પાકિસ્તાનના ક્રિકેટર સાથે લગ્ન બાદ પોતાના દીકરાનું નામ રાખ્યું એવું જાણીને - khabarilallive    

પાકિસ્તાનના ક્રિકેટર સાથે લગ્ન બાદ પોતાના દીકરાનું નામ રાખ્યું એવું જાણીને

ટેનિસ સ્ટાર સાનિયા મિર્ઝા પાકિસ્તાની ક્રિકેટર શોએબ મલિક સાથે લગ્ન કર્યા બાદ પાકિસ્તાનમાં સ્થાયી થઈ ગઈ છે. વર્ષ 2018માં સાનિયા મિર્ઝાએ પુત્રને જન્મ આપ્યો હતો. સાનિયાએ તેના પુત્રને ખૂબ જ સુંદર નામ આપ્યું છે. સાનિયા અને તેના પતિ બંને મુસ્લિમ ધર્મના છે, તેથી તેઓએ પુત્રનું નામ પણ મુસ્લિમ રાખ્યું છે. ઓક્ટોબર 2021 માં, સાનિયાનો પુત્ર બે વર્ષનો થઈ ગયો છે અને સાનિયાએ પુત્રના જન્મદિવસ પર તેનો ફોટો પણ શેર કર્યો હતો.

સાનિયાએ તેના પુત્રને શું નામ આપ્યું છે તે વિશે અમે અહીં વાત કરી રહ્યા છીએ. સાનિયા મિર્ઝાના પુત્રનું નામ – સાનિયાએ તેના પુત્રનું નામ ઈઝાન મિર્ઝા મલિક રાખ્યું છે. આ રીતે સાનિયાએ પુત્રના નામ સાથે તેની અને તેના પતિની અટક જોડી દીધી છે. ઇઝાન નામનો અર્થ છે આજ્ઞાપાલન અથવા ભગવાનના નિયમોનું અનુયાયી. ઇઝહાન એક મુસ્લિમ છોકરાનું નામ છે અને તે ઉર્દૂ મૂળનો છે.

ભારતીય ટેનિસ સ્ટાર સાનિયા મિર્ઝાએ વર્ષ 2022માં પોતાની કારકિર્દીની શાનદાર શરૂઆત કરી હતી. તેણીએ 4 જાન્યુઆરી 2022ના રોજ એડિલેડમાં રમાઈ રહેલી WTA 500 ટૂરની વિમેન્સ ડબલ્સની ક્વાર્ટર ફાઇનલમાં જગ્યા બનાવી.

સાનિયા માટે આ જીત એટલા માટે પણ મહત્વની છે કારણ કે વર્ષનો પ્રથમ ગ્રાન્ડ સ્લેમ ઓસ્ટ્રેલિયા ઓપન મેલબોર્નમાં રમાવાનો છે. તેણે મહિલા ડબલ્સમાં 2016માં ઓસ્ટ્રેલિયન ઓપનનો ખિતાબ પણ જીત્યો હતો. આવી સ્થિતિમાં તેની જીત ઓસ્ટ્રેલિયા ઓપનમાં તેનો માર્ગ મોકળો કરી શકે છે.

તે જ સમયે, મંગળવાર ભારતીય પુરૂષ ખેલાડીઓ માટે પણ સારો દિવસ હતો. રામકુમાર રામનાથન અને રોહન બોપન્નાની જોડીએ એડિલેડમાં જ રમાઈ રહેલી ATP 250 ટૂરમાં આસાન વિજય નોંધાવ્યો હતો.

સાનિયા અને તેની યુક્રેનિયન જોડીદાર નાદિયા કિચનોકે સ્પર્ધાના પ્રથમ રાઉન્ડમાં પ્રથમ સેટ ગુમાવ્યા બાદ શાનદાર વાપસી કરી હતી. આ જોડીએ ટૂર્નામેન્ટમાં ગેબ્રિએલા ડાબ્રોવસ્કી અને જિયુલિયાના ઓલ્મોસની બીજી ક્રમાંકિત જોડીને 1-6, 6-3, 10-8થી હરાવી હતી.

આ જીત સાથે જ બંને ક્વાર્ટર ફાઇનલમાં પહોંચી ગયા છે. હવે તેણીનો મુકાબલો ક્વાર્ટર ફાઇનલમાં ઓસ્ટ્રેલિયાની પ્રિસિલા હોન અને શાર્લોટ કેમ્પનર્સ-પીકોઝ અને અમેરિકાની શેલ્બી રોજર્સ અને ઇંગ્લેન્ડની હિથર વોટસન વચ્ચેની મેચના વિજેતા સાથે થશે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *