૨૧ દિવસમાં પૈસા ડબલ ફિલ્મી ઢબે લોકો સાથે કરી અધધ કરોડોની છેતરપિંડી - khabarilallive    

૨૧ દિવસમાં પૈસા ડબલ ફિલ્મી ઢબે લોકો સાથે કરી અધધ કરોડોની છેતરપિંડી

કેન્ટ પોલીસે એક કંપનીના સંચાલકની ધરપકડ કરી છે જેણે વારાણસી સહિત પૂર્વાંચલના હજારો લોકોને પાંચ વર્ષમાં પૈસા બમણા કરવાની લાલચ આપીને 100 કરોડ રૂપિયાની છેતરપિંડી કરી હતી. લોહતાના ભીટારીમાં રહેતા રાજકુમાર વર્માની પોલીસે ગુજરાતના વલસાડના વાપીમાંથી ધરપકડ કરી છે. રાજકુમારે અવસમ ઇન્ફ્રા પ્રોજેક્ટ નામની કંપની બનાવી અને પૈસા ડબલ કરવાના નામે સામૂહિક સ્કીમ હેઠળ લાલચ આપી.

મંગળવારે કેન્ટ પોલીસ સ્ટેશનમાં ડીસીપી વરુણા ઝોન આદિત્ય લાંઘેએ જણાવ્યું કે રાજકુમાર વર્માએ તેના સહયોગીઓ સાથે મળીને લોકોને લગભગ 100 કરોડ રૂપિયાનું રોકાણ કરાવ્યું હતું. ત્યારબાદ કંપની બંધ કરીને બધા ભાગી ગયા હતા. તેમણે લોકોના રોકાણના પૈસાથી ઘણી જગ્યાએ જમીન ખરીદી છે. દિલ્હી અને ગુજરાતમાં મોંઘા ફ્લેટ ખરીદો. તેણે પ્રયાગરાજ, ગોરખપુર, છપરા, કાનપુર, ગાઝીપુર, મિર્ઝાપુર અને વારાણસીમાં જમીન લીધી છે.

કંપનીનો મુખ્ય આરોપી ભીટારીનો કેકે વર્મા છે, જે ફરાર છે. કેકેની સાથે, મુખ્યત્વે રાજકુમાર, રાજેન્દ્ર પ્રસાદ, અમરનાથ મૌર્ય, અજય કુમાર, ધર્મેન્દ્ર કુમાર વગેરે કંપનીમાં સંકળાયેલા છે. વર્ષ 2020માં તમામ સામે કેસ નોંધાયા બાદ ગેંગસ્ટર એક્ટ હેઠળ કાર્યવાહી કરવામાં આવી હતી.

ગયા ઓગસ્ટમાં ચાર્જશીટ બાદ પોલીસે 8.23 ​​કરોડની જમીન જપ્ત કરી હતી. બાકીના આરોપીઓ જેલમાં છે. DCP વરુણા ઝોને જણાવ્યું કે KK સાથે અડધો ડઝન વધુ નામ સામે આવ્યા છે. ટૂંક સમયમાં વધુ ધરપકડ કરવામાં આવશે.

રાજકુમારનું કામ નકલી બોન્ડ આપીને લોકોને લલચાવવાનું હતું. કંપની આવા બોન્ડ બહાર પાડતી હતી, જે બિલકુલ બેંક જેવા જ હતા. આ રીતે લોકોને સંપૂર્ણ શ્રદ્ધા હતી.ડીસીપીએ જણાવ્યું કે તે ગુજરાતમાં તેના ફ્લેટમાં મજા કરી રહ્યો હતો. રોકાણકારોના નાણાંમાંથી ગુજરાતમાં તેની હાજરી હોવાની બાતમી પરથી અહીંથી એક ટીમ મોકલવામાં આવી હતી અને ફ્લેટમાંથી જ તેની ધરપકડ કરવામાં આવી હતી.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *