ગુજરાતમા આવનાર બે દિવસમાં ભારે વરસાદની આગાહી - khabarilallive    

ગુજરાતમા આવનાર બે દિવસમાં ભારે વરસાદની આગાહી

IMDએ કહ્યું કે વેસ્ટર્ન ડિસ્ટર્બન્સના રૂપમાં નીચલા અને મધ્યમ ઉષ્ણકટિબંધીય સ્તરોમાં વેસ્ટર્ન ડિસ્ટર્બન્સ છે, જેની અક્ષ દરિયાની સપાટીથી 5.8 કિમી છે. તેના પ્રભાવ હેઠળ, દક્ષિણપશ્ચિમ રાજસ્થાન અને નજીકના પાકિસ્તાન પર નીચલા ઉષ્ણકટિબંધીય સ્તરે એક પ્રેરિત ચક્રવાત પરિભ્રમણ રચાયું છે. ઉત્તર પશ્ચિમ ભારતમાં અરબી સમુદ્રમાંથી ભેજ આવી રહ્યો છે અને તે આગામી બે દિવસ સુધી ચાલુ રહેવાની શક્યતા છે.

આ દરમિયાન રાષ્ટ્રીય રાજધાની દિલ્હી અને NCRના ઘણા વિસ્તારોમાં વરસાદ નોંધાયો છે. ઉત્તર-પૂર્વ દિલ્હી, ગાઝિયાબાદ અને ગ્રેટર નોઈડામાં હળવો વરસાદ થઈ રહ્યો છે. તે જ સમયે, હવામાન વિભાગે કહ્યું કે, બુધવારે બહાદુરગઢ, ગાઝિયાબાદ, ઈન્દિરાપુરમ, નોઈડા, દાદરી, ગ્રેટર નોઈડા, ગુરુગ્રામ, ફરીદાબાદ, માનેસર અને તેની આસપાસના NCRના વિસ્તારોમાં આગામી બે કલાકમાં હળવોથી મધ્યમ વરસાદ થશે.

IMD એ એમ પણ જણાવ્યું હતું કે 5 જાન્યુઆરીએ પંજાબમાં અલગ-અલગ ભારે વરસાદ, બુધવારે પંજાબ અને હરિયાણા અને ચંદીગઢમાં એકાંત વાવાઝોડું અને 6 જાન્યુઆરીએ પૂર્વ ઉત્તર પ્રદેશ અને પશ્ચિમ મધ્ય પ્રદેશમાં કરા પડવાની શક્યતા છે. વરસાદની શક્યતા છે.

હવામાન વિભાગે જણાવ્યું હતું કે બુધવારે હિમાચલ પ્રદેશ અને ઉત્તરાખંડના પશ્ચિમ હિમાલય વિસ્તારમાં હળવા/મધ્યમ વરસાદ/હિમવર્ષાની શક્યતા છે અને 6ઠ્ઠી જાન્યુઆરીએ છૂટાછવાયા વરસાદ/બરફ પડવાની શક્યતા છે. તેવી જ રીતે, પંજાબ, હરિયાણા, ચંદીગઢ અને દિલ્હી, ઉત્તર રાજસ્થાન અને પશ્ચિમ ઉત્તર પ્રદેશમાં 6 જાન્યુઆરી સુધી છૂટાછવાયા સ્થળોએ હળવો/મધ્યમ વરસાદ થવાની સંભાવના છે. 5 અને 6 જાન્યુઆરીએ દક્ષિણ રાજસ્થાન, ગુજરાત, પશ્ચિમ મધ્યપ્રદેશ અને પૂર્વ ઉત્તર પ્રદેશમાં છૂટાછવાયા વરસાદની સંભાવના છે.

7 થી 9 જાન્યુઆરીએ ભારે વરસાદ અને હિમવર્ષા થશે
IMD એ જણાવ્યું હતું કે 7 થી 9 જાન્યુઆરી દરમિયાન પશ્ચિમ હિમાલય પ્રદેશ પર વ્યાપક થી વ્યાપક વરસાદ/બરફ પડવાની સંભાવના છે અને તે પછી તેમાં ઘટાડો થશે. તે જ સમયે, 8 અને 9 જાન્યુઆરીએ

જમ્મુ-કાશ્મીર-લદ્દાખ-ગિલગિટ-બાલ્ટિસ્તાન-મુઝફ્ફરાબાદ અને પછી હિમાચલ પ્રદેશમાં અલગ-અલગ ભારે વરસાદ/હિમવર્ષા થવાની સંભાવના છે. એ જ રીતે, પંજાબ, પૂર્વ ઉત્તર પ્રદેશ, પશ્ચિમ મધ્ય પ્રદેશ અને રાજસ્થાનમાં 7 જાન્યુઆરીએ અને પૂર્વ મધ્ય પ્રદેશમાં 7 અને 8 જાન્યુઆરીએ અલગ-અલગ વાવાઝોડાં આવવાની શક્યતા છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *