પ્રેમને કોઈ સીમા નથી નડતી આ પાકીસ્તાની યુવક પોતાના પ્રેમને મેળવવા આવી ગયો ભારત બોર્ડર પાર કરવાની આ કહાની સંભાળી ચોંકી જશો તમે - khabarilallive    

પ્રેમને કોઈ સીમા નથી નડતી આ પાકીસ્તાની યુવક પોતાના પ્રેમને મેળવવા આવી ગયો ભારત બોર્ડર પાર કરવાની આ કહાની સંભાળી ચોંકી જશો તમે

ઘણીવાર એવું કહેવામાં આવે છે કે પ્રેમ લોકોને એક કરે છે, પરંતુ જો વિચાર્યા વિના પ્રેમમાં કોઈ મોટું પગલું લેવામાં આવે છે, તો આ પ્રેમ તમને ફક્ત રણની વચ્ચે જ નહીં પરંતુ જેલના સળિયા પાછળ પણ લઈ જઈ શકે છે.

આવું જ કંઈક પાકિસ્તાનના બહાવલપુર શહેરના રહેવાસી 21 વર્ષીય મોહમ્મદ અહમર સાથે થયું, જ્યારે તેણે ગયા મહિને મુંબઈમાં તેની ગર્લફ્રેન્ડને મળવા માટે ગેરકાયદેસર રીતે ભારત-પાકિસ્તાન સરહદ પાર કરવાનો પ્રયાસ કર્યો.

પરંતુ તેઓ તેમના ગંતવ્ય સ્થાને પહોંચવાને બદલે રણમાં પહોંચી ગયા હતા અને હવે ભારતીય સુરક્ષા દળ તેમની પૂછપરછ કરી રહી છે અને તેઓ કસ્ટડીમાં છે.

આ કેસની તપાસ કરી રહેલા અધિકારીઓના જણાવ્યા અનુસાર, તેની ધરપકડ સમયે તેની પાસેથી પાંચસો રૂપિયા મળી આવ્યા હતા, પરંતુ કોઈ હથિયાર મળ્યું ન હતું, જોકે સુરક્ષા અધિકારીઓએ અહમર પાસેથી એક પ્રેમ કહાની સાંભળી હતી.

તપાસ સાથે સંકળાયેલા અધિકારીઓના જણાવ્યા અનુસાર મોહમ્મદ અહમર સોશિયલ મીડિયા દ્વારા મુંબઈની એક યુવતીના સંપર્કમાં હતો. બહાવલપુરમાં તેના એક સંબંધીએ જણાવ્યું કે અહમર ફેસબુક પર એક ભારતીય યુવતી સાથે મિત્ર હતો અને તે તેની સાથે કલાકો સુધી વાત કરતો હતો.

ભારતીય મીડિયાના અહેવાલો અનુસાર, અહમરે અધિકારીઓને કહ્યું કે તેણે વિઝા માટે અરજી કરી હતી પરંતુ તે નકારી કાઢવામાં આવી હતી, ત્યારબાદ તેણે સરહદ પાર કરવાનો નિર્ણય કર્યો.

શ્રીગંગા નગરના પોલીસ અધિક્ષક આનંદ શર્માએ જણાવ્યું હતું કે, “અહમરની પૂછપરછ દરમિયાન જાણવા મળ્યું હતું કે તે સોશિયલ મીડિયા દ્વારા મુંબઈમાં રહેતી એક યુવતીના સંપર્કમાં હતો અને તે તેના પ્રેમમાં પડ્યો હતો. પૂછપરછ દરમિયાન અહમરે જણાવ્યું કે યુવતીએ તેને મુંબઈ આવવા કહ્યું અને તે વાડ ઓળંગીને અહીં આવ્યો.

“તેણે વિચાર્યું કે તે વાડ ઓળંગીને મુંબઈ પહોંચી જશે, જાણે મુંબઈ વાડની બીજી બાજુ હોય.”જ્યાંથી તેઓ સરહદ પાર આવ્યા એટલે કે અનુપગઢ અને મુંબઈ વચ્ચે 1400 કિલોમીટરનું અંતર છે.

ઘટનાની પુષ્ટિ કરતા સ્થાનિક SHO ફૂલ ચંદે જણાવ્યું હતું કે, “ભારતીય બોર્ડર સિક્યુરિટી ફોર્સ (BSF) 4 ડિસેમ્બરની રાત્રે બહાવલપુર નજીક રાજસ્થાનના રણ જિલ્લા શ્રીગંગા નગરના અનુપગઢ વિસ્તારમાં કથિત રીતે ભારત-પાકિસ્તાન આંતરરાષ્ટ્રીય સરહદ પાર કર્યા બાદ. BSF. અહમરને કસ્ટડીમાં લીધો હતો.

એસપી આનંદ શર્માએ કહ્યું કે, “જેવો જ તે વાડને પાર કરીને ભારત તરફ આવ્યો કે તરત જ તેને બીએસએફના એક અધિકારીએ જોયો અને તેને પોતાને સુરક્ષા દળોને સોંપવા કહ્યું, ત્યારબાદ તેણે પોતાને સૈનિકોને સોંપી દીધો.”

એસએચઓ ફૂલ ચંદે જણાવ્યું હતું કે ધરપકડ કરાયેલ છોકરાની પૂછપરછ કરવા અને તેના દાવાઓની ચકાસણી કરવા માટે વિવિધ સુરક્ષા એજન્સીઓના પ્રતિનિધિઓની બનેલી સંયુક્ત તપાસ સમિતિની રચના કરવામાં આવી છે.

તે જે છોકરીને પ્રેમ કરતો હોવાનો દાવો કરે છે તે ખરેખર આવી છોકરી છે કે કેમ, તે ખરેખર તેની સાથે સંપર્કમાં હતો કે નહીં અને તેનો ઈરાદો ગેરકાયદેસર હતો કે કેમ તે જાણવા માટે સમિતિએ મુંબઈની મુલાકાત લીધી છે.

પોલીસ અધિક્ષક આનંદ શર્માએ પુષ્ટિ કરી છે કે તપાસ ટીમ યુવતીને મળી છે.

તેમણે કહ્યું, “અમને લગભગ ખાતરી છે કે આમાં કોઈ દેશ વિરોધી પ્રવૃત્તિ સામેલ નથી, પરંતુ કેન્દ્રીય એજન્સીઓ પણ તેમના સ્તરે તપાસ કરી રહી છે.”તેણે કહ્યું કે જ્યારે સાબિત થઈ જશે કે તે સંપૂર્ણપણે નિર્દોષ છે તો BSF પાકિસ્તાન રેન્જર્સ સાથે ફ્લેગ મીટિંગ કરશે.

શર્માએ કહ્યું, “જો તેઓ (પાકિસ્તાન) તેમને તેમના નાગરિક માને છે અને સ્વીકારે છે કે તેઓ વાડને પાર કરી ગયા છે, તો તેમને પરત કરવામાં આવશે,” શર્માએ કહ્યું. જો આમ ન થાય તો અમે નવી દિલ્હીમાં પાકિસ્તાન હાઈ કમિશનને જાણ કરીશું જેથી તેઓ પોતે આ મામલાને આગળ લઈ શકે.

તપાસ ટીમના જણાવ્યા અનુસાર, જે છોકરીના કથિત પ્રેમમાં અહમરે સરહદ પાર કરી હતી, તે કોલેજમાં ભણતી એક સામાન્ય છોકરી છે અને તેણે સ્વીકાર્યું છે કે તે અહમર સાથે વાત કરતી હતી, પરંતુ તે (આ પ્રેમ) પ્રત્યે એટલી ગંભીર નહોતી.

યુવતીએ તપાસ ટીમને કહ્યું, “તે માત્ર અહમર સાથે વાત કરી રહી હતી. તેણે મજાકમાં કહ્યું હતું કે ‘તું આવો’, પણ તેણે ક્યારેય વિચાર્યું ન હતું કે તે આવશે.

અહમેરના સંબંધી અરશદે પત્રકાર મોહમ્મદ ઈમરાન ભિંદરને જણાવ્યું કે પાકિસ્તાનમાં અહમરના પિતા બીમાર હતા અને તેઓ લાંબા સમયથી પથારીવશ હતા, જ્યારે વૃદ્ધ માતાની આંખો પણ પુત્રને જોવા માટે તાકી રહી હતી. અહમરના બે ભાઈઓ નજીકના વિસ્તારોમાં મજૂરી કામ કરે છે.

અહમરના સંબંધીએ ભારતીય મીડિયામાં જાહેર થયેલી અહમરની તસવીરની પુષ્ટિ કરી છે અને જણાવ્યું છે કે આ તસવીર માત્ર અહમરની છે.

ભારતીય મીડિયા અનુસાર, સુરક્ષા અધિકારીઓએ યુવક, તેની માતા અને ગામના લાંબોદાર સાથે વાત કરી છે, પરંતુ તેની મુક્તિ માટે હજુ સુધી કોઈ ઔપચારિક કાર્યવાહી કરવામાં આવી નથી.

સરહદ ક્રોસિંગની ઘટનાઓ
તાજેતરના સમયમાં સરહદ પાર કરવાની આ પહેલી ઘટના નથી.સિંધને અડીને આવેલા રાજસ્થાન અને ગુજરાતમાં ભારત અને પાકિસ્તાન વચ્ચેની સરહદના મોટા ભાગ પર વાડ લાગેલી હોવા છતાં, તાજેતરના સમયમાં સરહદ ક્રોસ કરવાની ઘણી ઘટનાઓ બની છે.

ગયા મહિને, બહાવલપુરના રહેવાસી 30 વર્ષીય અલાઉદ્દીન શ્રીગંગા નગર સરહદ પાર કર્યો હતો, પરંતુ પૂછપરછ દરમિયાન તેની પાસેથી કંઈપણ શંકાસ્પદ મળ્યું ન હતું. ઓગસ્ટ 2021 માં, સિંધના થરપારકર જિલ્લાનો એક યુવાન તેના પરિવાર સાથે ઝઘડા પછી ગુજરાત રાજ્યના કચ્છ જિલ્લામાં પ્રવેશ્યો હતો.

એપ્રિલ 2021 માં, આઠ વર્ષનો બાળક પણ ભૂલથી બાડમેર સેક્ટરમાં આંતરરાષ્ટ્રીય સરહદ પાર કરી ગયો હતો.એ જ રીતે ભારતથી પાકિસ્તાનમાં સરહદ પાર કરવાના કિસ્સાઓ સામે આવતા રહે છે. નવેમ્બર 2020 માં, રાજસ્થાનના બાડમેરનો એક વ્યક્તિ સરહદ ઓળંગીને સિંધમાં ગયો કારણ કે તે કથિત રીતે તેની ગર્લફ્રેન્ડના ઘરમાં છૂપાઈ રહ્યો હતો અને ગર્લફ્રેન્ડના પરિવારે તેને જોયો અને તે પકડાઈ ગયો.

અગાઉ જુલાઈ 2020 માં, મહારાષ્ટ્રના ઉસ્માનાબાદના એક વ્યક્તિએ કરાચીની એક છોકરીને મળવા માટે સરહદ પાર કરવાનો પ્રયાસ કર્યો હતો. આ વ્યક્તિ તે છોકરીને ઓનલાઈન મળ્યો હતો અને પ્રેમમાં પડ્યો હતો અને તેને મળવા માટે બોર્ડર ક્રોસ કરવા નીકળ્યો હતો.

તે ગુગલ મેપની મદદથી મોટરબાઈક પર ઘરેથી નીકળ્યો હતો, પરંતુ તેના ઘરથી એક હજાર કિલોમીટરથી વધુ દૂર સરહદને અડીને આવેલા કચ્છ જિલ્લાના એકાંત વિસ્તારમાં પાણીના અભાવે તે બેહોશ થઈ ગયો હતો. તે બેભાન અવસ્થામાં પડેલો જોવા મળ્યો હતો.

એસપી આનંદ શર્માએ કહ્યું કે આ એક સંયોગ છે કે ‘અહમરે અનુપગઢમાં જ્યાં સરહદ પાર કરી, ત્યાં લૈલા મજનૂની કબર પણ છે.’

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *