અમદાવાદમાં એક જ સોસાયટી મા બે લગ્ન હતાં બંને પરિવારે એવું કર્યું કે - khabarilallive    

અમદાવાદમાં એક જ સોસાયટી મા બે લગ્ન હતાં બંને પરિવારે એવું કર્યું કે

ગઈકાલે વસંત પંચમીના શુભ અવસર પર અનેક લગ્નો થયા છે. અમદાવાદમાં એક જ સોસાયટીમાં 2 અલગ-અલગ પરિવારના લગ્ન થયા હતા. આવા સંજોગોમાં જ્યારે એક જ દિવસે 2 લગ્ન થવાના હતા ત્યારે બંને પરિવારોએ સમજદારી દાખવીને એક જ પ્રસંગનું આયોજન કરીને બંને લગ્નનું આયોજન કરવાનું નક્કી કર્યું હતું.

જે બાદ બંને પરિવારના તમામ કાર્યો એક જ મંડપ નીચે પૂર્ણ થયા હતા. મળતી માહિતી મુજબ શાહીબાગના ગિરધરનગરમાં આવેલી ઉત્તર ગુજરાત પટેલ સોસાયટીમાં 2 પટેલ પરિવારોએ એક જ દિવસે લગ્ન કર્યા હતા. જગદીશભાઈના પુત્ર અને સંજયભાઈની પુત્રીના લગ્ન હતા.

બંને પરિવારોને આ વાતની અગાઉથી જાણ હતી, તેથી લગ્નના માત્ર 1 મહિના પહેલા જ બંને પરિવારોએ નક્કી કર્યું કે બંને પરિવારની લગ્ન પહેલાની તમામ વિધિઓ એક જ મંડપમાં કરવામાં આવે. બંને પરિવારોની ગૃહશાંતિ એક જ મંડપમાં થઈ હતી, ત્યારબાદ બંને પરિવારોનું રાત્રિભોજન પણ એક જ જગ્યામાં થયું હતું.

આ સાથે બંને પરિવારના ગરબા પણ આ મંડપમાં કરવામાં આવ્યા હતા. આ પહેલા બંને પરિવારના મહેમાનો પણ આ પ્રસંગે એકબીજા સાથે રહ્યા હતા. સમાજના સભ્યો અને મહેમાનો પણ આ પ્રસંગે હાજર રહી શકે તે માટે બંને પરિવારોની ઉજવણીનું આયોજન આગળ પાછળ કરવામાં આવ્યું હતું.

જગદીશભાઈના નાના ભાઈ સંજીવ પટેલે જણાવ્યું હતું કે, “અમારે ત્યાં લગ્નની પાર્ટી છે અને અમારા બીજા ઘરે પણ એ જ દિવસે લગ્ન છે, તેથી અમે પરિવાર સાથે મળીને એક મોટો મંડપ બનાવવાનું નક્કી કર્યું.” જેમાં બંનેના લગ્નની તમામ વિધિઓ સંપન્ન થઈ. અમારા પરિવારોમાં સ્થાન લીધું. મંડપનું કદ મોટું હોવાથી બંને પરિવારના લોકોએ સાથે મળીને આ પ્રસંગની ઉજવણી કરી હતી. અમે મંડપનો ખર્ચ પણ અડધો કર્યો છે. આ તક ઝડપી લેવાથી સંબંધ વધુ મજબૂત બન્યો છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *