અંકિતા કેસ CM ધામીની ખાતરી બાદ અંકિતા ભંડારીના પિતાએ આપી આ કામ માટે રજામંદી - khabarilallive    

અંકિતા કેસ CM ધામીની ખાતરી બાદ અંકિતા ભંડારીના પિતાએ આપી આ કામ માટે રજામંદી

લાના શ્રીનગરમાં અલકનંદા નદીના કિનારે રવિવારે સાંજે હજારો લોકોએ અંકિતા ભંડારીને વિદાય આપી.પૌડી જિલ્લાના યમકેશ્વરમાં ગંગા ભોગપુર ખાતે વંતરા રિસોર્ટમાં રિસેપ્શનિસ્ટ તરીકે કામ કરતી 19 વર્ષની અંકિતાનો મૃતદેહ શનિવારે ઋષિકેશ નજીક ચિલા નહેરમાંથી મળી આવ્યો હતો.

અગાઉ, ત્રણ આરોપીઓ – રિસોર્ટ ઓપરેટર પુલકિત આર્ય, મેનેજર સૌરભ ભાસ્કર અને આસિસ્ટન્ટ મેનેજર અંકિત ગુપ્તા – અંકિતાના ગુમ થવાના સંબંધમાં શુક્રવારે ધરપકડ કરવામાં આવી હતી, તેણે તેણીને કેનાલમાં ધકેલીને તેની હત્યા કર્યાની કબૂલાત કરી હતી.

મુખ્ય આરોપી પુલકિત હરિદ્વારના ભાજપના પૂર્વ નેતા વિનોદ આર્યનો પુત્ર છે, જે ભૂતકાળમાં રાજ્યકક્ષાના મંત્રી પણ હતા. જો કે આ ઘટના પ્રકાશમાં આવ્યા બાદ ભાજપે તરત જ આર્યને પાર્ટીમાંથી હાંકી કાઢ્યા હતા.

અંકિતાના ભાઈ અજય સિંહ ભંડારીએ શ્રીનગરના એનઆઈટી ઘાટ પર તેના મૃતદેહને પ્રગટાવ્યો. આ પહેલા અંકિતાના પરિવારે અંતિમ પોસ્ટમોર્ટમ રિપોર્ટ ન આવે ત્યાં સુધી તેના અંતિમ સંસ્કાર કરવાનો ઇનકાર કર્યો હતો.

જો કે, વહીવટીતંત્રે સમજાવ્યા બાદ તેઓ અંતિમ સંસ્કાર કરવા સંમત થયા હતા અને ખાતરી આપી હતી કે તેઓ ઘટનાની તપાસ કરીને આરોપીઓને મૃત્યુદંડની સજા અપાવવાનો પ્રયાસ કરશે.

અંકિતાના પ્રાથમિક પોસ્ટમોર્ટમ રિપોર્ટમાં કહેવામાં આવ્યું છે કે તેણીની હત્યા પહેલા તેને ઈજા થઈ હતી. જો કે રિપોર્ટમાં તેમના મૃત્યુનું કારણ ડૂબી જવાથી જણાવવામાં આવ્યું છે. અંકિતા હત્યા કેસના વિરોધમાં શ્રીનગરમાં દુકાનો અને બજારો બંધ રહ્યા હતા.

અંકિતાના ગામ શ્રીકોટથી લગભગ 23 કિમી દૂર આવેલા શ્રીનગરમાં લોકોના ટોળાએ ઋષિકેશ-બદ્રીનાથ રાષ્ટ્રીય ધોરીમાર્ગને દિવસ દરમિયાન કેટલાક કલાકો સુધી બ્લોક કરી દીધો હતો. લોકોએ સરકાર પાસેથી અંકિતાના પરિવારને વળતર અને પરિવારના એક સભ્યને નોકરીની માંગણી કરી હતી.મુખ્યમંત્રી પુષ્કર સિંહ ધામીએ ફરી પુનરોચ્ચાર કર્યો હતો કે રાજ્ય સરકાર આ જઘન્ય હત્યાના ગુનેગારોને કડકમાં કડક સજા આપશે.

પત્રકારો સાથેની વાતચીતમાં તેમણે કહ્યું કે તમામ કાર્યવાહી સમયસર કરવામાં આવી રહી છે અને તેમાં કોઈ ઢીલ રાખવામાં આવશે નહીં. હત્યાને લઈને લોકોમાં રહેલા ગુસ્સાને સ્વાભાવિક ગણાવતા તેમણે કહ્યું હતું કે, ‘ગુનેગાર ગમે તે હોય, છટકી શકાય તેમ નથી. અમે ગુનેગારોને કડક સજા આપવાનો સંકલ્પ કર્યો છે.” ધામીએ એમ પણ કહ્યું કે પીડિતાના પરિવારને જે પણ મદદ શક્ય હશે તે પૂરી પાડવામાં આવશે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *