૮ કલાક જંજીર થી બાંધી રાખવામાં આવતી હતી આ મહિલાને વિડિયો વાઇરલ થતાં લોકો એ કર્યું આવુ

જ્યારથી આ વિડીયો વાયરલ થયો છે ત્યારથી આ વિસ્તારમાં ખળભળાટ મચી ગયો છે અને યુવતીના પરિવાર પર અનેક સવાલો ઉઠી રહ્યા છે.ધાર્મિક-પર્યટન નગરીમાં બાળકોના ભી ખ માંગવા પર પ્રતિ બંધ રહેશે, તેના કારણે આ નિર્ણય લેવામાં આવ્યો છે

વાસ્તવમાં, જ્યારે અમે વીડિયોમાં દેખાતી પુત્રી વિશે જાણવાનો પ્રયાસ કર્યો, ત્યારે મહિલાના ભાઈ જિતેન્દ્રએ જણાવ્યું કે તેની બહેન માનસિક રીતે અસ્વસ્થ છે અને છેલ્લા 15 વર્ષથી તેની આવી જ હાલત છે. મહિલાને 11 વર્ષનો પુત્ર પણ છે. જેઓ સાથે રહે છે. મહિલાને ખુલ્લી મુકવા પર મહિલા ગ્રામજનોને હેરાન કરે છે, જેથી તેઓ ઘરની બહાર નીકળતી વખતે મહિલાને બાંધી દે છે. જે પછી, પારિવારિક કામથી પાછા ફર્યા પછી, જ્યારે બધા ત્યાં હોય ત્યારે તેને ખોલો.

15 વર્ષથી મા નસિક રીતે બીમાર વધુ વિગતો આપતાં મહિલાના ભાઈ જિતેન્દ્ર પરિહારે જણાવ્યું કે તેની બહેનનું નામ કિરણ છે. તે છેલ્લા 15 વર્ષથી મા નસિક રીતે બીમાર છે. કિરણના લગ્ન રતલામના અલોટના ગુલબાલોદ ગામમાં વર્ષ 2006માં થયા હતા, બહેન કિરણને એક પુત્ર પણ છે. જે 11 વર્ષનો છે અને અભ્યાસ કરે છે.

પરંતુ લગ્ન બાદ બહેનની હાલત અચાનક બગડી હતી. જેને પવનનું ચક્કર પણ કહી શકાય. બહેનને તેના પરિવારે તેની હાલત પર છોડી દીધી હતી. જો અમે ન દેખાયા, તો બહેન અને ભત્રીજાને સાથે તેમના ઘરે પાછા લાવ્યા. ઘણી જગ્યાએ સારવાર કરાવી પણ આજ સુધી કોઈ ફરક પડ્યો નથી.

સરકારને મદદ કરો થોડા વર્ષો પહેલા જ્યારે તેની બહેનની હાલત વધુ ખરાબ થઈ ત્યારે તેણે આસપાસના લોકોને હેરાન કરવાનું શરૂ કર્યું. જેની અમને સતત ફરિયાદ મળી, ત્યારથી અમે બાંધવાનું શરૂ કર્યું. જ્યારે તેઓ ઘરની બહાર નીકળે છે, ત્યારે તેઓ તેમને બાંધે છે. જેથી કોઈને તકલીફ ન પડે. રોજિંદા કાર્યોથી લઈને સવારે ભોજન કરાવવા સુધી. મોડી સાંજે પાછા ફર્યા પછી પણ સમયસર જમવાનું અને અન્ય કામો જવાબદારીપૂર્વક કરતા.

અમે બહેન અંગે પ્રદેશ કાઉન્સિલર યોગેશ મીણાની મદદ પણ લીધી હતી, પરંતુ કોઈ સુધારો ન થતાં અમે સારવાર લેવાનું બંધ કરી દીધું હતું. અમે મધ્યમ પરિવારના છીએ તેથી અમે ધ્યાન આપી શકતા નથી. હવે સારવારમાં, હું સરકારને વિનંતી કરું છું, તમે કંઈક કરી શકો તો મદદ કરો.

કલેકટરે નોંધ લીધી હતી વાયરલ થઈ રહેલા વીડિયોને કારણે સામાન્ય લોકોના મનમાં વિવિધ પ્રશ્નો ઉઠવા લાગ્યા અને પરિવારનું અપમાન કરવા લાગ્યા, પરંતુ કોઈએ સત્ય જાણવાનો પ્રયાસ કર્યો નહીં. જો કે, સમગ્ર મામલામાં થોડી સેકન્ડનો વિડિયો સામે આવ્યા બાદ જિલ્લા કલેક્ટર આશિષ સિંહે સંજ્ઞાન લીધું અને કહ્યું કે, વિડિયો મુજબ સ્થિતિ ગંભીર છે. તબીબોની એક ટીમ ઘટનાસ્થળે મોકલવામાં આવશે અને યોગ્ય તબીબી તપાસ બાદ જે પણ સારવાર કરવામાં આવશે.

Leave a Reply

Your email address will not be published.