ઘરમાં થયો છોકરીનો જન્મ અને ઉઠી એજ પરિવારની ત્રણ અર્થી પિતા દાદા દાદી માસૂમ બાળકીનો ચહેરો પણ ના જોઈ શક્યા

રાજસ્થાનના રાજસમંદ જિલ્લાના રેલમગરા વિસ્તારમાં રહેતા એક પરિવાર પર દુ:ખનો પહાડ એટલો તુટી ગયો છે કે જોનારાનું દિલ ધ્રૂજી જાય છે. આ ઘરમાં હમણાં જ ખુશીના આક્રંદ ગુંજી ઉઠ્યા હતા કે હવે શોકના આક્રંદ સંભળાય છે. માત્ર 9 દિવસ પહેલા એક બાળકીનો જન્મ થયો હતો.

એક રોડ અક સ્માતમાં પરિવારના ત્રણ સભ્યોના મત થયા હતા. દુઃખની વાત એ છે કે પિતાએ દીકરીનો ચહેરો પણ જોયો ન હતો કે તેણે પણ આ દુનિયાને અલવિદા કહી દીધું. ત્રણેય અર્થ એકસાથે નીકળ્યા ત્યારે ગામના દરેક વ્યક્તિની આંખમાંથી આંસુ વહેવા લાગ્યા. આટલું જ નહીં, કોઈના ઘરમાં ચૂલો પણ ચાલ્યો નથી.

વાસ્તવમાં અમરપુરાના રહેવાસી દેવીલાલ ગદરી પોતાના પિતા પ્રતાપ ગદરીની સારવાર કરાવીને જયપુરથી પરત ફરી રહ્યા હતા. તેની સાથે તેની માતા સોહની અને એક સંબંધી પણ હતા. દરમિયાન મંગળવારે મધરાત બાદ ભીલવાડા જિલ્લાના પોલીસ સ્ટેશન વિસ્તારમાં તેની કારને ટક્કર મારી હતી. જેમાં માતા-પિતા, પુત્ર અને એક સંબંધી સહિત ચાર લોકોના મત થયા હતા.

તમને જણાવી દઈએ કે બુધવારે સાંજે જ્યારે એમ્બ્યુલન્સ એક જ પરિવારના ત્રણ મત દહો સુધી પહોંચી તો આ દર્દનાક દ્રશ્ય જોઈને બધા રડી પડ્યા હતા. સમાચાર મળતા જ મત કના ઘરે લોકોના ટોળેટોળા ઉમટી પડ્યા હતા. તે જ સમયે, મત કના પરિવારની હાલત કફોડી હતી. આ પ્રસંગે કદાચ કોઈ હતું જેની આંખમાંથી આંસુ ન નીકળ્યા હશે.

પિતાએ પુત્રનું મોઢું પણ જોયું નહીં અને દેવલોક પામ્યા ગામના લોકોએ જણાવ્યું કે દેવીલાલ 10 દિવસ પહેલા તેના પિતા પ્રતાપ ગદરીની સારવાર માટે જયપુર ગયા હતા. દરમિયાન, દેવીલાલની પત્નીએ એક દિવસ પછી પુત્રીને જન્મ આપ્યો. આનાથી આખો પરિવાર ખૂબ જ ખુશ હતો.

હોસ્પિટલમાં દાખલ દાદા તેમની પૌત્રીના જન્મના સમાચાર સાંભળીને ખુશ થઈ ગયા. તે જલ્દી સ્વસ્થ થઈને તેનો ચહેરો જોવાનો હતો. પરંતુ ઘરે આવતી વખતે એવો ભયંકર અક સ્માત થયો કે દાદા-દાદી અને પિતાનું મોઢું જોયા વિના જ દેવલોક પામ્યા.

જણાવી દઈએ કે ગુરુવારે પરિવારના ત્રણ સભ્યોના અર્થ એકસાથે કાઢવામાં આવ્યા હતા. જેમાં સમગ્ર ગામ જોડાયું હતું. આ દરમિયાન આખું ગામ ગમગીન બની ગયું હતું. ગામમાં લોકોએ પોતાની દુકાનો બંધ રાખી એટલું જ નહીં, ચૂલો પણ ચાલ્યો નહીં. એક જ પરિવારના ત્રણેયના મતથી ત્યાં હાજર તમામ લોકોની આંખો ભીની થઈ ગઈ હતી. તે જ સમયે પરિવારના મોટા પુત્ર કિશનલાલે માતા-પિતા અને નાના ભાઈને દિવ્યાગની આપી હતો.

Leave a Reply

Your email address will not be published.