કિશન સિવાય પુષ્પેન્દ્ર અને જીતેન્દ્ર ત્યાગી સહિત ૨૬ લોકો હતા મુસ્લિમોના નિશાને મોલાના ના ફોન થી થયો મોટો ખુલાસો

તપાસ એજન્સીઓએ ગાઝિયાબાદના દશના મંદિરના યતિ નરસિમ્હાનંદ અને જિતેન્દ્ર ત્યાગી (અગાઉ વસીમ રિઝવી) સહિત 26 લોકોની પ્રોફાઇલનો પર્દાફાશ કર્યો છે. કિશન ભરવાડ હ ત્યા કેસમાં ચોંકાવનારા ખુલાસા થયા છે.રિપોર્ટ અનુસાર, 26 નામોમાં એક ન્યૂઝ ચેનલના એડિટરનું પણ છે.

ઉત્તર પ્રદેશની આ તંકવાદ વિરોધી ટુકડી, તેલંગાણા પોલીસ સહિતની અનેક તપાસ એજન્સીઓ અમદાવાદમાં તપાસમાં જોડાઈ છે. અગાઉ, ગુજરાત એન્ટી ટેરરિઝમ સ્ક્વોડ (ATS) એ દિલ્હીના મૌલાના કમર ગનીની ધરપકડ કરી હતી અને તેની ઓફિસમાંથી ઈલેક્ટ્રોનિક ગેજેટ્સ જપ્ત કર્યા હતા. આ માટે બેંક ખાતાઓની તપાસ કરવામાં આવી રહી છે.

ઈન્ડિયન એક્સપ્રેસના અહેવાલ મુજબ, ફોન પર જેમની પ્રોફાઇલ મળી 26 લોકોમાંથી દસમાં બીએસ પટેલ, પંકજ આર્ય, પુષ્પેન્દ્ર કુલશ્રેષ્ઠ, મહેન્દ્રપાલ આર્ય, રાહુલ આર્ય, રાધેશ્યામ આચાર્ય, ઉપેશ રાણા, ઉપાસના આર્ય, સાજન ઓડેદરા અને આરએસએન સિંહનો સમાવેશ થાય છે.

રિપોર્ટ અનુસાર મૌલાના અય્યુબના મોબાઈલ ફોનમાંથી લગભગ 26 પ્રોફાઈલ મળી આવી છે. આ લોકો પણ નિશાના પર હતા કે કેમ તેની તપાસ કરવામાં આવી રહી છે. મૌલાના અય્યુબની જમાલપુર અમદાવાદમાંથી ધરપકડ કરવામાં આવી હતી અને ભરવાડના હ ત્યારાઓને બં દૂકો પૂરી પાડવાનો આરોપ છે. આ લોકો પણ કિશન ભરવાડની જેમ હ ત્યાના રડાર પર હતા કે કેમ તે અંગે પોલીસ તપાસ કરી રહી છે.

અગાઉ શનિવારે ધંધુકાની મેજિસ્ટ્રેટ કોર્ટે ત્રણેય મુખ્ય આરોપીઓને 10 દિવસના પોલીસ રિમાન્ડ પર મોકલી આપ્યા હતા. 25 જાન્યુઆરી 2022 ના રોજ, ધંધુકાના એક યુવાન કિશન ભરવાડને બે બાઇક પર આવેલા હુ મલાખોરોએ ગો ળી મારીને હ ત્યા કરી દીધી હતી કારણ કે તેણે પ્રોફેટ મુહમ્મદને દર્શાવતી એક સોશિયલ મીડિયા પોસ્ટ શેર કરી હતી. મુસ્લિમોને પ્રોફેટ મુહમ્મદની છબી વાંધાજનક લાગે છે અને કટ્ટરપંથી મુસ્લિમો દ્વારા નિંદા જેવી વાતો કરનારાઓને મા રી નાખવા માટે પ્રોત્સાહિત કરવામાં આવે છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published.