દેશના આ રાજ્યમાં 2 જ કલાકમાં પડ્યો ધોધમાર વરસાદ ગાડીઓ પણ તણાઈ ગઈ હજી પણ ભારે વરસાદની આગાહી - khabarilallive    

દેશના આ રાજ્યમાં 2 જ કલાકમાં પડ્યો ધોધમાર વરસાદ ગાડીઓ પણ તણાઈ ગઈ હજી પણ ભારે વરસાદની આગાહી

ભારે વરસાદ બાદ રસ્તા પર 2-3 ફૂટ સુધી પાણી વહેવા લાગ્યું અને તેમાં ઘણી નાની ગાડીઓ વહેતી જોવા મળી. પાણીમાં તણાઈ રહેલી કારનો વીડિયો સોશિયલ મીડિયા પર ઝડપથી વાયરલ થઈ રહ્યો છે.

ચોમાસાના આગમનથી, ભારે વરસાદ ઘણા રાજ્યોમાં તબાહી મચાવી રહ્યો છે. દરમિયાન રાજસ્થાનના જોધપુરમાં ભારે વરસાદ બાદ રોડ નદી બની ગયો હતો અને તેમાં કાર કાગળની બોટની જેમ તરતી જોવા મળી હતી. રસ્તાઓ પર પાણીનો પ્રવાહ એટલો ઝડપી હતો કે તે કારને પોતાની સાથે લઈ ગયો. વીડિયોમાં બે કાર પાણીમાં વહી રહી છે.

વરસાદના કારણે લોકોની મુશ્કેલીમાં વધારો થયો છે. જણાવી દઈએ કે હવામાન વિભાગ (IMD) એ ઘણા રાજ્યોમાં વરસાદને લઈને એલર્ટ જાહેર કર્યું છે. ભારતીય હવામાન વિભાગના જણાવ્યા અનુસાર, આજે રાજસ્થાન, ગુજરાત અને મધ્યપ્રદેશના ઘણા વિસ્તારોમાં ભારે વરસાદ પડી શકે છે. આ સિવાય દિલ્હી-NCRમાં પણ હળવો વરસાદ થવાની સંભાવના છે.

જણાવી દઈએ કે દિવસના ભેજ બાદ રાજસ્થાનના જોધપુરમાં ભારે વરસાદ થયો હતો. જોધપુરમાં ભારે વરસાદને કારણે શહેરના અંતરિયાળ વિસ્તારોમાં 2 ફૂટ સુધી પાણી વહેવા લાગ્યું હતું. તે જ સમયે, ભારે વરસાદને કારણે, ઘણી નાની કાર પાણીના પ્રવાહમાં વહેતી જોવા મળી હતી.

વરસાદના કારણે સામાન્ય લોકો પરેશાન થયા હતા, તો જોધપુરના લોકો વરસાદના વહેતા પાણીની મજા લેતા જોવા મળ્યા હતા. વરસાદને કારણે જોધપુરમાં ઘણી જગ્યાએ પાણી ભરાઈ જવાની સ્થિતિ સર્જાઈ છે અને નીચી વસાહતોમાં વરસાદી પાણી એકઠા થઈ રહ્યા છે. વરસાદે વહીવટીતંત્રના દાવાઓની પોલ ખોલી નાખી છે.

વહેતી નાળાને પાર કરતી વખતે યુવક ફસાઈ ગય.જોધપુર ઉપરાંત રાજસ્થાનના બુંદીમાં પણ મોડી રાત્રે ભારે વરસાદ થયો હતો. બુંદીમાં 24 કલાકમાં 6 ઈંચ વરસાદ નોંધાયો છે. સતત વરસાદના કારણે બુંદીની નદીઓ અને નાળાઓ ઉભરાઈ રહ્યા છે.

બુંદીની તાલેરા નદીના વહેણને કારણે અકતાસા પુલ પર 2 થી 3 ફૂટ સુધી પાણી જોવા મળ્યું હતું. અહીં એક યુવક વહેતી ગટરને પાર કરવા લાગ્યો અને પૂરમાં ફસાઈ ગયો. પરંતુ આ યુવકનું નસીબ સારું હતું, જે ગ્રામજનો અને પોલીસકર્મીઓના દેવદૂત બનીને ત્યાં આવ્યો હતો અને ઉકળતા પાણી વચ્ચે આવીને યુવકને બચાવ્યો હતો.

પુલ પાર કરતી વખતે ખેડૂત ડૂબી ગયો
બીજી તરફ, જખરુંદ મધોરાજપુરા કલ્વર્ટને પાર કરતી વખતે એક ખેડૂત ડૂબી ગયો હતો, જેનો મૃતદેહ 24 કલાક બાદ બહાર કાઢી શકાયો હતો. વહીવટીતંત્રે નીચાણવાળા વિસ્તારોમાં રહેતા લોકોને સાવચેત રહેવા જણાવ્યું છે અને જ્યારે અત્યંત જરૂરી હોય ત્યારે જ ઘરની બહાર નીકળવાની સલાહ આપી છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *