ઘરમાં રાખો માટીની આ વસ્તુઓ થશે એવો ચમત્કાર જાણીને તમે પણ ચોંકી જશો - khabarilallive    

ઘરમાં રાખો માટીની આ વસ્તુઓ થશે એવો ચમત્કાર જાણીને તમે પણ ચોંકી જશો

માટીના વાસણો પ્રાચીન સમયથી પ્રચલિત છે. જૂના જમાનામાં લોકો રસોઈ અને પીરસવા માટે માટીના વાસણોનો ઉપયોગ કરતા હતા. માટીના વાસણમાં પણ પાણી રાખવામાં આવતું હતું.

પરંતુ બદલાતા સમયની સાથે માટીના વાસણોનું સ્થાન ધાતુ અને પ્લાસ્ટિકના વાસણોએ લીધું છે, જે સ્વાસ્થ્ય પર ખરાબ અસર કરે છે એટલું જ નહીં ઘરના વાસ્તુ દોષોને પણ બગાડે છે.

વાસ્તુશાસ્ત્ર અનુસાર ઘરમાં માટીના વાસણોનો ઉપયોગ કરવાથી વ્યક્તિના બંધ ભાગ્યના તાળા પણ ખુલી શકે છે. જ્યોતિષીઓનું કહેવું છે કે ઘરમાં માટીના વાસણ રાખવા ખૂબ જ શુભ હોય છે. કારણ કે તેનાથી ઘરમાં સકારાત્મક ઉર્જાનો સંચાર થાય છે.

વાસ્તુશાસ્ત્રમાં માટીથી બનેલી એવી ત્રણ વસ્તુઓનો ઉલ્લેખ કરવામાં આવ્યો છે, જેને ઘરમાં રાખવાથી શુભ ફળ મળે છે.વાસ્તુશાસ્ત્ર અનુસાર માટીથી બનેલી દેવી-દેવતાઓની મૂર્તિઓ ઘરમાં રાખવી ખૂબ જ શુભ માનવામાં આવે છે.

તેથી, જો તમારા ઘરમાં વાસ્તુ દોષ છે, તો મંદિરમાં દેવી-દેવતાઓની માટીથી બનેલી મૂર્તિ રાખો. જો તમે ઇચ્છો તો આ મૂર્તિઓને ઘરની ઉત્તર-પૂર્વ દિશામાં એટલે કે ઉત્તર-પૂર્વ અથવા દક્ષિણ-પશ્ચિમ દિશામાં રાખી શકો છો. એવું માનવામાં આવે છે કે આવું કરવાથી ઘરમાં માતા લક્ષ્મીનો વાસ થાય છે.

ઘડાનું પાણી સ્વાસ્થ્ય માટે રામબાણથી ઓછું નથી. આ સિવાય વાસ્તુશાસ્ત્રમાં પણ તેનું ઘણું મહત્વ છે. એવું માનવામાં આવે છે કે ઘરમાં માટીનો વાસણ રાખવાથી સુખ-સમૃદ્ધિ આવે છે. તમે ઘડાને ઘરની ઉત્તર દિશામાં રાખી શકો છો.

જો કે, ધ્યાનમાં રાખો કે તે ક્યારેય ખાલી ન હોવું જોઈએ અને હંમેશા પાણીથી ભરેલું હોવું જોઈએ. વાસ્તુશાસ્ત્ર અનુસાર ઘરમાં હંમેશા માટીના દીવાથી પૂજા કરવી જોઈએ. આના કારણે ઘરમાં સકારાત્મક ઉર્જાનો સંચાર થાય છે અને નકારાત્મકતા દૂર થાય છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *