રશિયા યુક્રેન યુદ્ધમાં ખુફિયા એજન્સી MI6 નો રશિયા વિશે મોટો ખુલાશો પૂરી થઈ ગઈ છે રશિયાની આ વસ્તુ - khabarilallive      

રશિયા યુક્રેન યુદ્ધમાં ખુફિયા એજન્સી MI6 નો રશિયા વિશે મોટો ખુલાશો પૂરી થઈ ગઈ છે રશિયાની આ વસ્તુ

રશિયાના રાષ્ટ્રપતિ વ્લાદિમીર પુતિનની “યુક્રેનમાં શક્તિ નબળી પડી રહી છે” અને તેના દળોએ આવનારા સમયમાં “રોકવું” પડશે. બ્રિટનની ઈન્ટરનેશનલ ઈન્ટેલિજન્સ ગેધરિંગ સર્વિસ MI6એ આ વાત કહી છે. ગુરુવારે એસ્પેન સિક્યુરિટી ફોરમમાં, રિચાર્ડ મૂરે કહ્યું કે રશિયાએ યુરોપમાં તેની ગુપ્ત માહિતી એકત્ર કરવાની ક્ષમતા અડધી કરી દીધી છે.

તેમનો દાવો એવા અહેવાલો પર આધારિત હતો જેમાં કહેવામાં આવ્યું હતું કે 400 રશિયન ગુપ્તચર અધિકારીઓને યુરોપીયન શહેરોમાંથી હાંકી કાઢવામાં આવ્યા હતા અને ઘણા ડીપ-કવર જાસૂસોની ધરપકડ કરવામાં આવી હતી જેઓ નાગરિક તરીકે રહેતા હતા.

મૂરેએ કહ્યું, “મને લાગે છે કે પુતિનને યુક્રેનમાં વ્યૂહાત્મક નિષ્ફળતા મળી છે. તે હજી સમાપ્ત થયું નથી. તેણે અને રશિયન દળોએ ભૂતકાળમાં દેખીતી રીતે લાભો મેળવ્યા છે પરંતુ તે ખૂબ નાનું છે. અમે વાત કરી રહ્યા છીએ જ્યાં જવા માટે થોડા માઇલ છે. જ્યારે તેઓ કોઈ શહેર પર કબજો કરે છે, ત્યારે ત્યાં કંઈ બચતું નથી. તે સ્પષ્ટ થઈ જાય છે.”

આગામી અઠવાડિયામાં શરત બદલાશે
તેણે આગળ કહ્યું, “મને લાગે છે કે તેમની ઉર્જા ખતમ થવા જઈ રહી છે. મારું અનુમાન છે કે રશિયનોને હવે આગામી થોડા અઠવાડિયામાં માનવશક્તિનો પુરવઠો મેળવવામાં મુશ્કેલી પડશે. તેમને ક્યાંક અધવચ્ચે જ રોકવું પડશે અને આનાથી આ યુક્રેનિયનોને વળતો પ્રહાર કરવાની તક છે.” તેમનો ઉત્સાહ હજુ પણ ઊંચો છે. તેઓને સતત સારા શસ્ત્રો મળી રહ્યા છે.”

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *