ તેઓએ મિયા રાખ્યું. બાળકીની તસવીરો સોશિયલ મીડિયા પર વાયરલ થઈ રહી છે, જેના કારણે લોકોમાં આશાનું કિરણ જાગ્યું છે. લોકો કહી રહ્યા છે કે આશા પણ જીવંત છે.

બહાર તોપખાના અને બો મ્બમારો હોવાથી તેમને હોસ્પિટલ લઈ જવાનું શક્ય નહોતું. આથી કોઈક રીતે મહિલાની ડિલિવરી આશ્રયસ્થાનમાં જ થઈ ગઈ હતી. એક અધિકારી, માયકોલા શ્લાપાકે જણાવ્યું હતું કે તેણીએ રાત્રે 8.30 વાગ્યા પહેલા બાળકી મિયાને જન્મ આપવામાં મદદ કરી હતી.

થોડા સમય પછી એમ્બ્યુલન્સ પણ બોલાવવામાં આવી, જે બંનેને હોસ્પિટલ લઈ ગઈ. કહેવામાં આવી રહ્યું છે કે બંને હવે સ્વસ્થ છે. ડિલિવરીના સમાચાર ડેમોક્રસીની ચેરવુમન ઇન એક્શન કોન્ફરન્સ હેન્ના હોપકો દ્વારા શેર કરવામાં આવ્યા હતા. તેણીએ કહ્યું, “મિયાનો જન્મ આજે રાત્રે તંગ વાતાવરણ- કિવમાં બોમ્બ ધડાકા દરમિયાન થયો હતો.

આ પડકારજનક જન્મ આપ્યા બાદ તેની માતા ખુશ છે.” આ મુશ્કેલ સમયમાં છોકરીના જન્મે લોકોમાં આશા જગાવી છે. તે માને છે કે કદાચ મિયાના ભાગ્યથી યુદ્ધનો અંત આવશે. આ મુશ્કેલ સમયમાં આ બાળકના જન્મને હૃદયસ્પર્શી પ્રતિસાદ મળ્યો છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published.