યુક્રેન યુદ્ધ વચ્ચે રશિયામાં ચીને મોકલી દીધું એવું કે યુક્રેન માટે જીતવું મુશ્કેલ સામે આવ્યો ડ્રેગનનો જોરદાર પ્લાન - khabarilallive    

યુક્રેન યુદ્ધ વચ્ચે રશિયામાં ચીને મોકલી દીધું એવું કે યુક્રેન માટે જીતવું મુશ્કેલ સામે આવ્યો ડ્રેગનનો જોરદાર પ્લાન

યુક્રેનમાં ચાલી રહેલા યુદ્ધ વચ્ચે ચીન પોતાની સેના રશિયા મોકલશે. જોકે, ચીને કહ્યું છે કે તેને ‘યુક્રેન યુદ્ધ’ સાથે કોઈ લેવાદેવા નથી. ચીનના સંરક્ષણ મંત્રાલયે બુધવારે જણાવ્યું હતું કે ચીનના સૈનિકો રશિયા અને બેલારુસ અને તાજિકિસ્તાન સહિત અન્ય દેશો સાથે સંયુક્ત સૈન્ય અભ્યાસમાં ભાગ લેવા માટે રશિયા જશે.

તમને જણાવી દઈએ કે આ સૈન્ય અભ્યાસમાં ભારત પણ ભાગ લઈ રહ્યું છે. ચીનના મંત્રાલયે એક નિવેદનમાં કહ્યું કે સંયુક્ત કવાયતમાં ચીનની ભાગીદારી “વર્તમાન આંતરરાષ્ટ્રીય અને પ્રાદેશિક પરિસ્થિતિ સાથે સંબંધિત નથી.” ચીન યુક્રેન યુદ્ધ તરફ ઈશારો કરી રહ્યું હતું.

અહેવાલ મુજબ, ચીને કહ્યું કે સૈન્ય અભ્યાસ ચાલુ દ્વિપક્ષીય વાર્ષિક સહયોગ કરારનો એક ભાગ છે. તાજેતરના વર્ષોમાં રશિયાની આગેવાનીમાં સમાન લશ્કરી કવાયત થઈ છે જેમાં ચીને ભાગ લીધો છે. નિવેદનમાં જણાવ્યું હતું

આ સૈન્ય અભ્યાસનો ઉદ્દેશ્ય ભાગ લેનારા દેશોની સેનાઓ સાથે વ્યવહારિક અને મૈત્રીપૂર્ણ સહયોગને વધુ ગાઢ બનાવવાનો છે. આ ઉપરાંત, કવાયતનો હેતુ સહભાગી પક્ષો વચ્ચે વ્યૂહાત્મક સહકારના સ્તરને વધારવા અને વિવિધ સુરક્ષા જોખમોનો જવાબ આપવાની તેમની ક્ષમતાને મજબૂત કરવાનો છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *