કિશન ભરવાડ કેસનું પુનરાવર્તન રાજકોટમાં પાચ હિંદુઓ પર મુસ્લિમ સમૂહે કર્યો હ મલો

ગુજરાતના રાજકોટના ભક્તિનગરમાં સોશિયલ મીડિયા સાઇટ ફેસબુક પર વાંધાજનક પોસ્ટ મુકવાને કારણે બે સમુદાયો વચ્ચે હંગામો થયો છે. ગુજરાતના રાજકોટના ભક્તિનગરમાં, ગુસ્સે ભરાયેલા મુસ્લિમોના ટોળા દ્વારા પાંચ હિંદુઓ પર હુ મલો કરવામાં આવ્યો હતો, જેમાં સોશિયલ મીડિયા સાઇટ ફેસબુક પર એક વાંધાજનક પોસ્ટને નિંદાના કેસ તરીકે વર્ણવવામાં આવી હતી.

આ મુદ્દે બે સમુદાયો વચ્ચે હોબાળો થયો હતો. આ કેસમાં, ગુજરાત પોલીસે શનિવારે (29 જાન્યુઆરી 2022) 2 સગીરો સહિત 12 લોકોની ધરપકડ કરી હતી. મામલો ત્યારે શરૂ થયો જ્યારે એક પક્ષે સોશિયલ મીડિયા પર પોસ્ટ સામે વાંધો ઉઠાવ્યો. તેને દૂર કરવા અંગે સામા પક્ષે વાત કરવા માટે બોલાવવામાં આવ્યા હતા.

સામા પક્ષે વાતચીત દરમિયાન તેમના પર હુ મલો થયો હતો. આ ઘટનામાં ઘણા લોકો ઘા યલ થયા છે. કેટલાક વાહનોને પણ નુકસાન થયું છે. કહેવામાં આવી રહ્યું છે કે વાતચીત માટે બોલાવ્યા બાદ મુસ્લિમોના ટોળાએ હુમલો કર્યો, જેમાં પાંચ હિંદુઓ ઘા યલ થયા.

વાસ્તવમાં વિનય ડોડિયા નામના યુવકે ઈન્સ્ટાગ્રામ પર એક સ્ટોરી મૂકી હતી, જે 24 કલાકમાં પોતે જ હટાવી લેતી હતી. આ પોસ્ટ પર ઈર્શાદ સંધી નામના મુસ્લિમ યુવકે વાંધો ઉઠાવ્યો હતો અને તેને હટાવવાનું કહ્યું હતું. આ દરમિયાન ઈર્શાદે ડોડિયાને અપશબ્દો બોલ્યા હતા અને તાત્કાલિક સ્ટોરી હટાવવાની ધ મકી આપી હતી.

બાદમાં મામલો ઉકેલવા ડોડીયાને બોલાવવામાં આવ્યા હતા. ડોડિયા તેના કેટલાક મિત્રો સાથે જિલ્લા ગાર્ડન પાસે નિયત જગ્યાએ પહોંચ્યો હતો. વાતચીત દરમિયાન લગભગ 25 મુસ્લિમો ત્યાં એકઠા થયા અને તેઓએ ડોડિયા અને તેના સહયોગીઓ પર હુ મલો કર્યો. આ દરમિયાન ઈસ્લામવાદીઓના ટોળાએ એક બાઇકને પણ આગ ચાંપી દીધી હતી.

રાજકોટ ડીસીપી ઝોન-1 પ્રવીણ મીણાએ જણાવ્યું હતું કે આ દરમિયાન પોલીસ પેટ્રોલિંગ વાહને ભીડને જોઈ અને કોરોના માર્ગદર્શિકા અને રાત્રિ કર્ફ્યુને ધ્યાનમાં રાખીને તેમને દૂર કરવાનો પ્રયાસ કર્યો. બાદમાં ભક્તિનગર પોલીસ સ્ટેશનથી પહોંચેલા પોલીસકર્મીઓએ મામલો શાંત પાડ્યો હતો.

રાજકોટ ડીસીપી ઝોન-1 પ્રવીણ મીણાનું કહેવું છે કે આ અંગે ભક્તિનગર પોલીસ સ્ટેશનમાં કેસ નોંધવામાં આવ્યો છે અને આઈપીસીની કલમ 437, 504 અને 114 હેઠળ 12 લોકોની ધરપકડ કરવામાં આવી છે. તેમણે કહ્યું કે આ મામલામાં 16 લોકો વિરુદ્ધ કેસ નોંધવામાં આવ્યો છે.

તેણે વધુમાં જણાવ્યું કે લગભગ 1.5 મહિના પહેલા આ જ ગ્રૂપમાં પોસ્ટ કરવામાં આવેલી અન્ય એક સોશિયલ મીડિયા પોસ્ટ આ દિવસોમાં વાયરલ થઈ રહી છે. એક મહિના કરતાં વધુ જૂની પોસ્ટ સામે આવ્યા બાદ IPC કલમ 160 (ઉશ્કેરણી) હેઠળ બીજી FIR નોંધવામાં આવી હતી. તેણે તેને સાવચેતીભર્યું પગલું ગણાવ્યું.

Leave a Reply

Your email address will not be published.