યુક્રેન અને રશિયાનું મહાયુદ્ધ શરૂ શું થશે વર્લ્ડ વોર અમેરિકાએ આપી આ ચેતવણી - khabarilallive
     

યુક્રેન અને રશિયાનું મહાયુદ્ધ શરૂ શું થશે વર્લ્ડ વોર અમેરિકાએ આપી આ ચેતવણી

યુક્રેનમાં અત્યારે હલચલ મચી ગઈ છે. દેશમાં રાષ્ટ્રીય કટોકટી લાગુ છે. સમગ્ર એરસ્પેસ બંધ છે. અનેક વિસ્તારોમાં વિસ્ફોટ અને ગોળીબારના અવાજો પણ સંભળાયા હતા. રશિયા પરના તમામ પ્રતિબંધો વચ્ચે યુક્રેનના બળવાખોર વિસ્તારોએ રશિયન રાષ્ટ્રપતિ વ્લાદિમીર પુતિન પાસે લશ્કરી મદદ માંગી છે. જે પછી પુતિને (વ્લાદિમીર પુતિન) યુક્રેનમાં લશ્કરી કાર્યવાહીની જાહેરાત કરી છે (યુક્રેનમાં રશિયન લશ્કરી ઓપરેશન). પુતિને કહ્યું કે પરિસ્થિતિ એવી છે કે હવે યુદ્ધ ટાળી શકાય નહીં (રશિયા-યુક્રેન સંઘર્ષ.

રશિયા તરફથી વધી રહેલા ખતરા વચ્ચે યુક્રેનના રાષ્ટ્રપતિ શાંતિ માટે વિનંતી કરી રહ્યા છે. તે કહે છે કે તેણે વ્લાદિમીર પુટિન સાથે વાત કરવાનું કહ્યું પરંતુ ક્રેમલિને જવાબ આપ્યો ન હતો. તણાવની વચ્ચે આગામી 48 કલાક ખૂબ જ મહત્વપૂર્ણ માનવામાં આવે છ.

રશિયા પાસે છે બોમ્બનો ‘પિતા’, જાણો દુનિયાના આ સૌથી શક્તિશાળી બોમ્બ વિશે
.રશિયા-યુક્રેન સંકટને કારણે સોનું ₹60,000ને પાર કરશે! આગળનો ટ્રેન્ડ જાણો.યુદ્ધ વચ્ચે મોસ્કો પહોંચ્યો ઈમરાન, અમેરિકાએ ટોણો મારતા આપી સલાહ સેના અને શસ્ત્રોના મામલે રશિયા યુક્રેન કરતા વધુ શક્તિશાળી છે

રશિયા પાસે છે બો મ્બનો ‘પિતા’, જાણો દુનિયાના આ સૌથી શક્તિશાળી બોમ્બ વિશે
રશિયા-યુક્રેન સંકટને કારણે સોનું ₹60,000ને પાર કરશે! આગળનો ટ્રેન્ડ જાણો.યુદ્ધ વચ્ચે મોસ્કો પહોંચ્યો ઈમરાન, અમેરિકાએ ટોણો મારતા આપી સલાહ.સેના અને શસ્ત્રોના મામલે રશિયા યુક્રેન કરતા વધુ શક્તિશાળી છે

વ્લાદિમીર પુતિન વતી કહેવામાં આવ્યું છે કે રશિયા વિશેષ સૈન્ય અભિયાન શરૂ કરી રહ્યું છે. તેનો ધ્યેય યુક્રેનને બિનલશ્કરીકરણ કરવાનો છે. યુક્રેનની સેનાને પુતિને શસ્ત્રો નીચે મૂકવા અને ઘરે જવા માટે કહ્યું છે.

ગુરુવારે સવારે ડોનેત્સ્કમાં પાંચ બ્લાસ્ટ થયા બાદ તેની આશંકા વધી ગઈ છે. તમને જણાવી દઈએ કે રશિયાએ જે બે ક્ષેત્રોને નવા દેશ તરીકે માન્યતા આપી છે તેમાંથી ડોનેટ્સક એક છે.

આ દરમિયાન સંયુક્ત રાષ્ટ્ર સુરક્ષા પરિષદમાં યુક્રેન પર ઈમરજન્સી બેઠક શરૂ થઈ ગઈ છે. આ અઠવાડિયામાં આ બીજી બેઠક છે. બીજી તરફ રશિયા વિરુદ્ધ રણનીતિ નક્કી કરવા માટે યુરોપિયન યુનિયનની ગુરુવારે ખૂબ જ મહત્વપૂર્ણ બેઠક યોજાવા જઈ રહી છે.

રશિયા અને યુક્રેન પૂર્વ યુરોપમાં યુદ્ધની ધાર પર પહોંચી ગયા છે. યુએસ ડિફેન્સ ડિપાર્ટમેન્ટ પેન્ટાગોન અનુસાર, યુક્રેન બોર્ડર પર તૈનાત 1.90 લાખ રશિયન સૈનિકોમાંથી 80% અથવા લગભગ 1.50 લાખ સૈનિકો હુમલા માટે સંપૂર્ણ રીતે તૈયાર છે. આગામી 48 કલાકમાં ગમે ત્યારે યુક્રેન પર હુમલો થઈ શકે છે.

ન્યૂયોર્ક ટાઈમ્સ અનુસાર, રશિયન દળોએ સંપૂર્ણ તૈયારી કરી લીધી છે, ટોચના નેતૃત્વ તરફથી આદેશ મળતા જ હુમલો શરૂ થઈ જશે. રશિયન સૈનિકો યુક્રેન સરહદથી 5 થી 50 કિલોમીટરના અંતરે તૈનાત છે.

યુક્રેનની સંસદે રશિયન હુમલાની યુએસ ચેતવણીના જવાબમાં રાષ્ટ્રીય કટોકટી જાહેર કરી. ઈમરજન્સીની ઘોષણા સાથે, યુક્રેને તેના 3 મિલિયન લોકોને તાત્કાલિક રશિયા છોડવા કહ્યું છે.

રશિયાએ બુધવારે યુક્રેનિયન બેંકો અને સંરક્ષણ, વિદેશી, આંતરિક સુરક્ષા જેવી મહત્વપૂર્ણ વેબસાઇટ્સ પર સાયબર હુમલો કર્યો હતો. યુક્રેનના ડેપ્યુટી પીએમ ફેડોરોવનું કહેવું છે કે તેઓ રશિયાને જડબાતોડ જવાબ આપશે.

રશિયાએ બુધવારે યુક્રેન સરહદ પર 100 નવા લશ્કરી વાહનો તૈનાત કર્યા છે. આ સાથે સેનાની સારવાર માટે એક અસ્થાયી હોસ્પિટલ પણ બનાવવામાં આવી છે. એક રિપોર્ટ અનુસાર, રશિયાએ યુક્રેનની સરહદથી માત્ર 20 કિમીના અંતરે 550થી વધુ ટેન્ટ લગાવ્યા છે.

રશિયાએ પણ બેલારુસમાં દાવપેચ માટે પોતાની સેના મોકલી છે. આ પહેલા રશિયાએ યુક્રેનને ઘેરવા માટે બ્લેક સી અને એઝોવ સીમાં પોતાની નેવી મોકલી હતી.

યુક્રેન બોર્ડર પર બગડતી પરિસ્થિતિને કારણે ઘણી એરલાઈન્સે તે વિસ્તારને ડુ નોટ ફ્લાય ઝોન તરીકે પણ જાહેર કર્યો છે. આવું કરનારાઓની યાદીમાં યુરોપિયન કેરિયર્સનો પણ સમાવેશ થાય છે. કોમર્શિયલ એવિએશને સ્પષ્ટતા કરી છે કે યુક્રેન-રશિયા સરહદ હવે પ્રતિબંધિત જગ્યા છે. તે જ સમયે, ખાર્કિવ સહિત યુક્રેનના ઘણા એરપોર્ટે હવે તમામ ફ્લાઇટ્સ સ્થગિત કરી દીધી છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *