આ દેશની અદાલતે લીધો સોંથી મોટો ફેંસલો પહેલી વાર આપવામાં આવશે લાઈવ ફાંસીની સજા દુનિયા જોઈ શકશે

ઇજિપ્તની એક અદાલતે રવિવારે વિદ્યાર્થી નાયરા અશરફના હત્યારાની મૃત્યુદંડની સજાને અમલમાં મૂકવાનો આદેશ આપ્યો હતો જેથી ક્રૂર હત્યાઓને રોકવા માટે લાઇવ બતાવવામાં આવે.

મન્સૌરા ક્રિમિનલ કોર્ટે સંસદને હત્યારાની ફાંસીનું જીવંત પ્રસારણ કરવાની મંજૂરી આપવા માટે કાયદામાં સુધારો કરવા જણાવ્યું છે. જણાવી દઈએ કે, મોહમ્મદ આદેલ ગયા મહિને મન્સૌરા યુનિવર્સિટીની વિદ્યાર્થીની નાયરા અશરફની આયોજિત હ ત્યા માટે દોષી સાબિત થયો હતો.

આદિલે 26 જૂને પોતાનો ગુનો પણ કબૂલી લીધો હતો. તેણે કહ્યું હતું કે જ્યારે નાયરા અશરફે લગ્ન કરવાની ના પાડી ત્યારે તેને દુઃખ થયું હતું. 20 જૂને જ્યારે નાયરા અંતિમ પરીક્ષા આપવા મન્સૌરા યુનિવર્સિટીમાં પ્રવેશવાની હતી. તે જ સમયે, આદિલે નાયરાને દિવસે દિવસે 19 વાર છરી મારી હતી અને પછી તેનું માથું કાપીને તેની હત્યા કરી હતી.

હત્યારાએ કોર્ટમાં દાવો કર્યો હતો કે તે તેના બચાવમાં ઘટનાના દિવસે તેની સાથે છરી લાવ્યો હતો, પરંતુ જ્યારે વિદ્યાર્થીએ તેનું અપમાન કર્યું ત્યારે તેણે ખચકાટ વિના તેના પર હુમલો કર્યો. 28 જૂને કોર્ટે મોહમ્મદ આદિલને ફાંસીની સજા સંભળાવી હતી. કોર્ટે પોતાના આદેશમાં કહ્યું છે કે જીવંત સજાથી આવા ગુના કરનારાઓમાં ગભરાટ વધશે.

કોર્ટે કહ્યું કે તેઓએ હત્યા પહેલા અને પછી દોષિતની માનસિક, મનોવૈજ્ઞાનિક સ્થિતિ, પસંદ અને નાપસંદની તપાસ કરી છે. આ સાથે કોર્ટે ગુનાની યોજના, હત્યા કરવા માટે વપરાયેલ હથિયાર અને તેણે નક્કી કરેલી તારીખ અને સ્થળ દ્વારા હત્યારાનો સ્વભાવ શોધી કાઢ્યો હતો.

સીસીટીવી કેમેરામાં કેદ થયેલી આ હત્યાએ સમગ્ર ઈજીપ્ત અને મધ્ય પૂર્વને હચમચાવી નાખ્યું છે. થોડા સમય પહેલા સોશિયલ મીડિયા પર એક વીડિયો વાયરલ થયો હતો, જેમાં આદિલ યુનિવર્સિટીની બહાર એક વિદ્યાર્થીને ચાકુ મારતો બતાવવામાં આવ્યો હતો.

Leave a Reply

Your email address will not be published.