રશિયા યુક્રેન યુદ્ધમાં ઝેલેન્સકી સામે મોટી હાર હવે પુતિન કરવા જઈ રહ્યા છે એવું જે કોઈએ વિચાર્યું પણ નહીં હોય - khabarilallive    

રશિયા યુક્રેન યુદ્ધમાં ઝેલેન્સકી સામે મોટી હાર હવે પુતિન કરવા જઈ રહ્યા છે એવું જે કોઈએ વિચાર્યું પણ નહીં હોય

યુક્રેન યુદ્ધ હારી જાય તો રશિયાના રાષ્ટ્રપતિ અને તેમના મિત્રો ભાગી જવાની તૈયારી કરી રહ્યા છે. મીડિયા રિપોર્ટમાં આ વાતનો ખુલાસો થઈ રહ્યો છે. કોઈપણ રીતે, રશિયા અને યુક્રેન વચ્ચે યુદ્ધ ખતમ થવાનું નામ નથી લઈ રહ્યું. શરૂઆતના મહિનાઓમાં, રશિયાએ યુક્રેન પર હુમલો કરીને તેને નોંધપાત્ર નુકસાન પહોંચાડ્યું.

તે જ સમયે, નાટો દેશો અને વિશ્વના અન્ય શક્તિશાળી દેશો ખુલ્લેઆમ યુક્રેન સાથે આવવા સક્ષમ ન હતા, પરંતુ યુદ્ધ વધ્યું. યુએસ અને નાટોના સભ્યો સહિત ઘણા દેશોએ યુક્રેનને શસ્ત્રો અને નાણાકીય સહાય પૂરી પાડી હતી.

આ કારણે યુક્રેને રશિયા પર વળતો હુમલો શરૂ કર્યો. રશિયા દ્વારા કબજે કરાયેલા ઘણા શહેરો ફરીથી કબજે કરવામાં આવ્યા છે અને તેનો કબજો લેવાનું શરૂ કર્યું છે. આ યુદ્ધ રશિયાએ ધાર્યું હતું તેના કરતાં ઘણું મોટું બની ગયું છે.

યુક્રેન ફરીથી ડોનબાસ જેવા શહેરો પર કબજો કરી રહ્યું છ.દરમિયાન, ક્રેમલિનની અંદરથી હોવાનો દાવો કરતી એક ચેનલ અનુસાર, રશિયાના રાષ્ટ્રપતિ વ્લાદિમીર પુતિન અને તેમના મિત્રો જો યુક્રેનમાં હારશે તો રશિયા માથી ભાગી જવાની તૈયારી કરી રહ્યા છે. મીડિયા અહેવાલો અનુસાર, યુક્રેન ખેરસનને ફરીથી કબજે કરવાની તૈયારી કરી રહ્યું છે અને તેની અર્થવ્યવસ્થા પડી ભાંગી રહી છે, ડોનબાસ આક્રમક છે.

પુટિન બીમાર છે?મીડિયા રિપોર્ટ્સ સૂચવે છે કે પુતિનની તબિયત પણ સારી નથી. 69 વર્ષીય પુતિન, ડોકટરોની સલાહ વચ્ચે લગભગ ત્રણ કલાક પથારીમાં રહ્યા, રાત સુધી પીડાતા હતા. તે અહેવાલે ત્યારથી દાવો મજબૂત કર્યો છે કે “પુતિન પોતે અને તેના ક્રૂ રશિયામાંથી ભાગી જવાની યોજના બનાવી રહ્યા છે.” એવું માનવામાં આવે છે કે પુતિન અને તેમના પરિવારને રશિયાની બહાર લઈ જનાર કોઈપણ વિમાનને નજીકના મિત્ર રાષ્ટ્ર સીરિયા લઈ જવામાં આવી શકે છે.

જો તે સીરિયા જશે તો તુર્કી તેને તેના એરસ્પેસમાંથી પસાર થવા દેશે નહીં. જો કે, જો તેઓ સીરિયા જવા માટે તુર્કી એરસ્પેસમાંથી પસાર થશે તો તુર્કી આવું થવા દેશે નહીં. કારણ કે તુર્કી નાટોનું સભ્ય છે. તુર્કીના નેતા એર્દોગન અને પુતિન વચ્ચેના સંબંધો સારા નથી.

છેલ્લા એક દાયકામાં તેઓ ક્યારેક મિત્રો અને ક્યારેક દુશ્મન બની ગયા છે. જો કે, ભૂતકાળમાં તેમની ઈરાનની મુલાકાત દરમિયાન, તેમણે રશિયા છોડવા વિશે તેમના ઈરાની સમકક્ષ સાથે વ્યક્તિગત રીતે વાત કરી હશે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *