નાસાએ શેર કર્યા ફોટા અને પૂછ્યું આમાં શુ દેખાય છે લોકોને જવાબ આપવામાં ફરી ગયા મગજ - khabarilallive    

નાસાએ શેર કર્યા ફોટા અને પૂછ્યું આમાં શુ દેખાય છે લોકોને જવાબ આપવામાં ફરી ગયા મગજ

નાસાએ તેની નવી પોસ્ટમાં એક એવી તસવીર શેર કરી છે, જે તમને મંત્રમુગ્ધ કરવાની સાથે સાથે એક નવી માહિતી પણ આપશે. આ પણ એક એવી પોસ્ટ છે જે જોઈને તમારા મગજની કસરત થઈ જશે. કારણ કે સ્પેસ એજન્સીએ લોકોને શેર કરેલી તસવીરમાં દેખાતી વસ્તુઓને ઓળખવા માટે કહ્યું હતું. શું તમને કોઈ ખ્યાલ છે કે તેઓ શું છે

તમે ચિત્રમાં શું જુઓ છો? એક મીની @NASAWeb ટેલિસ્કોપ, અથવા કદાચ બે સ્ટારફાઇટર્સ એક ગેલેક્સીથી દૂર, દૂર?” નાસાએ પોસ્ટની શરૂઆતની લાઇનમાં લખ્યું, પછી તેઓએ સમજાવ્યું કે ચિત્ર ખરેખર શું બતાવે છે. “નાસાના ઇમ્પેક્ટ્સ મિશન દ્વારા એકત્રિત કરવામાં આવેલા ઘણા બરફના ફોટાઓમાંથી આ માત્ર થોડા છે, જે ઉત્તરપૂર્વીય યુએસ માટે સામાન્ય હિમવર્ષાનો અભ્યાસ કરે છે,” તેમણે લખ્યું.

તમને આશ્ચર્ય થશે કે આ કણોના નમૂનાઓ કેવી રીતે એકત્રિત કરવામાં આવે છે. નાસાએ પણ આનો જવાબ આપ્યો. “ચોક્કસપણે બરફના તોફાનમાં સીધા જ ઉડાન ભરીને! P-3 એરક્રાફ્ટ સાથે જોડાયેલા સાધનો અને પ્રોબ્સ તોફાનના વાદળોમાં બરફના કણો અને વાતાવરણીય ગુણધર્મોને માપવા માટે નમૂનાઓ એકત્રિત કરવામાં સક્ષમ છે,” તેમણે આગળ સમજાવ્યું કે એરક્રાફ્ટના સાધનો કેવી રીતે કામ કરે છે. તેમણે મિશનના ધ્યેયને સમજાવીને પોસ્ટ સમાપ્ત કરી.

આ શેર પોસ્ટ કરવામાં આવ્યો ત્યારથી તેને લગભગ ચાર લાખ લાઈક્સ મળી છે. લોકોએ પોસ્ટ પર ઘણા જવાબો પણ આપ્યા છે. કેટલાકે મજાકમાં “ટાઈ ફાઈટર” લખ્યું, કારણ કે તેમને સ્ટાર વોર્સની દુનિયાની કાલ્પનિક સ્પેસશીપની યાદ અપાવી હતી.

એક ઇન્સ્ટાગ્રામ યુઝરે લખ્યું, “શાનદાર!” બીજાએ લખ્યું, “સ્નોવફ્લેક્સ.” કેટલાકે એમ પણ લખ્યું છે કે તેઓ માર્વેલ સિનેમેટિક બ્રહ્માંડના અન્ય કાલ્પનિક પદાર્થ, કેપ્ટન અમેરિકાની ઢાલ જુએ છે. પોસ્ટ વાંચ્યા વિના, શું તમે ચિત્રમાં શું બતાવવામાં આવ્યું છે તે શોધી શક્યા?

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *