પેટમા દુખાવાથી પરેશાન હતો વ્યક્તિ ડોક્ટરે કર્યું સીટી સ્કેન તો અંદર દેખાઈ એવી વસ્તુ બધા ડોક્ટરના ઊડી ગયા હોશ - khabarilallive    

પેટમા દુખાવાથી પરેશાન હતો વ્યક્તિ ડોક્ટરે કર્યું સીટી સ્કેન તો અંદર દેખાઈ એવી વસ્તુ બધા ડોક્ટરના ઊડી ગયા હોશ

વ્યસ્ત જીવન અને જંક ફૂડનું સેવન ધીમે ધીમે આપણને ખતરનાક રોગો તરફ લઈ જઈ રહ્યું છે. અયોગ્ય આહાર અને તણાવ પણ તેનું એક મોટું કારણ છે. આજે આખી દુનિયામાં લોકો આવી અનેક બીમારીઓથી પીડિત છે, જેને માત્ર કસરત અને પોતાના પર થોડું ધ્યાન રાખવાથી દૂર કરી શકાય છે.

આમાંથી એક છે કબજિયાતની સમસ્યા. આ કબજિયાતની સમસ્યાએ ઓસ્ટ્રેલિયામાં એક વ્યક્તિનો જીવ જતા બચી ગયો. ડોકટરોના મતે, આ સમસ્યાને ખાવાની સાથે તમારી દિનચર્યામાં સુધારો કરીને સરળતાથી દૂર કરી શકાય છે, પરંતુ જો તેનું ધ્યાન ન રાખવામાં આવે તો તે મોટી સમસ્યાનું રૂપ લઈ શકે છે.

ઓસ્ટ્રેલિયામાં રહેતા એક 57 વર્ષીય વ્યક્તિને પેટમાં સખત દુખાવો થતો હતો. આ દુખાવો એટલો વધી ગયો કે તેના એક પગે કામ કરવાનું બંધ કરી દીધું. જ્યારે તે ડૉક્ટર પાસે પહોંચ્યો ત્યારે તેણે વ્યક્તિનું સીટી સ્કેન કર્યું. રિપોર્ટમાં જે બહાર આવ્યું તે જોઈને ડોક્ટરો પણ ચોંકી ગયા. હકીકતમાં, તેના આંતરડા લગભગ 2 લિટર મળથી અવરોધિત હતા. આ દબાણને કારણે તેના પગની નસોમાં લોહી વહેતું બંધ થઈ ગયું હતું.

ડૉક્ટરોએ તરત જ તે વ્યક્તિનું ઓપરેશન કરીને 2 લિટર મળ બહાર કાઢ્યું. આશ્ચર્યની વાત એ છે કે તબીબી નિષ્ણાતો પણ સમજી શક્યા નથી કે આટલો જથ્થો શરીરની અંદર કેવી રીતે એકઠો થયો, જ્યારે દર્દીને આવો કોઈ રોગ નહોતો. કબજિયાત થવાનું સૌથી મોટું કારણ આપણો ખરાબ આહાર છે. ખોરાકમાં ફાઈબરની ઉણપ, પ્રવાહી ઓછું લેવું તેના મુખ્ય કારણો છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *