રશિયા યુક્રેન યુદ્ધમાં પુતિનની નવી યોજના યુદ્ધ રહેશે ચાલુ છતાં કરશે હવે આ કામ - khabarilallive

રશિયા યુક્રેન યુદ્ધમાં પુતિનની નવી યોજના યુદ્ધ રહેશે ચાલુ છતાં કરશે હવે આ કામ

રશિયા લશ્કરી કવાયતનું આયોજન કરે છે રશિયા તેની લશ્કરી ક્ષમતાને વધુ વધારવા માટે દાવપેચ હાથ ધરવાની તૈયારી કરી રહ્યું છે. યુક્રેન સાથે ચાલી રહેલા યુદ્ધ છતાં, દેશ પૂર્વીય ભાગોમાં મોટા પાયે સૈન્ય અભ્યાસ કરશે.

રશિયાના સંરક્ષણ મંત્રાલયે કહ્યું કે વોસ્ટોક નામની કવાયત 30 ઓગસ્ટથી 5 સપ્ટેમ્બર સુધી યોજાશે અને પૂર્વ સૈન્ય જિલ્લાની 13 ફાયરિંગ રેન્જમાં યોજાનારી આ કવાયતમાં સૈનિકો સામેલ થશે.રશિયાના સંરક્ષણ મંત્રાલયે કહ્યું કે આ કવાયતમાં હવાઈ સૈનિકો, લાંબા અંતરના બોમ્બર અને સૈન્ય કાર્ગો એરક્રાફ્ટ પણ ભાગ લેશે. નિવેદન મુજબ આ કવાયતમાં વિદેશી સૈનિકો પણ ભાગ લેશે.

રશિયન સેના કવાયત કરશે સૈન્ય કવાયતની યોજના અંગે રશિયન સંરક્ષણ મંત્રાલય દ્વારા જારી કરવામાં આવેલા નિવેદનમાં, કયા દેશોના સૈનિકો તેમાં ભાગ લેશે તેના નામનો ખુલાસો કરવામાં આવ્યો નથી. સંરક્ષણ મંત્રાલયે જણાવ્યું હતું કે યુક્રેનમાં કાર્યરત સૈનિકોની સંખ્યા કાર્યો હાથ ધરવા માટે પૂરતી છે અને ભારપૂર્વક જણાવ્યું હતું કે રશિયન સેનાએ કોઈપણ આયોજિત કવાયત રદ કરી નથી.

કયા દેશો સામેલ થઈ શકે છે?નોંધનીય છે કે ગયા વર્ષે આયોજિત સૈન્ય અભ્યાસમાં રશિયા અને ચીનના સૈનિકોએ ભાગ લીધો હતો, જે મોસ્કો અને બેઇજિંગ વચ્ચે વધતા સૈન્ય સંબંધોનો સંકેત આપે છે.

આર્મેનિયા, ભારત, કઝાકિસ્તાન, કિર્ગિસ્તાન અને મંગોલિયાના સૈનિકોએ ગયા વર્ષે રશિયા અને બેલારુસમાં મોટી કવાયતમાં ભાગ લીધો હતો. તમને જણાવી દઈએ કે રશિયા અને યુક્રેન વચ્ચે છેલ્લા 5 મહિનાથી વધુ સમયથી યુદ્ધ ચાલી રહ્યું છે. યુએસ સીઆઈએના ડાયરેક્ટર વિલિયમ બર્ન્સે ગયા અઠવાડિયે કહ્યું હતું કે યુએસએ અનુમાન લગાવ્યું છે કે ફેબ્રુઆરીથી યુક્રેનમાં 15,000 રશિયન સૈનિકો માર્યા ગયા છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *