સામે આવી લતા મંગેશકરની અંતિમ વિદાયની તસ્વીર બહેન આશા સાથે - khabarilallive    

સામે આવી લતા મંગેશકરની અંતિમ વિદાયની તસ્વીર બહેન આશા સાથે

લતા મંગેશકર માનવ વિશ્વની એવી વ્યક્તિ છે, જેમને લોકોના હૃદયમાં માતા સરસ્વતીનો દરજ્જો મળ્યો છે. 92 વર્ષની ઉંમરે મહાન ગાયકે દુનિયાને અલવિદા કહી દીધું. લતા મંગેશકર ત્રિરંગામાં લપેટાઈને પોતાની અંતિમ યાત્રાએ નીકળી ગયા છે.

તેમના અંતિમ સંસ્કાર રવિવારે સાંજે મુંબઈના શિવાજી પાર્કમાં કરવામાં આવશે. અંતિમ સંસ્કાર પહેલા મહાન ગાયકની છેલ્લી તસવીર સામે આવી, જેને જોઈને દરેકની આંખો ભીની થઈ ગઈ.

પોતાના કોયલ જેવા અવાજથી આપણા હૃદયમાં સ્થાન બનાવનાર લતા મંગેશકરની અંતિમ ઝલક માટે હજારો લોકો એકઠા થયા હતા.તેમની છેલ્લી તસવીરમાં મહાન ગાયિકા ત્રિરંગામાં લપેટાયેલી જોવા મળે છે. બહેન આશા ભોસલે તેમના માથા પાસે બેઠેલી જોવા મળે છે. ત્યાં હાજર લોકો તેમને અંતિમ સલામી આપતા જોઈ શકાય છે.

તસ્વીર જોઈને મારું મન બેસી રહેવાનું મન થયું. આ સમયે, હું મારી આંખો દ્વારા જોયેલી તસવીર પર વિશ્વાસ કરી શકતો નથી. હૃદયમાંથી માત્ર આ જ અવાજ આવી રહ્યો છે કે કાશ આ બધું ખોટું સપનું હોય અને લતા મંગેશકર જાગીને ફરી પોતાના મધુર અવાજમાં ગીત સાંભળે.

આપણે ગમે તેટલું કહીએ, પણ સત્ય એ છે કે હવે લતા મંગેશકર ક્યારેય જાગશે નહીં. હવે તે પોતાના સુરીલા અવાજથી ધરતી નહીં પણ સ્વર્ગની સુંદર દુનિયાને રોશન કરવા જઈ રહી છે. ટુંક સમયમાં લતા મંગેશકરને શિવાજી પાર્ક ખાતે રાજ્ય સન્માન સાથે અંતિમ વિદાય આપવામાં આવશે. ઘણા મોટા દિગ્ગજ નેતા-અભિનેતાઓ પણ લતા દીદીને અંતિમ દર્શન આપવા પહોંચ્યા હતા.

લતા દીદી દરેક દિલના વહાલા હતા અને તેમની અંતિમ વિદાય વખતે ઉમટેલી ભીડ એ સાબિત કરી દીધું છે. લતા મંગેશકરની અંતિમ વિદાયનો વીડિયો ઘણું બધું કહી રહ્યો છે. લતા મંગેશકર પછી બધા જ કહે છે કે દુનિયામાં કોઈ બીજી લતા બનાવી શકે છે.

આ સફળતા અને ખ્યાતિ મેળવવા માટે તેણે બાળપણથી જ સખત મહેનત કરી હતી. દર દરે ભટક્યા, પણ મહેનત કરવામાં કોઈ કમી ન રાખી. તેણે પોતાનો રસ્તો પસંદ કર્યો અને તેના પર ચાલીને મંજિલ સુધી પહોંચ્યો. પરિવાર ચલાવવા માટે તેણે પોતાની અનેક ઈચ્છાઓનું ગળું દબાવી દીધું અને આખી જીંદગી અફસોસ પણ ન કર્યો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *